User Tag List

Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: THƯ VIỆN HÌNH -CÁC CHI TIẾT CƠ KHÍ(phục vụ môn học)

Mê xế hộp Avatar của hieuoto

Mặc định THƯ VIỆN HÌNH -CÁC CHI TIẾT CƠ KHÍ(phục vụ môn học)

Chào các bác ,hôm vừa rồi có thằng bạn nó nhờ tìm hộ các bản vẽ ,hình vẽ,..các mặt cắt về cầu chủ động trong oto loay hoay tìm mãi không ra,hỏi khóa trên thì không quen ai,vẽ lại bằng két thì mất thời gian lại không chính xác,nghĩ mãi không rã-( .Cơ khí thì kiểu gì cũng dính dáng đến các hình vẽ về các chi tiết cơ khí phục vụ môn học,bài tập lớn,...rồi đồ án môn học...Vậy thôi thì trước sau cũng phải tìm, phải vẽ,thà rằng anh em ta làm cái thư viện hình ảnh các chi tiết cơ khí từ các ngành như: oto,động cơ,chế tạo máy,vật liệu kim loại,hàn,...cơ điện tử ...Để lưu lại dùng dần,ai cần thì down luôn các bác nhỉ:41: Các bác ai có hình vẽ cơ khí gì mà đã dùng rồi để phục vụ môn học hoặc có hình cơ khí thì post lên nhé! 6:

Có vài cái bánh răng chắc chắn các chú học vật liệu cần đây:
    Đính kèm thu nhỏ Đính kèm thu nhỏ Lunin10[1].jpg  

music

Lữa đây::biggrin:bánh răng và cầu xe
    Đính kèm thu nhỏ Đính kèm thu nhỏ images[8].jpg  
    Lần sửa cuối bởi hieuoto; 12-11-2005 lúc 10:54 PM

svBK's Member Avatar của thanhme

Ý tưởng của Hieu cung duoc day, nhung cách thục hiên thi ko hay lam. vì nhũng bản vẽ post lên thì phải có tính sủ dụng lại, vd như o cac dịnh dạng .dwg,,,.sldpar...

Icon11

Quote Nguyên văn bởi thanhme
    Ý tưởng của Hieu cung duoc day, nhung cách thục hiên thi ko hay lam. vì nhũng bản vẽ post lên thì phải có tính sủ dụng lại, vd như o cac dịnh dạng .dwg,,,.sldpar...
    Nếu các bác post bản vẽ lên thì chắc chắn phải post dưới các định dạng có thể sử dụng lại được,các file ảnh chỉ để mô phỏng thì không cần thiết lắm,tùy mục đích sử dụng các bác có thể yêu cầu.Đây cũng chỉ thêm một kênh thông tin Các bác hưởng ứng đi !!!
    Có ebook cơ khí rất hay các bác down này http://vn.kaist.ac.kr/media/books/Mechanic.rar:biggrin:
    Lần sửa cuối bởi hieuoto; 16-11-2005 lúc 09:17 PM

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Bánh Răng thì có nhiều kiểu loại, nhưng thấy khoai nhất vẫn là cái loại đường bao là đường tròn. Kô biết bác nào có tài liệu về cái thể loại này kô nhỉ???

À tiện đây cho em hỏi về một số sách e-book về các phương pháp gia công BR (bao hình) như: Xọc răng, Phay lăn răng, cà răng, mài răng. Nếu bác nào có chỉ dùm em nhá! Thanx!
    Lần sửa cuối bởi ot_khong_cay; 17-11-2005 lúc 04:36 PM

svBK's Newbie

có ai biết tài liệu học solidwork có thể tải ở trang nào ko xin hãy cho biết địa chỉ với

svBK's Member Avatar của thanhme

Quote Nguyên văn bởi ngocdoan
    có ai biết tài liệu học solidwork có thể tải ở trang nào ko xin hãy cho biết địa chỉ với
    Ah! cái nào vào thu viẹn bklibcuar trưong minh mà down, con chủ yếu la tự đọc help thôi.

Thông tin chủ đề