User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: Đôi khi!

mona_lisavn
    Guest

1-Bạn phải có sức mạnh để chiến thắng , nhưng đôi khi phải có can đảm để từ bỏ .
    2-Bạn phải có sức mạnh để chắc chắn nhưng đôi khi bạn phải có can đảm để nghi ngờ.
    3-Bạn phải có sức mạnh để cảm thấy nỗi đau của người khác nhưng đôi khi bạn phải có can đảm để thấy được nỗi đau của chính bạn .
    4-Bạn phải có sức mạnh để giấu nỗi buồn của mình nhưng đôi khi phải có can đảm để không cần giấu diếm .
    5-Bạn phải có sức mạnh để đứng một mình nhưng đôi khi bạn phải có can đảm để dựa vào người khác .
    6-Bạn phải có sức mạnh để tồn tại nhưng đôi khi bạn phải có can đảm để sống .

:heart) :heart) :heart)
    Hay thật!

cancomman
    Guest

bác cho em hoi câu cuối có ý nghĩa gì vậy

thedeath
    Guest

Tui cũng tính hỏi câu đó???!!!!!!!!

miengrong
    Guest

theo tui
    tồn tại là bạn chỉ hiện hữu trên cõi đời này còn sống là bạn phải đóng góp chính bạn vào cuộc đời bàng phong cách riêng của bạn
    ok

thedeath
    Guest

Ơ hơ. Tui phản đối.
    Sống là vừa lòng về cách tồn tại của mình
    Ai cứ nói lý tưởng với chả cao cả, cống với chả hiến. Tui khinh.
    Nếu mọi cá nhân cứ tập trung làm no ấm phần mình thì kết cục xã hội vẫn tốt đẹp và giàu mạnh (cá nhân là đơn vị của xã hội)

NewBoy
    Guest

Đừng hỏi những câu ngớ ngẩn như vậy.Hãy cứ ghi nhớ và tự cảm nhận theo cách riêng của mình...

miengrong
    Guest

mỗi người có một cách hiểu khác nhau và mottj quan niệm sống khac nhau ,nethedeath đừng nên khinh người khác chỉ vì họ không trùng cách nghĩ với bạn,
    tôi đồng ý với newboy,hãy sống theo cahs của mình

tinh_la_han
    Guest

ôi giá như mình có được những can đảm đó nhỉ
    co được cái này thì lại mất cái nọ chan wa'

khongsaurang
    Guest
    Nói chung mỗi người có một quan điểm sống khác nhau, nên tốt hơn hết là chỉ nên nói ra quan điểm của mình mà đừng nên khích bác quan điểm của người khác.

7. Bạn cần có sức mạnh để nói nhưng cũng cần phải có can đảm để im lặng.

Sống không có nghĩa là chỉ tồn tại

teppi
    Guest

Originally posted by mona_lisavn@Dec 12 2002, 03:53 PM
    1-Bạn phải có sức mạnh để chiến thắng , nhưng đôi khi phải có can đảm để từ bỏ .
    2-Bạn phải có sức mạnh để chắc chắn nhưng đôi khi bạn phải có can đảm để nghi ngờ.
    3-Bạn phải có sức mạnh để cảm thấy nỗi đau của người khác nhưng đôi khi bạn phải có can đảm để thấy được nỗi đau của chính bạn .
    4-Bạn phải có sức mạnh để giấu nỗi buồn của mình nhưng đôi khi phải có can đảm để không cần giấu diếm .
    5-Bạn phải có sức mạnh để đứng một mình nhưng đôi khi bạn phải có can đảm để dựa vào người khác .
    6-Bạn phải có sức mạnh để tồn tại nhưng đôi khi bạn phải có can đảm để sống .

:heart) :heart) :heart)
    Hay thật!
    Thôi phưc tạp quá đi ta đành làm tượng đakhỏi phải suy nghĩ mệt óc

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề