User Tag List

Ðề tài đã khoá
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: Bất công xã hội, bạc đãi nhân tài ... Help K50 !

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Icon13 Bất công xã hội, bạc đãi nhân tài ... Help K50 !

Theo thông tin của K49 thì Mrs Liên ngày càng không có thiện cảm với PFIEVers ... :-o :-o :-o
    Và quyết định mới nhất của cô đối với K50 đã khiến dân tình K50 vô cùng bức xúc ...
    Theo đề nghị của Mrs Liên ( lời Miss Hồng) quyết định cắt 1/2 trợ cấp kì đầu của K50 ( 300K) để Đóng cọc tiền mượn sách vì Mrs cho rằng sách rất đắt ( Công nhận) và PFIEVers rất hay làm mất sách, cho nên đề phòng ... ( Cái này thì không tin lắm ... ) ...
    Thiết nghĩ khi mượn sách đã phải kí rồi, trung tâm giữ danh sách, nắm đằng chuôi cơ mà, muốn ra trường phải trả hết sách ... thế mà còn trói buộc nhau thế ... các K trước có sao đâu ... kể chuyện với Quang béo K49, lão già cũng bức xúc thay cho đàn em :
    "Chúng mày rồi còn khổ với cô Liên, trước đây Colle 2 chương, bắt đầu từ kì này bọn tao colle 4-5 chương liền, chúng mày chắc cũng thế ..." ???? :-o :-o :-o :-o có chuyện vậy sao ?
    Cốp tiền để mượn sách thì khác gì sv ở ngoài ? bó tay 2 2 2
    Tưởng rằng được phát giáo trình, cuối cùng thì thế này ... bất công không tả được, cầm tiền trợ cấp trên tay, thằng nào biết thì oán bà Liên, không biết rõ thì oán bà Hồng , cù lần hơn nữa thì oán thằng lớp trưởng, khổ thân nó, từ đầu năm đến giờ toàn bị ăn chửi mà thật ra do văn phòng làm ăn quá đát ...
    Cuộc đời ... ---->
    Các bác không trách được em khi kêu ca chuyện này đâu nhé ... !

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

HUT's Student Avatar của lonelyghost

Ặc , có tình trạng thế này là do những nhân vật như chú PoD gây ra đây , tếch đi nước ngoài rồi ko thèm trả sách , bây h để hậu họa cho các em rồi thấy chưa .
    Trước colle 2 chương 1 lần thì colle nhiều hơn , h tận 4-5 chươgn mới colle , sướng thế còn gì .
    I feel like no-one ever told the truth to me
    About growing up and what a struggle it would be

HUT's Student Avatar của Sourtamarind

Được học ở đây, ít ra có sách vở tử tế mà mượn, không hiểu em kêu ca cái nỗi gì. Khó hiểu cho bọn đàn em ghê gớm. Tại sao lúc nào cũng chỉ nghĩ đến chuyện kêu chương trình thế này thế kia, mà không chịu bỏ qua những cái đấy, tập trung vào việc học hành. Nói thật nhé, không thích thì xin ra ngoài mà học đi, việc gì phải ngồi trong chương trình mà học rồi kêu lên kêu xuống. Không thể hiểu nổi. Tóm lại là còn muốn gì nữa. Ngày xưa k44 còn gặp khó khăn gấp nhiều làn như thế nhưng vẫn luôn luôn xứng đáng là bậc đàn anh học hành cực tử tế. Nói chung nói gì thì cũng nên suy nghĩ một chút em ạ. Tốt nhất là tìm hiểu tử tế, và phát ngôn cẩn thận.
    Đừng bao h có ý định phát ngôn lung tung về cô Liên một lần nữa nếu ko muốn ăn đập....
    ( bức xúc quá)

Icon13

Quote Nguyên văn bởi Sourtamarind
    Được học ở đây, ít ra có sách vở tử tế mà mượn, không hiểu em kêu ca cái nỗi gì. Khó hiểu cho bọn đàn em ghê gớm. Tại sao lúc nào cũng chỉ nghĩ đến chuyện kêu chương trình thế này thế kia, mà không chịu bỏ qua những cái đấy, tập trung vào việc học hành. Nói thật nhé, không thích thì xin ra ngoài mà học đi, việc gì phải ngồi trong chương trình mà học rồi kêu lên kêu xuống. Không thể hiểu nổi. Tóm lại là còn muốn gì nữa. Ngày xưa k44 còn gặp khó khăn gấp nhiều làn như thế nhưng vẫn luôn luôn xứng đáng là bậc đàn anh học hành cực tử tế. Nói chung nói gì thì cũng nên suy nghĩ một chút em ạ. Tốt nhất là tìm hiểu tử tế, và phát ngôn cẩn thận.
    Đừng bao h có ý định phát ngôn lung tung về cô Liên một lần nữa nếu ko muốn ăn đập....
    ( bức xúc quá)
    Bà chị sour đang gặp chuyện gì đó nên nói thằng em ghê quá ....
    Sợ quá, vâng, bây giờ thằng em hiểu cô thương bọn em thế nào ...
    Xin lỗi cô, xin lỗi các bác vì bắt các bác đọc ... nhưng mà như thế mới thấy hết cái nông nổi của bọn đàn em chứ ...
    Đề nghị Miss Sour ngố post một bài như là cái mà bà chị chỉ dạy thằng em khi nãy cho bà "kon" mở mắt ...

HUT's Student Avatar của Prince_of_darkness

Quote Nguyên văn bởi lonelyghost
    Ặc , có tình trạng thế này là do những nhân vật như chú PoD gây ra đây , tếch đi nước ngoài rồi ko thèm trả sách , bây h để hậu họa cho các em rồi thấy chưa .
    Ặc, chỉ có những thằng chăm chăm nhòm ngó chôm sách như chú mới nghĩ anh thế thôi. Anh đây trước khi đi vác cả cái cặp nặng đến chục cân đầy sách đến trả chị Minh ko thiếu quyển nào.Thế mà ko hiểu sao kí kiếc xong hết rồi sang đây cả tháng rồi mới biết chị Minh đòi thêm 1 quyển !@#$#%$^&^&&^* mà mình ko hiểu tòi đâu ra. May có thằng Tùng nó có hẳn 2 quyển giống nhau (cũng ko biết thằng này nó lấy từ chỗ @!##%$#^%^ nào ra ) nó trả chị Minh hộ cho mới yên chuyện.

Tóm lại là chú đừng có trách anh em, vì anh em cũng như mình cả thôi (hoặc thậm chí còn hơn cả mình khi có ý thức trước khi phắn còn trả lại sách để thế hệ sau có sách mà học ). Chú muốn trách ai thì cứ trách chính mình ý, hoặc là trách tập thể, vì bây giờ lỗi là lỗi của tập thể, ko còn cái kiểu anh hùng đứng ra nhận lỗi về mình như thời thượng cổ nữa đâu :biggrin:

Nói chung em sour nói chí lí rồi. Xét cho cùng nếu đã giỏi thì dù điều kiện hoàn cảnh thế nào cũng vẫn sẽ giỏi, cho nên các chú chấp nhận hoàn cảnh mà cố gắng vươn lên đi. Còn nếu không thể chịu đựng được nữa thì bắt chước anh đây này, dứt áo từ bỏ em sour mà ra đi tìm đường cứu nước, mặc cho em sour khóc chảy thành sông ngập hơn trăm dặm :biggrin:
    Nhân sinh tự cổ thùy vô tử
    Lưu thủ đan tâm chiếu hãn thanh

- Văn Thiên Tường -

HUT's Student Avatar của Jiggly

Hey dà, các em K50 các em phải thấm nhuần tư tưởng thế này, ở khoa mình có rất ít người quản lí, chỉ có cô Liên và chị Hồng, lại đều là phụ nữ cả, nếu các em ngoan ngoãn và biết điều thì mọi chuyện sẽ dễ dàng hơn. Đừng có cái gì cũng kêu ca nhiều quá, và kêu ca thì phải biết đường mà kêu ca. Tuy nhiên các chú mà xúc phạm cô Liên với chị Hồng thì heyy... láo quá, ko khóa trên nào chấp nhận hay thông cảm được cho chú em đâu (K50 chỉ cần gặp chị Minh 1 lần thì sẽ quí chị Hồng cực kì luôn).
    K44 là ở vị trí khác, vì là khóa đầu tiên của chương trình nên cảm giác khi mới vào học khác rất nhiều so với các K sau, cho nên tinh thần học tập nó cũng khác nhiều. Cái gì mới thì thường gây hứng thú và say mê hơn là những cái đã trở nên cũ. Cũng chẳng có gì lạ.

A Better Day, Another Way

Icon13

Quote Nguyên văn bởi Jiggly
    Hey dà, các em K50 các em phải thấm nhuần tư tưởng thế này, ở khoa mình có rất ít người quản lí, chỉ có cô Liên và chị Hồng, lại đều là phụ nữ cả, nếu các em ngoan ngoãn và biết điều thì mọi chuyện sẽ dễ dàng hơn. Đừng có cái gì cũng kêu ca nhiều quá, và kêu ca thì phải biết đường mà kêu ca. Tuy nhiên các chú mà xúc phạm cô Liên với chị Hồng thì heyy... láo quá, ko khóa trên nào chấp nhận hay thông cảm được cho chú em đâu (K50 chỉ cần gặp chị Minh 1 lần thì sẽ quí chị Hồng cực kì luôn).
    K44 là ở vị trí khác, vì là khóa đầu tiên của chương trình nên cảm giác khi mới vào học khác rất nhiều so với các K sau, cho nên tinh thần học tập nó cũng khác nhiều. Cái gì mới thì thường gây hứng thú và say mê hơn là những cái đã trở nên cũ. Cũng chẳng có gì lạ.
    Thằng em xin tiếp thu và truyền đạt triệt để ...

svBK's Newbie

Bây giờ thì anh em ta còn thoải mái.
    Đến khoảng tháng 2 thì "sự khó chịu của sv KSCLC" sẽ đi làm thì tình hình này có còn không:100:

HUT's Student Avatar của lonelyghost

K44 còn ko có trợ cấp XH cơ em ạ , ko nên kêu ca nhiều.

Icon13

Quote Nguyên văn bởi lonelyghost
    K44 còn ko có trợ cấp XH cơ em ạ , ko nên kêu ca nhiều.
    Vâng, em được Miss Sour chỉ giáo cả rồi, nhưng mà kêu gọi mãi không thấy bà chị vào post cái bài mà thằng em đề nghị nhỉ ???

Ðề tài đã khoá
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề