User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Viem gan B: minh co nen chia tay ?

svBK's Newbie

Icon4 Viem gan B: minh co nen chia tay ?

Minh la mot co be trong suy nghi cua moi nguoi la "hoan hao", va co mot ban trai dang hoc o nuoc ngoai. Moi hom qua minh phat hien da mac phai can benh viem gan B, minh that su bang hoang vi benh nay co the lay cho con cua minh sau nay du la rat it kha nang xay ra va ca cho nguoi ban doi cua minh sau nay nua!!!

Ban trai cua minh se ve tham minh vao tuan toi, minh that su rat hoang mang khong biet co nen noi voi anh ay khong, hay la se chia tay anh ay ma khong noi gi ca. Minh rat so phai doi dien voi suy nghi anh ay la con trai truong nen se dat gia dinh len hang dau va se chia tay minh neu biet chuyen.

Ban oi, hay cho minh mot loi khuyen!!!

Kiếm tiền nuôi con Avatar của chutichhtcbk

Bạn xem thông tin dưới đây, rồi tự quyết định cho chính mình nhé.

http://www.vnexpress.net/Vietnam/Suc...1/08/3B9B38F5/
    Việc nước là việc lớn nhất
    Nhưng việc giữa người với người không thể nhỏ hơn

(Lý Chiêu Hoàng nói với Trần Thủ Độ)

HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA MÃI MÃI LÀ CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
    HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA CHƯA BAO GIỜ VÀ KHÔNG BAO GIỜ LÀ CỦA BẤT KỲ MỘT QUỐC GIA NÀO KHÁC NGOÀI VIỆT NAM

HUT's Engineer Avatar của Jun

Hik cũng là 1 vấn đề nam giải.Chậc!Làm sao để ko ảnh hưởng đến chuyện của 2 đứa cũng nhu chuyện sau này?Tớ chỉ nói mỗi câu:Chuyện gì cũng nên nói để 2 bên cùng giải quyết.Hãy nói cho anh ấy.Biết đâu sẽ có sự thông cảm hoặc..cố lên bạn.Dù gì cũng nên nói cho anh ấy biết.Hiểu ko?
    Quên sao được cánh hoa gầy trước gió
    Thổn thức lòng chờ đợi ánh bình minh
    Trong đêm thâu vạn vật cũng chung tình
    Trong xa cách vẫn lung linh niềm nhớ

HUT's Master

post một bài rồi giờ chẳng thấy đâu.
    Nói chung tỉ lệ dân Việt nam mình mắc viêm gan B cao lắm. 1/3 thì phải. bây giờ có tiêm phòng thì đỡ hơn. Vì vậy trước tiên chị đừng quá bi quan nhé chị.
    Viêm gan B chẳng ảnh hưởng đến cái gì quá lớn quá( virus lành sống trong cơ thể người) . Nó đúng là dễ lây, nhưng đó sẽ ko là một lý do đúng đắn khi anh người yêu của chị mà biết mà đòi chia tay chị. Nếu điều đấy xảy ra, chị cũng chẳng nên tiếc làm gì. Con trai thế là vứt. Chị có dám bảo đảm về sau này chị sẽ ko mắc bất kỳ một loại bẹnh khác không.????? Điều đó khó lắm chị ak. Thế thì khi đó anh ý cũng đòi chia tay thì còn khổ hơn --> suy cho cùng, anh này ko đáng một xu.( sorry chị vì mắng người yêu chị nhưng quả thực là như vậy). Noi chung tâm lý chị sợ cho sau này cũng đúng nhưng mà what will be will be. Chi cứ nói ra với anh ấy xem thái độ thế nào. Noi chung việc này chả giấu được. mà có giấu cũng chẳng để làm gì. Nếu anh ý cạn tình ráo máng đá phắt chị luôn thì chị ko việc gì phải hối hận. Còn nếu anh ý vì gia đình mà thế, thì thôi thông cảm, tự nhủ vào số thôi
    He he, sau nhiều vụ em chợt suy ra một câu: sợ nhất con trai trưởng.
    Sống trên đời, con trai bạc bẽo lắm
    Viêm gan B thì chỉ khó đi nước ngoài thôi.
    Tủi thân

HUT's Student Avatar của nghiemngocphuong

Em cũng đồng ý với những suy nghĩ của Cin , Cin nói đúng đấy chị ạ , anh bạn em yêu và lấy 1 chị bị bệnh tim cơ mà , lấy nhau rồi , anh ấy là con trưởng ( Dù bệnh tim mà sinh con thì chỉ có toạch ! ) Thế mới biết TY nó lớn đến mức nào ! Mà chị ơi , viêm gan B chữa đc cơ mà ,có bệnh thì vái tứ phương , chị đi chữa đi , khỏi mà !!!
    Có những lúc em cười thật buồn. Sao em không khóc cho lòng nhẹ nhàng hơn ?!

HUT's Master

Hơ hơ, viêm gan B ko chữa được đâu...
    Khi check viêm gan B, hình như có 2 loại virus. Người ta sẽ test xem bên cạnh những virus lành xem có loại nào đang active ko ke ke
    Viêm gan nhiều loại lắm.
    He he, bạn Phương đồng ý với tớ à? Ôm bạn một cái nào

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Ối, bạn Phương là con giai mà Cin ơi?!

Tình huống của nuocbien nan giải quá nhỉ

1/3 dân số VN có nguy cơ nhiễm cơ hả Cin?

~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Icon13 nuocbiec ... !

Quote Nguyên văn bởi nuocbiec
    Minh la mot co be trong suy nghi cua moi nguoi la "hoan hao", va co mot ban trai dang hoc o nuoc ngoai. Moi hom qua minh phat hien da mac phai can benh viem gan B, minh that su bang hoang vi benh nay co the lay cho con cua minh sau nay du la rat it kha nang xay ra va ca cho nguoi ban doi cua minh sau nay nua!!!

Ban trai cua minh se ve tham minh vao tuan toi, minh that su rat hoang mang khong biet co nen noi voi anh ay khong, hay la se chia tay anh ay ma khong noi gi ca. Minh rat so phai doi dien voi suy nghi anh ay la con trai truong nen se dat gia dinh len hang dau va se chia tay minh neu biet chuyen.

Ban oi, hay cho minh mot loi khuyen!!!
    Gặp bạn trên diễn đàn tuổi trẻ, hôm nay lại thấy ở đây, mọi người khuyên bạn nhiều mà, đừng lo quá ...
    Gắng lên chứ, bạn trai bạn chỉ có thể về nhà thăm bạn hai tuần, hãy chia sẻ với anh ấy, mình tin dù chỉ là tình yêu sét đánh (như bạn nói ) thì anh ấy vẫn thông cảm và giúp bạn vượt qua, chúc bạn hạnh phúc !
    :53: :53: :53:

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

Độc Thân Bang Hội Avatar của Nova

Quote Nguyên văn bởi Cinderella_tlh
    post một bài rồi giờ chẳng thấy đâu.
    Nói chung tỉ lệ dân Việt nam mình mắc viêm gan B cao lắm. 1/3 thì phải. bây giờ có tiêm phòng thì đỡ hơn. Vì vậy trước tiên chị đừng quá bi quan nhé chị.
    Viêm gan B chẳng ảnh hưởng đến cái gì quá lớn quá( virus lành sống trong cơ thể người) . Nó đúng là dễ lây, nhưng đó sẽ ko là một lý do đúng đắn khi anh người yêu của chị mà biết mà đòi chia tay chị. Nếu điều đấy xảy ra, chị cũng chẳng nên tiếc làm gì. Con trai thế là vứt. Chị có dám bảo đảm về sau này chị sẽ ko mắc bất kỳ một loại bẹnh khác không.????? Điều đó khó lắm chị ak. Thế thì khi đó anh ý cũng đòi chia tay thì còn khổ hơn --> suy cho cùng, anh này ko đáng một xu.( sorry chị vì mắng người yêu chị nhưng quả thực là như vậy). Noi chung tâm lý chị sợ cho sau này cũng đúng nhưng mà what will be will be. Chi cứ nói ra với anh ấy xem thái độ thế nào. Noi chung việc này chả giấu được. mà có giấu cũng chẳng để làm gì. Nếu anh ý cạn tình ráo máng đá phắt chị luôn thì chị ko việc gì phải hối hận. Còn nếu anh ý vì gia đình mà thế, thì thôi thông cảm, tự nhủ vào số thôi
    He he, sau nhiều vụ em chợt suy ra một câu: sợ nhất con trai trưởng.
    Sống trên đời, con trai bạc bẽo lắm
    Viêm gan B thì chỉ khó đi nước ngoài thôi.
    Cin nói thế gần đúng. Nói vậy thì cứ người con trai nào không chấp nhận đều không đáng 1 xu? Mỗi người 1 hoàn cảnh, đâu phải ai cũng có thể vì tình yêu? Anh ta sống ngoài vì mình còn có trách nhiệm với gia đình, xã hội chứ/
    Em quan niệm hơi cực đoan đấy. Sợ con trai thế thì bọn anh hết cơ hội rồi à?
    Ê! Sao tò mò quá vậy?

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Icon13

Quote Nguyên văn bởi Nova
    Cin nói thế gần đúng. Nói vậy thì cứ người con trai nào không chấp nhận đều không đáng 1 xu? Mỗi người 1 hoàn cảnh, đâu phải ai cũng có thể vì tình yêu? Anh ta sống ngoài vì mình còn có trách nhiệm với gia đình, xã hội chứ/
    Em quan niệm hơi cực đoan đấy. Sợ con trai thế thì bọn anh hết cơ hội rồi à?
    Công nhận, đâu thể vơ đũa cả nắm chứ ... !
    Đả đảo tin vào số phận ... :p :p :p

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề