User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: tình bạn là gì, lời tôi muốn gởi đến bạn

svBK's Member Avatar của tran chau mac

Icon14 tình bạn là gì, lời tôi muốn gởi đến bạn

hôm nay tôi đọc những dòng rất hay
    phải nói rằng các bạn đã từng nghĩ tình bạn là gì chưa
    tôi xin tặng các bạn bài viết này ,tôi gởi đến các bạn thân của tôi, những người chưa và sẽ là bạn tôi
    đó là suy nghĩ giống tôi.
    các bạn bỏ chút thời gian đọc nhé.
    đây là lời tôi muốn nói với bạn.
    http://www.ttvnt.com/forum/index.php?showtopic=780
    tôi là tôi
    sống cho hết mình với lý tưởng đã đặt ra
    sống với nụ cười luôn nở trên môi

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Cám ơn nhiều, hay thật ... !

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

svBK's Newbie

Hay quá.Rất có ý nghĩa.Tôi cũng có nhiều người bạn,tôi chơi với họ rất gần gũi nhưng chĩnh tôi cũng không biết được ai trong số họ ai là người bạn thân thực sự của tôi.
    Everything can be happen.

svBK's Newbie

tran chau mac chắc hẳn là người rất quí trọng tình bạn.Cảm ơn và rất muốn làm quen với bạn.

cảm ơn các bạn đã xem.

Everything is nothing !?! Avatar của rukawa

Hay, đọc vui phết, tiếc là mình chưa có cái nào giống thế, sau này chắc cũng không có. He he. Giá ai có thừa cho mượn dùng thử thì tốt. Xa xỉ, xa xỉ !!!!!

HUT's Engineer Avatar của Jig

Chẳng biết đã bao giờ thảnh thơi (và có đủ sức kiên nhẫn) để ngắm mặt trời mọc chưa? Hình như chưa thì phải... Thời gian để ngủ, để online, để làm những công việc cả không tên và có tên, để loanh quanh với những nghĩ suy nhiều khi vụn vặt của mình... để làm gì nữa, ah, tất nhiên, cả những việc mà không thể không làm nếu muốn tồn tại cho ra sống...

Giá một ngày có 48 tiếng đồng hồ để con người không bao giờ phải sống gấp gáp, vội vã, bon chen, để không bao giờ vô tình đi lướt qua nhau hững hờ, không bao giờ rót vào tai nhau những lời xã giao nhạt toẹt và cười cười thật vô nghĩa với nhau nhỉ... Liệu khi một ngày dài hơn người ta có thảnh thơi, thanh thản hơn không, hay sẽ lại bon chen, gấp gáp nhiều hơn nữa. >>> Uhm... Bản chất mà, đổi thay làm sao được?!!

Cần phải mở rộng tấm lòng hơn nữa, hơn nữa, hơn nữa... vẫn động viên bản thân mình thường xuyên đấy chứ nhưng thực tế có lẽ không đơn giản như mình tưởng!
    tình bạn không hẳn chỉ là sự chia sẽ của những hạnh phúc, mà nó còn là sự chia sẽ của những bất hạnh, những đau thương mà chúng ta gặp trong cuộc sống này. Một người bạn thật sự, là 1 người bạn sẽ ở cạnh chúng ta khi chúng ta cần đến họ
    Thực tế cũng chỉ cần một người bạn như thế này, cũng chẳng phải quá sức, nhỉ, quan trọng là từ fía mình mà thôi! Một tình bạn thân thiết sẽ giúp ng` ta vượt qua những tầm thường, những xô bồ của cuộc sống, công việc, gia đình và cả tình yêu nữa...
    Người không có lấy một người bạn thân bên cạnh là một người bất hạnh... Hy vọng BKF không có ai là người bất hạnh cả...
    Em xin điểm chỉ...

HUT's Engineer Avatar của -Ash-

True friendship comes when silence between two people is comfortable

Nắng Avatar của Tũn

Quote Nguyên văn bởi Jig
    Chẳng biết đã bao giờ thảnh thơi (và có đủ sức kiên nhẫn) để ngắm mặt trời mọc chưa? Hình như chưa thì phải... Thời gian để ngủ, để online, để làm những công việc cả không tên và có tên, để loanh quanh với những nghĩ suy nhiều khi vụn vặt của mình... để làm gì nữa, ah, tất nhiên, cả những việc mà không thể không làm nếu muốn tồn tại cho ra sống...
    hehe, thực ra cũng không phải cần quá nhiều thời gian, hay chờ đến lúc thảnh thơi đâu, thử 1 lần ngắm mặt trời mọc đi(tất nhiên tìm chỗ nào có thể nhòm thấy ấy) thú vị lắm, hehe, mình cũng đã vài lần rồi.
    Nhưng nhớ 1 lần gần đây nhất, hồi hè,à mà mình cũng rồ man tíc phết nhỉ :100:, tớ đi biển với cả đoàn, buổi sáng duy nhất có mình mình lọ mọ dậy sớm,4h hay 4h hơn gì ý, lọ mọ ra biển, ngồi 1 mình chờ mặt trời mọc, nói chung cảm xúc thật là khó tả, tớ cũng không nhớ chính xác lúc đó nghĩ gì, đại loại tớ nghĩ đến 1 số người tớ yêu quý, nói chung ngẫm nghĩ sự đời, hí hí
    Lần sửa cuối bởi Tũn; 16-02-2006 lúc 02:30 PM
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

cuộc đời là thế.
    con người ta luôn tìm thấy những khoảnh khắc của riêng mình dù cuộc sống quá xô bồ hay nghiệt ngã. hãy biết tự làm mới mình .
    hãy sống cho mình và cho mọi người. hy vọng chúng ta sẽ chẳng khi nào phải khóc một mình< có bạn để khóc chung...>

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề