User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Bổ sung cho các bạn kỹ năng nghe tiếng Anh tốt hơn

svBK's Member

Mặc định Bổ sung cho các bạn kỹ năng nghe tiếng Anh tốt hơn

Anh ngữ TAPL Việt Nam xin giới thiệu tới các bạn một số kỹ năng để nghe hiểu tiếng Anh.

Thực hành khả năng nghe hiểu tiếng Anh như thế nào?

Muốn đạt được kỹ năng nghe hiểu tốt và nói tiếng Anh lưu loát, người học cần thực hành nghe đài và xem những mẫu quảng cáo bằng tiếng Anh (những mẫu đối thoại, cách kể hay tường thuật lại các câu chuyện). Và thú vị hơn khi bạn ghi lại phần mình vừa nghe và xem được để làm tài liệu đối chiếu cho việc thực hành này. Những cách sau đây sẽ giúp bạn thực hành cũng như cải thiện kỹ năng nghe hiểu và nói tiếng Anh tốt hơn:

Bạn nên cẩn thận nghe mỗi câu nhiều lần. Trong khi nghe bạn nên cẩn thận ghi lại mỗi câu đã nghe được.
    Bạn cần chắc chắn rằng mình đã hiểu mọi điều rõ ràng trong mỗi câu như phát âm, từ vựng và ngữ pháp.
    Bạn nên cố gắng lặp lại mỗi câu, tập nói thật lớn mà không cần nhìn vào bảng ghi chép, nói chính xác những gì bạn đã nghe.
    Sau đó, quan trọng là bạn nghe được cuộc đối thoại hoặc nội dung của mẫu chuyện trong một đoạn văn ngắn, tập nói to với mỗi đoạn văn và so sánh với bảng mình đã ghi chép.
    Cuối cùng, quan trọng là người học nghe hiểu được toàn cảnh mẫu đối thọai hoặc nội dung của mẫu chuyện bạn đã nghe. Bạn có thể ghi lại từ khóa chính, các ngữ, những ý chính như một kế hoạch, hay các câu hỏi đặc biệt của mẫu đàm thoại hoặc nội dung của câu chuyện. Điều quan trọng cho người học là so sánh những gì mình đã nghe đối chiếu với bảng đã sao chép lại và nhận thấy được sự tiến bộ vượt bật.
    Anh ngữ TAPL Việt Nam

Số 88 Phố Vọng, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 3573 9685; Hotline: 0904 170 654

Email: doanlh@tapl.edu.vn
    Lần sửa cuối bởi chipheo_113; 13-06-2013 lúc 05:30 PM

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề