User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 26

Chủ đề: Ghế đá kỷ niệm, tại sao không?

Lùi một bước... Avatar của why_not

Ghế đá kỷ niệm, tại sao không?

Với tổng diện tích 24 ha, trường BK chúng ta là một trong những trường có diện tích rộng nhất ở Hà Nội. Khuân viên trường Bk rất đẹp, nhiều cây xanh, hoa, cỏ ... nhưng rất lạ là trong trường chỉ có vài cái ghế đá khá cũ ....tại sao thế? :-o

Em có dịp đến chơi ở một số trường như Quốc Gia, Sư Phạm ... trong khuân viên trường có một số ghế đá của cựu sinh viên tặng trước lúc ra trường. Vậy thì ở Bách Khoa sao lại không có nhỉ? Nhất là khi 50 năm thành lập trường đang đến rất gần.

Em không định biến BK thành một công viên, nhưng nhìn cảnh các anh em sinh viên nhà mình tha thẩn quanh mấy cái gốc cây mà buồn. Các bác cựu sinh viên lo cái vụ này sớm không là bọn sinh viên chúng em sẽ làm mất đấy :biggrin:

Vậy thôi ạ. Mong các bác xem xét và cho ý kiến.

Mà sao BKF không làm một cái cho nó hoành tráng nhỉ? Biết đâu 20 năm sau về giới thiệu với thằng con trai: "con đang ngồi trên cái ghế của bkf đấy" ... :biggrin: :41:

HUT's Master Avatar của thủy lôi

Bố ông... nguyên lo các khỏan cũng phát trầy trật rồi còn nói năng gì đến làm với lụng những cái khác!

Chuồn thôi,nó là ẹc min đó! Ừ, xách dép đi nhè nhẹ vào, ừ...
    ------

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Anh nhớ là khắp sân C1 mênh mông có đúng 1 cái ghế đá.

Hàng độc nên đắt

Nói chung ngồi phệt cho mát bàn tọa
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

HUT's Student Avatar của ông trùm

keke thế các bác ra trường roài thì ủng hộ vài cái cho nó hoành tráng nhỉ ..hờ hờ như thế bọn em cảm ơn nhiều nhiều mặc dù chảng bao giò ngồi cả

Lùi một bước... Avatar của why_not

Các bác cựu SV cứ đi lo nghĩ đâu đâu. Một cái ghế đá thì đáng kể gì so với thu nhập hiện tại của các bác? Cái ghế đá thì có thể lưu tên lớp/ khóa của các bác cho bọn đàn em về sau chứ. Đến vài năm nữa, có nhiều ghế rùi thì có khi các bác có muốn tìm một chỗ đặt cũng chẳng có ấy chứ ... Nhanh chân, nhanh chân, chỗ đặt ghế có hạn

Độc Thân Bang Hội Avatar của Nova

Ý kiến này rất hay! Chờ mấy năm nữa có khi em lại về trường trồng cả quả cây lưu niệm ở C1 cho hoành tráng!
    Ê! Sao tò mò quá vậy?

HUT's Student Avatar của dễ hiểu

Trồng cây hả? Chờ 10 năm nữa về cơ sở mới nhé. Lúc ấy Bách Khoa có đến 100 ha, thoải mái trồng. Chẳng hiểu sao trường mình rộng vậy rồi mà vẫn xin thêm 100 ha nữa nhỉ? Chắc lấy chỗ cho các bác để ghế đá và trồng cây ??
    Đời ta chỉ yêu một người, lấy một người,.... đó là người ta yêu...

Nắng Avatar của Tũn

Hik, BK đã trông giống như 1 vườn cây cảnh rồi, thêm 1 loạt ghế đá nữa, thành công viên mất
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

HUT's Student Avatar của dễ hiểu

Quote Nguyên văn bởi Tũn
    Hik, BK đã trông giống như 1 vườn cây cảnh rồi, thêm 1 loạt ghế đá nữa, thành công viên mất
    Không phải là công viên đâu. Chỗ để nghỉ ngơi và tâm sự sau giờ học căng thẳng thôi

Registered User Avatar của cryingmoon0511

Vừa out khỏi BKF lớ ngớ đúng topic này.Chẹp lại nhảy vào.Spam bài cái chạy luôn.hì
    Thật ra thì em để ý từ đầu đến giờ,chả có thấy anh chị nào cựu sinh viên BK cả.Chẹp toàn dân đang học Bk độc diễn.À!Anh Dương..quên quên...
    Em chỉ mới lướt qua trường Bk chứ chưa vào đó.Hix chờ mấy anh Bk dẫn vào<vừa đi vừa marketing luôn cho xem>.Nghe kể có 1 ghế đá mà ko tin nữa.Làm chi đến nỗi thế nhỉ?Chả nhẽ dân BK ko ai để ý đến điều ấy.Bố trí cho cái nữa.Mấy bác cựu BK đâu rồi về đây mà đọc topic này.
    Quên theo ý kiến anh Hảo,sao BKF ko làm 1 cái ghế nữa nhỉ?Em ủng hộ đấy.Dân BKF nhiều lắm cơ mà,lo chi?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề