User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 46

Chủ đề: Bài tập lớn môn thiết kế mạch logic

svBK's Member Avatar của kami_nobi

Mặc định Bài tập lớn môn thiết kế mạch logic

Tình hình rất là tình hình...
    Đầu kỳ điếc ko sợ súng bốc thăm phải đề tài " Rút gọn hàm logic" của thầy Trung.
    Tưởng dễ nên ko từ chối, tháng trước đến gặp thầy, thầy bảo: um, đã có nhiều nhóm nhận dt này đã xin đổi, nhưng các anh cố gắng làm đi, " hay" lắm đấy, môn này phải đọc thêm tài liệu mới làm dc. Thầy bảo: hỏi K46 tài liệu ý.

Hix hix, bây giờ mới thấy khoai, gặp các anh K46 khó wa, đang thi hk thì phải, mà biết anh nào năm trước làm đề này. Phải kêu gọi chi viện của anh em trong này thôi , ko thì cháy đề tài.
    Mọi người ai có tài liệu thì cho tl, ai có link thì cho link, ai có cả đề tài thì càng tốt( về nghiên cứu dần) :biggrin:
    Địa chỉ chi viện: dt4 k47
    Châu phone 754 0963
    Thuỳ Linh phone 912 7134
    Lượng P310 B5 KTX BK
    Lợi P201 B5 KTX BK
    Cảm ơn và xin hậu tạ ( đế chế tẹt ga hay chè Huế tẹt ga tuỳ chọn :p )
    If we'd go again on the way from the start I'd try to change_ things that killed our love
    Is there really no chance to start once again?????
    I'm still loving u!!!!! - Scorpions

binhjuventus
    Guest

Cậu post đề lên xem nào, biết đâu có anh em làm được thì gợi ý cho

Đề bài ngắn gọn vô cùng: " lập trình để khi ng sử dụng nhập 1 hàm logic vào ví dụ như: x+ x*y + phủ y*phủ z + ......, sau khi ấn Enter để kết thúc việc nhập hàm, máy tính sẽ rút gọn ( tối thiểu hóa) hàm vừa nhập, ví dụ cho kết quả của hàm trên: x + yz
    Cái khó là xây dựng thuật toán sao cho chương trình rút gọn được hàm càng nhiều biến càng tốt, ở năm thứ 3 bọn tôi đã học bìa Các nô, nhưng phương pháp này dùng "mắt và tay" là chính, ko xây dựng thuật toán dựa trên đó được, thầy Trung bảo về đọc thêm các pp khác...
    nhưng mà tài liệu hiếm quá.....

binhjuventus
    Guest

Rất tiếc là chỉ có thể gợi ý cho cậu được thôi:
    - Cậu tìm hiểu phương pháp tối thiểu hóa hàm logic Quine - McCluskey (có trong sách cô Thúy Vân)
    - Chuẩn hóa đầu vào
    - Tìm source code trên mạng
    - Đọc và check với một số bộ đầu vào chuẩn
    - Làm báo cáo và chờ ngày lên thớt

Dưới đây là một số links tham khảo:
    1. phương pháp Quine - McCluskey
    http://www1.cs.columbia.edu/~cs4861/...uskey-handout/

2. Dự án mã nguồn mở của phương pháp
    http://freshmeat.net/projects/qmls/

3. Mã nguồn .C của phương pháp
    (chưa được test)
    http://www.ced.is.utsunomiya-u.ac.jp...ne-mccluskey.c

PS. Trước đây tớ đã load được môt sourcecode .C của chương trình tương tự nhưng không phải theo link này, khi test có một số lỗi nhỏ phải sửa nhưng không thuộc về lỗi thuật toán, cậu phải test cẩn thận vì không phải chương trình nào public trên mạng cũng được test 100%

Hay quá cảm ơn bác Binhjuventus, thế là nhóm em có không sợ cháy đề tài rồi, công việc tiếp theo là nghiên cứu để hiểu phương pháp này... Bác học ở lớp nào em sang khao bác cả buổi đế chế, à thôi để thi học kỳ xong, nhóm em hậu tạ bác sau_ trận đế chế bõ bèn gì, có khi còn phải hỏi thêm bác, chắc bác phải học trên em K46 hoặc cao học rồi...Cám ơn bác nhé.

HUT's Student Avatar của 1m76-78kg

Bác Bình đang học lớp nào thế,có ng tìm bác muốn khao chè kìa .Bác cho địa chỉ đi chứ

"Bản chất nông thôn - Tâm hồn cây lúa"

svBK's Newbie

nhóm em đang làm thiết kế mạch logic thầy Trung ạ, nói chung là túc tắc túc tắc mới xong nửa non. Vừa làm vừa hỏi mỗi điều lúc bảo vệ thì thế nào thì em lại không biết.
    Mong các đại ka chỉ giáo nha.
    Cảm ơn vô cùng nhiều, các bác thông cảm em khóa sau thắc mắc hơi nhiều.

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Quote Nguyên văn bởi kami_nobi
    Hay quá cảm ơn bác Binhjuventus, thế là nhóm em có không sợ cháy đề tài rồi, công việc tiếp theo là nghiên cứu để hiểu phương pháp này... Bác học ở lớp nào em sang khao bác cả buổi đế chế, à thôi để thi học kỳ xong, nhóm em hậu tạ bác sau_ trận đế chế bõ bèn gì, có khi còn phải hỏi thêm bác, chắc bác phải học trên em K46 hoặc cao học rồi...Cám ơn bác nhé.
    Đại ca Bình lấy vợ rồi chú ạ.Nếu có rủ đi chơi thì nhớ đi sớm về sớm nhá.Về muộn là bà xã với thằng ku lại chống gậy đi tìm thì chít !

The end is just the beginning

binhjuventus
    Guest

Nói chung, các cậu muốn tìm kiếm, tham khảo ý kiến thì cứ post thẳng đề bài lên đây, tớ nghĩ là không thiếu người giúp đâu. Chứ đừng hỏi chung chung, không hiểu gì hỏi nấy, yên tâm là sẽ có người giúp :2)

Ah, quên, đừng cảm ơn tớ vội, cứ đọc và làm đi đã, khi nào làm xong, bảo vệ xong rồi hẵng cảm ơn, vì không chắc là những gì tớ post trên kia đã có ích cho các cậu!!!

binhjuventus
    Guest

Quote Nguyên văn bởi vulh_bk
    Đại ca Bình lấy vợ rồi chú ạ.Nếu có rủ đi chơi thì nhớ đi sớm về sớm nhá.Về muộn là bà xã với thằng ku lại chống gậy đi tìm thì chít !
    Chú Vũ này, ai lại public đời tư người khác lên thế :2)

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề