User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Xin được giải đáp về vấn đề xin chuyển khoa

svBK's Newbie

Icon7 Xin được giải đáp về vấn đề xin chuyển khoa

Chào các anh chị , em là dân 95, năm nay đăng kí KT2 của BK (nhưng chắc là trượt rồi, đc có tầm 21-21,5 thôi).
    Trường hợp của em là thế này: khi ghi cái phiếu Nguyện vọng bổ sung, em viết theo thứ tự trái qua phải như thế này: KT5, KT6, CN2,....
    Bây giờ nếu giả sử em đủ điểm đỗ vào KT5, KT6 và CN2, thì đúng ra em sẽ được xếp vào KT5 phải không ạ? Nhưng em muốn học ở CN2 thì phải làm thế nào ạ? em có người quen bảo là có thể làm đơn xin vào CN2 được, vậy mọi người cho em hỏi là có đúng là có thể làm đơn xin vào CN2 được không? thủ tục làm đơn xin vào như thế nào? yêu cầu những gì để được xin vào. Nếu trong trường hợp không thể làm đơn xin vào CN2 được, nhưng em vẫn đủ điểm vào KT5, nhưng không muốn vào KT5 mà muốn học Nguyện vọng 2 ở một trường khác thì trường có giải quyết không?
    Rất mong anh chị đi trước giúp đỡ, em cảm ơn nhiều!

svBK's Newbie

Mặc định Re: Xin được giải đáp về vấn đề xin chuyển khoa

Quote Nguyên văn bởi windowsvista Xem bài viết
    Chào các anh chị , em là dân 95, năm nay đăng kí KT2 của BK (nhưng chắc là trượt rồi, đc có tầm 21-21,5 thôi).
    Trường hợp của em là thế này: khi ghi cái phiếu Nguyện vọng bổ sung, em viết theo thứ tự trái qua phải như thế này: KT5, KT6, CN2,....
    Bây giờ nếu giả sử em đủ điểm đỗ vào KT5, KT6 và CN2, thì đúng ra em sẽ được xếp vào KT5 phải không ạ? Nhưng em muốn học ở CN2 thì phải làm thế nào ạ? em có người quen bảo là có thể làm đơn xin vào CN2 được, vậy mọi người cho em hỏi là có đúng là có thể làm đơn xin vào CN2 được không? thủ tục làm đơn xin vào như thế nào? yêu cầu những gì để được xin vào. Nếu trong trường hợp không thể làm đơn xin vào CN2 được, nhưng em vẫn đủ điểm vào KT5, nhưng không muốn vào KT5 mà muốn học Nguyện vọng 2 ở một trường khác thì trường có giải quyết không?
    Sao biết trượt rồi cậu? Mình cũng là mem 95 thi BKHN KT2 . Lo quá

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Ok, biết cách trình bày vấn đề.

Bây giờ nếu giả sử em đủ điểm đỗ vào KT5, KT6 và CN2, thì đúng ra em sẽ được xếp vào KT5 phải không ạ?
    Chuẩn rồi.

Nhưng em muốn học ở CN2 thì phải làm thế nào ạ? em có người quen bảo là có thể làm đơn xin vào CN2 được, vậy mọi người cho em hỏi là có đúng là có thể làm đơn xin vào CN2 được không? thủ tục làm đơn xin vào như thế nào?
    Đúng là có thể làm đơn để xin vào CN2. Thủ tục thế nào thì mình không rõ, bạn có thể tìm ở trang thông tin tuyển sinh của nhà trường hoặc gọi điện đến trường để được giải đáp là tốt nhất.

Nếu trong trường hợp không thể làm đơn xin vào CN2 được, nhưng em vẫn đủ điểm vào KT5, nhưng không muốn vào KT5 mà muốn học Nguyện vọng 2 ở một trường khác thì trường có giải quyết không?
    Được. Nhà trường sẽ gửi lại cho bạn phiếu báo điểm, bạn có thể dùng phiếu đó để nộp hồ sơ sang trường khác. Thủ tục thế nào thì bạn cũng gọi điện hỏi nhé
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

4. Tớ cảm ơn 1973 đã chia sẻ.

svBK's Newbie

rất cảm ơn anh đã nhiệt tình giải đáp , nhưng cho em hỏi thêm là: Chắc chắn là có thể làm đơn xin vào CN2 khi đỗ KT5 được chứ ạ?
    Lần sửa cuối bởi windowsvista; 26-07-2013 lúc 01:05 PM

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

rất cảm ơn anh đã nhiệt tình giải đáp , nhưng cho em hỏi thêm là: Chắc chắn là có thể làm đơn xin vào CN2 khi đỗ KT5 được chứ ạ?
    Cái này mình không dám chắc. Nếu điểm của bạn đủ thì nhiều khả năng là xin được thôi. Mấy cái này bạn vào trang tuyển sinh (http://ts.hut.edu.vn/) hoặc gọi điện hỏi là có hết thông tin đấy mà.

7. Tớ cảm ơn 1973 đã chia sẻ.

svBK's Newbie

anh ơi, e cũng gần giống như bạn trên kia. Trong giấy ĐKNVBS em điền CN2. Nhưng bây giờ điểm của em là 22.5 đủ vào ngành KT3. Giờ em có được chuyển sang ngành KT3 k anh? Cho em ý kiến vs. Cảm ơn anh

svBK's Newbie

Èo mình hỏi kĩ rồi bạn ơi. Khi ĐKNVBS nó lấy từ trái qua. Không cho chuyển ngành hay lấy phiếu báo điểm gì cả

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề