User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề: english club

HUT's Student Avatar của love_of_my_life

Mặc định english club

tôi thấy hình như trường mình có tới 3 hay là 4 clb tiếng anh thì phaỉ nhưng mà cái nào hoạt động cũng chẳng thường xuyên gì cả . Có cái chỉ được vào buổi hay sao ý . Có phải ko

Muốn thực hành tý tiếng anh mà khó ghê . Có ai biết ở đâu có clb tiếng anh ko . Chỉ cho tôi với

Tks u

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

theo như tớ biết thì có 2 club tiếng anh là BKEC của khối A và 1 club tiếng anh chuyên ngành của khoa Ngoại ngữ. Xin lỗi là vì lâu ko về trường nên cũng ko nắm rõ được lịch hoạt động của 2 club này, hình như 2 tuần/ buổi thì phải. Đồng chí nào biết thì giới thiệu cho bạn love of my life cái nhỉ.Nhưng để thực sự bạn muốn tìm được sự effectiveness trong việc học TA thì đi tham dự club ko phải là cách có hiệu quả mà bạn hãy tham gia các course TA ở các trung tâm có uy tín để nâng cao hơn 4 kĩ năng nghe nói đọc viết của mình.
    tớ thích bài "You are the love of my life" lắm, ko bít bạn có lấy cảm hứng nick từ bài đó ko?
    "u r the love of my life
    I knew it's right from the start
    The moment i looked at u
    U found a place in my heart"
    Lần sửa cuối bởi cáo đeo nơ; 14-11-2005 lúc 01:46 PM
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

HUT's Student Avatar của love_of_my_life

Nhưng để thực sự bạn muốn tìm được sự effectiveness trong việc học TA thì đi tham dự club ko phải là cách có hiệu quả mà bạn hãy tham gia các course TA ở các trung tâm có uy tín để nâng cao hơn 4 kĩ năng nghe nói đọc viết của mình.
    Tất nhiên là muốn nói và nghe chuẩn thì we phải đến trung tâm nhưng theo tôi thì đến clb tiếng ANH có rất nhiều cái hay và học được nhiều cái chứ ko phải chỉ riêng tiếng ANh . giới thiệu với mọi người thông tin vài câu lạc bộ mà tôi vừa tìm thấy trên mạng :

Đến câu lạc bộ để được tha hồ nói

HS-SV chúng ta học tiếng Anh thường có một điểm yếu khá phổ biến: Ngữ pháp và từ vựng thì nắm rất chắc, nhưng khi giao tiếp thì lúng túng như gà mắc tóc. Nguyên nhân đơn giản: trong lớp học ngoại ngữ có một giáo viên với quá nhiều học viên, các bạn có rất ít cơ hội để thực hành giao tiếp. Bớt chút thời gian đến những câu lạc bộ (CLB) tiếng Anh, thông qua chuyện trò, trao đổi, thuyết trình và rất nhiều các hoạt động thú vị khác, bạn sẽ tìm thấy sự tự tin và hứng thú trong giao tiếp bằng ngoại ngữ.

HYEC (Hanoi Youth English Club): CLB Tiếng Anh của Hội LHTN Hà Nội, hoạt động từ 13 năm nay. Thời gian và địa điểm sinh hoạt của HYEC là 17 giờ 30 chủ nhật hằng tuần tại Trường Trưng Vương, 26 Hàng Bài. Buổi đầu tham gia, nếu còn ngại ngần, bạn có thể ngồi nghe mọi người nói. Nhưng chẳng mấy chốc bạn sẽ bị cuốn hút vào các hoạt động rất vui vẻ và những chủ đề vừa gần gũi, vừa thiết thực từ dễ đến khó. Ví dụ như: Hãy kể về gia đình bạn, làm thế nào để có một CV (Curriculum Vitae - sơ yếu lý lịch) ấn tượng với nhà tuyển dụng, nghệ thuật trả lời phỏng vấn...

Ngoài ra, còn có nhiều CLB tiếng Anh khác bạn thử tham dự xem mình hợp với phong cách CLB nào: Hico_EC (Hanoi International College): 19 giờ 15 - 21 giờ thứ sáu tại Trường Ngôn ngữ quốc tế, phố Cao Bá Quát; Seamap (Speaking English as much as possible): 17 giờ 30 - 19 giờ tại Trường Cát Linh, phố Cát Linh; Advance: 14 giờ 30 - 17 giờ chủ nhật tại 47 Hàng Quạt; BKEC: 19 giờ 30 tối chủ nhật tại Nhà văn hóa KTX B6 ĐH Bách Khoa.

tớ thích bài "You are the love of my life" lắm, ko bít bạn có lấy cảm hứng nick từ bài đó ko?
    "u r the love of my life
    I knew it's right from the start
    The moment i looked at u
    U found a place in my heart"
    ui , đáng tiếc là ko . Tôi cũng thích bài hát đó nhưng love of my life ở đây là của QUEEN cơ

svBK's Newbie Avatar của Blue_eyes

Như em đc biết thì CLB tiếng Anh của mình vẫn hoặc động đều đặn , bạn nào có nhu cầu thì thường xuyên qua D4 để xem lịch nhé. Bây giờ đang thi nhưng sau noel sẽ tiếp tục thôi!:biggrin:

svBK's Newbie

bác ơi khi nào CLB hoạt động trở laiij. Muốn tham dự thì có cần đk j ko?

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi 12F
    bác ơi khi nào CLB hoạt động trở laiij. Muốn tham dự thì có cần đk j ko?
    Chả có điều kiện gì cả đâu. Thích thì đi thôi em ạ.
    www.openandfree.org <--Blog for C/C++/Unix subjects

HUT's Student Avatar của myquovadis

chài, có câu lạc bộ tiếng anh online này, các bạn có tham dự ko? toàn bọn nước ngoài thứ thiệt đấy:p
    http://www.eslcafe.com/forums/student/index.php
    http://www.englishclub.com/esl-forums/index.php
    6:
    the bravery will come when you are in the minority!

phuc ht.

HUT's Master Avatar của nhanbachkhoa

Choài, CLB của mình, gần đến thế, bước vài bước là đến mà mình còn chả tham gia, tham gia của bọn nước ngoài làm gì

HUT's Student Avatar của myquovadis

tất nhiên tham gia trực tiếp nó hiệu quả hơn, đông vui hơn, xôm xả hơn nhưng nhà em cách trường tới 8km lại đc dùng net free tại gia tội gì mà ko tham gia 2 cái này:biggrin:

HUT's Student Avatar của Jiggly

Ơ có phải bài "Love of my life, u hurt me, u open my eyes and now u leave me, love of my life, can u see? Bring it back, bring it back, dont take it away from me 'cos u dont know what it means to me" đúng ko nhỉ? Xin lỗi các bác em hơi lạc đề tí, tự dưng thấy tên bài hát mình thích, hát ti góp vui.

A Better Day, Another Way

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề