User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: chuẩn bị gì cho kì thi IELTS?

svBK's Newbie

Icon14 chuẩn bị gì cho kì thi IELTS?

Các mems nhà mình đã chuẩn bị gì cho kì thi IELTS chưa? Bạn nghĩ tham gia một kì thi thử để tập dượt trước khi vào một kì thi chính thức thì thế nào nhỉ? Mình nghĩ là rất cần thiết
    Mình chia sẻ với bạn kì thi thử IELTS của BBC, một kì thi mà trung tâm đã tổ chức nhiều đợt thành công và nhận được nhiều phản hồi tích cực của các thí sinh tham gia.
    Kì thi diễn ra đúng như quy trình của một kì thi thật với đầy đủ các kĩ năng, kĩ năng speaking cùng giáo viên nước ngoài và trong một phòng thi IELTS tiêu chuẩn quốc tế
    Bạn muốn biết chi tiết về kì thi thử IELTS của BBC, bạn có thể tham khảo
    bbc.edu.vn

Còn các bạn đã có bước chuẩn bị gì cho kì thi IELTS của mình, mình làm tại BBC và cũng đã chấm qua điểm của các bạn đi thi. Nói chung kĩ năng đọc của sinh viên mình khá tốt, điểm khá cao, có bạn có thể đạt 8.5, kĩ năng nói cũng tạm ổn. Nhưng có lẽ kĩ năng nghe của sinh viên mình thì hơi kém. Đây là ý kiến của riêng mình, đúc kết qua vài cuộc thi thử của các thí sinh tại trung tâm. Còn các bạn thấy kì thi IELTS như thế nào?

svBK's Newbie

Mặc định Re: chuẩn bị gì cho kì thi IELTS?

hey các mems...BBC đã có thêm những bạn đăng kí từ việc đọc bài viết qua diễn đàn. BBC rất cảm ơn sự quan tâm của các bạn. Kì thi thử IELTS với ngày thi đầu là 21/07/2013, đã có thêm khá nhiều bạn đăng kí từ ngoại thương, khoa học xã hội và nhân văn, trường PT chuyên Nguyễn Huệ, trường đại học ngoại ngữ- đại học quốc gia...Các bạn quan tâm hãy đăng kí ngay nhé! dành chỗ cho 50 người đầu tiên đăng kí

svBK's Newbie

Mặc định Re: chuẩn bị gì cho kì thi IELTS?

Các mems quan tâm đến kì thi IELTS thân mến! Thêm một tin vui cho các bạn là hiện nay BBC đang tuyển thành viên cho câu lạc bộ IELTS gọi tắt là iHaNoi. Câu lạc bộ này được dẫn dắt bởi 100% giáo viên nước ngoài. Đó là thầy Camilo, một người nhiều năm kinh nghiệm trong việc luyện thi IELTS tại các nước Hàn Quốc và Trung Quốc. Khi tham gia câu lạc bộ này các bạn sẽ nói về các chủ đề thường gặp trong các kì thi IELTS. Các bạn sẽ cùng nhau trao đổi và dưới sự hướng dẫn của thầy Camilo
    Đầu tháng 8 này BBC sẽ tổ chức câu lạc bộ, với chỉ 15 thành viên/lớp sinh hoạt
    Trước khi tham gia các bạn sẽ test kĩ năng speaking vào ngày 28/07/2013
    Lịch sinh hoạt: 9:00 - 11:00 AM chủ nhật hàng tuần
    Địa chỉ: Trung tâm Anh ngữ BBC, Tầng 8, tòa nhà Topcare 335 Cầu Giấy, Hà Nội
    Lệ phí tham dự: 300.000 VNĐ/tháng
    Đối tượng: Tất cả những ai muốn luyện kỹ năng Speaking với điểm số IELTS Hiện tại là trên 5.0 IELTS

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề