User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Hỏi về chuyển ngành

svBK's Newbie

Mặc định Hỏi về chuyển ngành

Chào các tiền bối Bách Khoa ạ
    Em hè sang năm là học năm thứ 4,khoa Điều khiển và Tự động hóa, nhưng em thi lại nhiều quá nên mới học gần hết chương trình năm thứ 3 thôi, ,hè bắt đầu học chương trình về chuyên ngành rồi ạ
    Vì thời gian vửa rồi có một số yêu cầu về chuyên ngành lúc ra trường ( gia đình em đã định hướng sẵn công việc) nên bây giờ mọi người có ý định chuyển qua ngành Kĩ thuật điện
    Các bác cho em hỏi ý kiến là có thể chuyển được từ Tự động hóa sang Kĩ thuật điện được không ạ hay là bắt buộc ở ngành nào rồi thì yên vị ngành đấy ạ
    Nếu chuyển được thì thủ tục như nào và có cần liên lạc với ai để biết không ạ
    Em xin chân thành cảm ơn mọi người !!

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Mặc định Re: Hỏi về chuyển ngành

Cái này lúc học tự động hóa bạn có đăng kí phân ngành gì không hay là cứ thế học các môn của tự động hóa?

Nếu không đăng kí gì thì bạn chuyển bằng cách chuyển sang học mấy môn Kĩ thuật điện là được.

Bên CNTT cũng vậy, sinh viên thích học bên Khoa học máy tính, Công nghệ phần mềm,... thì chỉ cần học các môn của chuyên ngành đó.
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

svBK's Newbie

Mình trót đăng kí Tđh và trên sis nó phân lớp Đk-TĐH cho mình luôn rồi bạn ạ

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Vậy thì khó rồi. Bạn thử hỏi thầy giáo nào đó mà bạn quen biết hoặc cố vấn học tập xem?

svBK's Newbie

có ai biết chút thông tin nào không ạ

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi 1973 Xem bài viết
    Vậy thì khó rồi. Bạn thử hỏi thầy giáo nào đó mà bạn quen biết hoặc cố vấn học tập xem?
    cảm ơn bợn ạ

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi 1973 Xem bài viết
    cảm ơn bợn ạ

svBK's Newbie

thì mình thích là ok thoi mà. Cũng phải nuôi sống được bản thân mới được

svBK's Newbie

mình cũng là 1 trong số trường hợp tương tự.qua hè này mình cũng là sinh viên năm 4.đợt trước mình học điều khiển tự động hóa.sau lại muốn chuyển sang kĩ thuật điện. ra tết vừa rồi mình mới bắt đầu làm thủ tục.đầu tiên làm 1 cái đơn trình bày lí do nguyện vọng j đấy.rùi nộp cho cô Lan Hương trên viện duyệt.nếu cô duyệt cho thì đưa đơn xuống phòng đào tạo gặp thầy Kiên.xuống đây mới khó.mình đã phải đi mòn cả dép đấy.thầy nói là các lí do có thể chuyển được ngành là do đào tạo theo đơn đặt hàng của các công ty,các vùng dân tộc hay j đấy....Mình thì mình đi xin 1 cái giấy chứng nhận của 1 công ty xác nhận rằng sẽ nhận mình về làm việc sau khi ra trường với ngành kĩ thuật điện.đưa lên gặp thầy Kiên rùi thì ok.nhưng mà jo chuyển sang học kĩ thuật điện nhưng do chuyển sang muộn quá lại chậm so với chương trình.rất khó đăng kí lịch học.chắc chậm mất 1 năm.Vậy nên bạn nên suy nghĩ kĩ trước khi chuyển nhé !
    Chúc bạn may mắn !

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề