User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Học tiếng anh xuyên lục địa

svBK's Newbie

Mặc định Học tiếng anh xuyên lục địa

Chào các bạn,
    Mh có điều này muốn chia sẻ cùng các bạn.
    Mh đã ra trường và đang đi làm, hiện tại mh đang làm cho Cty của Nhật. Để có được ngày hôm nay mh phải trai qua biết bao thử thách và khó khăn. Khi còn ngồi trên giảng đường mh cứ nghĩ một cách đơn giản “ ra trường với tấm bằng đại học lại là kỹ thuật lo gì việc làm”. Sau khi ra trường với hành trình đi xin việc mới thấy được “ trình độ và kỹ năng mềm” của mh ra sao. Ngày đầu đi xin việc, chỉ một câu đơn giản nhà tuyển dụng bảo để lại hồ sơ rồi sẽ thông báo sau và “ hay đợi đấy”…Ngày thứ hai, tiếp tục đi nộp ở nhiều Cty khác nhau với quyết tâm “tìm được việc làm” nhưng vẫn trở về với niềm thất vọng. Rồi một ngày cũng tìm được việc nhưng chỉ kết thúc bằng những tháng thử việc. Lý do rất cụ thể là “ trình độ ngoại ngữ và kỹ năng giao tiếp tiếng anh của em chưa đáp ứng được công việc”. Mh tiếp tục vào một Cty lớn hơn đó là FPT, sau những bài thi là đến lần phỏng vấn tiếng anh, chưa thi mà mh đã giun mất rồi ( mh chỉ học kỹ thuật có học tiếng anh đâu ). Nhà tuyển dụng đã nói với mh rằng : Đây là thời thế hội nhập nên mọi Cty đều đòi hỏi trình độ ngoại ngữ và kỹ năng mềm của em chứ không hẳn là tấm bằng khá của em. Lại ra về với sự thất vọng, và lần này mh quyết tâm đầu tư học tiếng anh bằng những trang web và sách nhưng thật sự rất khó. Mh đã tìm đã tìm đến một số trung tâm nhưng “ học phí max “. Tình cờ được một người em giới thiệu đến Trường học ngoại ngữ Quốc T ế chuẩn London , mới đầu cũng không muốn đi vì ngĩ lại như những trung tâm khác. Vì ngại với đứa em nên mh đã gọi điện tham khảo và đến test thử và học thử, sau khi học thử mh thấy khá ổn và hơn nữa “học phí rất là sinh viên” đặc biệt giảng viên “ 100% là Thạc Sĩ, Tiến Sĩ đến từ Anh, Mỹ, Canada, Úc. Họ đang công tác giảng dạy tại Tổ Chức Quốc Tế và các trường Đại Học ở Hà Nội”. Điều mà mh thấy thú vị và muốn học ở đây và phương pháp giảng dạy rất dễ hiểu. Chỉ sau kỳ nghỉ hè, giờ đây mh có thể nghe và nói với người nước ngoài một cách rất tự nhiên. Sau đó mh đã nộp hố sơ vào Cty của nhật ở Đông Anh, ban tuyển dụng đều khen mh giao tiếp tiếng anh rất tôt, thực sự mh thây mh còn nói tốt hơn mấy ông người Nhật J.
    Đấy là những gì mh đã trải qua,nên muốn chia sẻ cùng các bạn, mh vẫn nhớ mãi câu nói “ đây là thời thế hội nhập nên mọi Cty đều đòi hỏi trình độ tiếng anh và kỹ năng mềm của bạn “.

Mh xin gửi địa chỉ, các bạn tham khảo xem sao, mh đã học rồi nên mh chia sẻ thui:

Trường Học Ngoại Ngữ Quốc Tế Chuẩn London

Địa chỉ : phố Vũ Ngọc Phan – phường Láng Hạ - Quận Đống Đa – Hà Nội

Điện thoại bàn : 04.6291 5060

Chúc các bạn thành công !

svBK's Newbie

Mặc định Re: Học tiếng anh xuyên lục địa

Mình là Thành học FTU. Mình đang có nhu cầu học thêm tiếng Anh ở trung tâm BEC-Bright Education Centre (số 57, Ngõ 295, Bạch Mai), tại chưa đủ người nên trung tâm chưa mở lớp, bạn nào ở gần đó hay có nhu cầu học thì pm cho mình nhá, thanks
    SĐT mình: 01677049459 ( no spam )

svBK's Newbie

Hiện tại còn hình thức này không bạn?

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi hanoitrongtoi Xem bài viết
    Liện tục khải giảng các lớp tiếng anh với 100% giáo viên bản ngữ bạn nhé!
    Bạn có thể tham khảo tại: www.sls.edu.vn
    hotline: 04.6291.5060
    Bạn vui lòng để lại sdt mh sẽ thông báo trực tiếp cho bạn. tks!

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi hanoitrongtoi Xem bài viết
    Liện tục khải giảng các lớp tiếng anh với 100% giáo viên bản ngữ bạn nhé!
    Bạn có thể tham khảo tại: www.sls.edu.vn
    hotline: 04.6291.5060
    Bạn vui lòng để lại sdt mh sẽ thông báo trực tiếp cho bạn. tks!

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề