User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: Học Bách Khoa

svBK's Newbie

Icon10 Học Bách Khoa

Em là teen 95 ạ, em vừa thi đại học xong, em thi khối A, nhóm ngành là kt2 (khoa 21,5) nhưng mà em trượt rồi, được có 20,5 hay 21.

Em có nộp nguyện vọng bổ sung vào trường là kt6 và kt5, em muốn hỏi là nếu nộp như vậy thì có chắc là được vào trường không? hay còn phải đợi nhiều cái khác nữa. Em thấy lo lắm.

Hình như trườg năm đầu sẽ học như nhau hết rồi mới thi ngành đúng không ạ? Em đọc thì họ nói là 1 năm đầu sẽ học chung rồi thi phân ngành. Nếu giả sử em học kt6 hoặc kt5 thì có được thi ngành công nghệ thông tin không, hoặc nếu em học 1 trong 2 cái đó thì có được thi chuyển khoa sang kt2 không?

Em xin cảm ơn trước!

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Mặc định Re: Học Bách Khoa

Quote Nguyên văn bởi Nico Robin Xem bài viết
    Em là teen 95 ạ, em vừa thi đại học xong, em thi khối A, nhóm ngành là kt2 (khoa 21,5) nhưng mà em trượt rồi, được có 20,5 hay 21.
    Chưa chắc trượt. Lạc quan chút xem nào.

Em có nộp nguyện vọng bổ sung vào trường là kt6 và kt5, em muốn hỏi là nếu nộp như vậy thì có chắc là được vào trường không? hay còn phải đợi nhiều cái khác nữa. Em thấy lo lắm.
    Nhóm ngành 2 điểm cao nhất rồi. Các nhóm ngành còn lại điểm từ 17 đến 20 cho nên nhiều khả năng vẫn vào được. Bây giờ cứ đợi điểm chuẩn của các nhóm ngành thôi. Tuy nhiên, nếu đúng là bạn được 20, 21 điểm thì yên tâm là sẽ được học ở trường.

Hình như trườg năm đầu sẽ học như nhau hết rồi mới thi ngành đúng không ạ? Em đọc thì họ nói là 1 năm đầu sẽ học chung rồi thi phân ngành.
    Không phải thi mà là dùng điểm trung bình năm nhất để làm điểm xét phân ngành từ năm 2.

Nếu giả sử em học kt6 hoặc kt5 thì có được thi ngành công nghệ thông tin không, hoặc nếu em học 1 trong 2 cái đó thì có được thi chuyển khoa sang kt2 không?

Em xin cảm ơn trước!
    Không. Nếu bạn ở nhóm 5, 6 rồi thì chỉ được phân ngành trong nhóm đó chứ không phân sang được nhóm khác, CNTT ở nhóm 2 do vậy bạn không phân được sang nhóm đó.

Để học CNTT thì bạn phải vào được nhóm 2.
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

3. Tớ cảm ơn 1973 đã chia sẻ.

svBK's Newbie

Các anh chị cho em hỏi luôn là em thi A1 dc 22,5 mà em cũng đăng kí KT2 thì có chắc chắn đỗ không ạ, dạo này em bị bố mẹ dọa ghê quá nên cũng sợ ạ

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi DragUn Xem bài viết
    Các anh chị cho em hỏi luôn là em thi A1 dc 22,5 mà em cũng đăng kí KT2 thì có chắc chắn đỗ không ạ, dạo này em bị bố mẹ dọa ghê quá nên cũng sợ ạ
    nếu em chắc chắn đc 22,5 thì yên tâm là dù kt2 có nâng điểm đi chăng nữa cũng chưa chắc đã nâng đến hẳn 1,5 điểm đâu
    và trường cũng có nguyện vọng bổ sung đi kèm nên nếu em ko vào đc kt2 thì cũng còn nhiều ngành khác để em đki nhé

6. Tớ cảm ơn placetmwhy đã chia sẻ.

svBK's Newbie Avatar của HUT.CNTT

Anh chị ơi em cũng 95

Anh chị dự đoán điểm chuẩn năm nay tăng như thế nào ạ, khoảng tầm bao nhiêu thì có thể tự tin là đỗ ạ ?

Em cảm ơn anh chị nhiều ạ
    >> ..:: BÁCH KHOA THẲNG TIẾN ::.. <<

Điều hành viên Avatar của babman92

anh dự là 17 là điểm sàn.
    whatever from heart, will go to heart.

9. Tớ cảm ơn babman92 đã chia sẻ.

@DragUn: 22.5 thì yên tâm nhé, khả năng đỗ là 99%, 1% còn lại anh không dám chắc

Quote Nguyên văn bởi HUT.CNTT Xem bài viết
    Anh chị ơi em cũng 95

Anh chị dự đoán điểm chuẩn năm nay tăng như thế nào ạ, khoảng tầm bao nhiêu thì có thể tự tin là đỗ ạ ?

Em cảm ơn anh chị nhiều ạ
    Nói chung việc BK tăng điểm chuẩn đều từ năm 2010 đến giờ là điều khá bất ngờ vì mấy năm gần đây BK liên tục tăng chỉ tiêu. Tuy nhiên mức độ tăng không nhiều nên bạn yên tâm.

Điểm chuẩn thì còn tùy vào nhóm ngành, cao nhất thường là nhóm ngành 2, điểm năm ngóai là 21.5 thì phải. Năm nay có tăng thì chỉ 22 hoặc 22.5 là cao. Do vậy được từ 23 trở lên là có thể yên tâm.

Tuy vậy, các em cứ yên tâm là được > 20 điểm thì chắc chắn được học trong trường. Giờ lo lắng cũng không làm gì cả, do vậy cứ chờ điểm chuẩn thôi

11. Tớ cảm ơn 1973 đã chia sẻ.

svBK's Newbie Avatar của HUT.CNTT

Quote Nguyên văn bởi 1973 Xem bài viết
    @DragUn: 22.5 thì yên tâm nhé, khả năng đỗ là 99%, 1% còn lại anh không dám chắc

Nói chung việc BK tăng điểm chuẩn đều từ năm 2010 đến giờ là điều khá bất ngờ vì mấy năm gần đây BK liên tục tăng chỉ tiêu. Tuy nhiên mức độ tăng không nhiều nên bạn yên tâm.

Điểm chuẩn thì còn tùy vào nhóm ngành, cao nhất thường là nhóm ngành 2, điểm năm ngóai là 21.5 thì phải. Năm nay có tăng thì chỉ 22 hoặc 22.5 là cao. Do vậy được từ 23 trở lên là có thể yên tâm.

Tuy vậy, các em cứ yên tâm là được > 20 điểm thì chắc chắn được học trong trường. Giờ lo lắng cũng không làm gì cả, do vậy cứ chờ điểm chuẩn thôi
    Dạ em cảm ơn 2 anh đã rep

Em đăng kí KT2 CNTT ạ ( chuẩn năm ngoái là 21,5 ạ) và em KHÔNG đăng kí nguyện vọng bổ sung

Nếu giả sử em được 20, tức là tạch KT2 , thì là out khỏi trường luôn hả anh ?

Em đăng kí KT2 CNTT ạ ( chuẩn năm ngoái là 21,5 ạ) và em KHÔNG đăng kí nguyện vọng bổ sung

Không. Theo anh thì nhà trường sẽ xếp em ngẫu nhiên vào một nhóm ngành nào đó có điểm thấp hơn.

14. Tớ cảm ơn 1973 đã chia sẻ.

svBK's Newbie

trường sẽ gửi cho em phiếu báo điểm nhé để xét ở trường khác
    theo ng tắc e k đăng ký thì out khỏi tr rồi, giờ em làm cái đơn xin đăng ký nvbs là dc, đơn giản mà

16. Tớ cảm ơn gopnoinho94 đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề