User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 76

Chủ đề: Anh (chị) em metalheads đâu rồi ?

HUT's Student Avatar của Prince_of_darkness

Mặc định Anh (chị) em metalheads đâu rồi ?

Sau 1 thời gian dài phiêu bạt giang hồ, ngày PoD trở lại BKF thấy mọi thứ đổi khác nhiều quá, nhất là cái Giai điệu BK mà mới ngày nào mình còn làm mod :biggrin:. Nhưng đặc biệt hơn là trong GĐBK bây giờ không còn box Rock Club nữa . Chắc anh (chị) em lại giống PoD, rời BKF từ thuở đó mà không hẹn ngày gặp lại rồi Thôi thì bây giờ những ai còn lại từ ngày đó, những ai mệt mỏi quay về, và cả những người mới đến, miễn là metalhead thì nhảy vào đây kêu "có" cái cho anh em phấn khởi nào. Sau đó chúng ta sẽ bàn đến việc khôi phục lại box Rock Club danh tiếng 1 thời dưới sự quản lí của mod PoD ... :biggrin::biggrin::biggrin:
    Nhân sinh tự cổ thùy vô tử
    Lưu thủ đan tâm chiếu hãn thanh

- Văn Thiên Tường -

2. Tớ cảm ơn Prince_of_darkness đã chia sẻ.

HUT's Master Avatar của thủy lôi

OK, ủng hộ, trong này nhiều Rockfan lắm. Bầu POD làm chủ xị của các cuộc họp BKFRockfan sau này nhé!
    AFC đâu nhỉ? Vào đây tham gia đê,cả sweatgrass nữa... Mấy Rockfan ngày xưa biến đâu hết roài?
    ------

Ặc, Rock Club giống Hội Độc Thân quá, đều được lập ra với cùng 1 mục đích là để họp offline :biggrin::biggrin::biggrin:
    Em giờ đang phiêu bạt giang hồ, chắc không chủ xị offline được rồi
    Chẹp, nhắc đến RC, nhắc đến sweetgrass lại thấy nhớ thuở hoàng kim quá :46: Sweetgrass giờ ko biết còn trong BKF nữa ko, lâu lắm rồi ko gặp, chẹp.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của hana

đang định kêu gọi mọi người thành lập lại box Rock! không ngờ em này lại làm trước.đúng là tư tưởng lớn gặp nhau.
    OK chúng ta sẽ cùng nhau xây dựng lại box Rock hùng mạnh.hehe
    Vẫn biết trời xanh là mãi mãi
    Mà sao nghe nhói ở trong tim...

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Hế hế!đây đây em đây!hế hế,xôm quá xôm quá!các RC đâu ròai!vào đây nèo,để em oánh cái Status nè lên YM cho bà con BKF nhà ta bít đường vô nhá hé hé!Thía cụ tỷ là RClub nhà mình vô đây sẽ bàn luận tiếp về cái gì nèo!dạo này em vẫn Rock nhìu nhưng ít đc nghe bàn luận về Rock lắm!bùn như con chùn chùn!
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Nếu có ftp để share nhạc được thì tốt, ta làm mỗi tuần 1 album.
    Còn bình thường thì cứ rôm rả bàn luận về bài hát/album/ban nhạc/thể loại ... là được.
    Thỉnh thoảng ta họp offline :biggrin:
    Nói chuyện về kĩ thuật, về phong cách, về tâm hồn, về tư tường của ban nhạc cũng như nói về cảm nhận cá nhân đối với từng khía cạnh, từng lĩnh vực có liên quan.
    Nói về các thông tin xung quanh Rock/Metal.
    ...
    Nói chung có hơi bị nhiều thứ để nói, chỉ sợ ko có người nói thôi :biggrin:
    Giới thiệu qua 1 chút để bà con dế tìm người hợp gu nhỉ. Tở chủ yếu nghe Metal. Trong Metal thì tớ nghe đủ tất cả, từ Melodic Metal, Heavy Metal đến Brutal Death, Grindcore hay True Black, Raw Black.
    Tớ đặc biệt khoái Progressive (Progressive Metal) với những bands tiêu biểu như Shadow Gallery, Adagio, Dream Theater, Evergrey, Andromeda, Pain of Salvation, ... Technical Death Metal với những bands tiêu biểu như Death, Sinners Bleed, Anata, Martyr, ... và Brutal Death Metal với những band tiêu biểu như Nile, Cryptopsy, Necrophagist, ... Tuy nhiên tớ cũng sẵn sàng tán phét với những ai khoái mấy món nhẹ nhàng và ngọt ngào như Folk Metal, Power Metal, Melodic Death Metal, Symphonic Black Metal ... hay những gì thuộc về nguồn cội như Heavy Metal. Đặc biệt tớ không thích Doom Metal và Gothic Metal vì tớ không thích những cái gì buồn và sến
    Rock thì tớ cũng có nghe Progressive Rock, Hard Rock tuy nhiên ko nhiều. Dạo này tớ đang nghe Pink Floyd Ở đây có ai nghiền Pink ko ?
    Thế thôi, bà con giới thiệu đi . Rôi sau đó tiến hành kêu gọi để ta có 1 chỗ chui ra chui vào riêng chứ nhỉ

HUT's Master Avatar của thủy lôi

Mình thì không nghe Pink mấy vì ... cũng chẳng hiểu vì sao không ưa lắm! Nhưng mà hay nghe thể loại alternative R. Mình thích PapaRoach ( chẳng biết viết có đúng không vì không học TA ) nghe người ta nói thế thì đoán là viết thế ) Nhưng lâu rồi cũng chỉ có mấy thể loại Metal, Ballad thay nhau thôi chứ ít khi nghe các dòng khác. Ai có bài viết về các dòng thì post lên đây cho mọi người học hỏi, nhỉ?

POD ơi, cậu cứ nhận là đầu cơ đê! KHi nào về nước làm quả ra mắt hoành tráng cái, nhớ! À, sweatgrass hử? Cô ấy đợt BKF đi picnic vẫn thấy lởn vởn, giờ chắc là bận rộn trăm công ngàn việc rùi(Hình như lấy chồng Tin vịt! ).

Quân Nhân Danh Dự Avatar của hana

Pink! tớ thấy bây giờ đang thịnh hành trong giới học trò.dòng nhạc vừa nổi cách đây không lâu.Nó pha trộn giữa rock và hiphop thành ra tạo nên cơn sốt.Hôm nào thi xong rảnh tha hồ bàn về Pink...hehe

Quote Nguyên văn bởi hana
    Pink! tớ thấy bây giờ đang thịnh hành trong giới học trò.dòng nhạc vừa nổi cách đây không lâu.Nó pha trộn giữa rock và hiphop thành ra tạo nên cơn sốt.Hôm nào thi xong rảnh tha hồ bàn về Pink...hehe
    Hình như bác này nhầm nhọt sang trồng trọt :biggrin: Pink Floyd em đang nói ở đây là Pink Floyd của những năm 70-80 thế kỉ trước, với những cái tên như Roger Waters và David Gilmour. Nó được đa số mọi người cho vào dòng Progressive Rock, bản thân em cũng nhét nó vào đống Prog Rock của em, nhưng nếu nói sâu hơn thì nó là Psychedelic Rock - nhạc gây ảo giác và kích thích suy tưởng. Ví dụ như khi em nghe bài High Hopes thì em tưởng tượng ra cánh đồng cỏ xanh bạt ngàn, rồi trẻ con chạy chơi nô đùa trên đó, phía xa xa là hoàng hôn đang xuống... :biggrin: (bài này đứng thứ 11 trong 100 solo guitar thì phải, và là OST trogn 1 bộ phim năm 88). Pink Floyd có 3 albums kinh điển là Dark Side Of The Moon (1973), Wish You Were Here (1975), và bộ đôi CD The Wall (1979). Đặc biệt The Wall là album bán chạy thứ 3 của mọi thời đại, thống trị các sạp đĩa cũng như các bảng xếp hạng trong suốt những năm cuối 70 đầu 80 với bản solo đứng thứ 2 trong 100 solo là bản "Comfortably Numb". The Wall là 1 concept album kể về cuộc đời của 1 chiến sĩ từ bé đến lớn. Dựa trên cảm hứng từ album này mà 1 bộ phim cùng tên đã được dựng... Hic, em nói hơi nhiều, các bác muốn biết thêm về Pink Floyd thì vào đây xem tiếp http://en.wikipedia.org/wiki/Pink_floyd
    Cá nhân em thì em cũng đánh giá cao The Division Bell (1994), cũng 1 phần là vì đấy là cái album đầu tiên đưa em đến với Pink Floyd . Nó là album full-length cuối cùng của Pink, với bản Marooned được trao giải Grammy cho Best Rock Instrumental Performance năm 1995 và bản High Hopes em vừa nhắc đến ở trên...
    Em là em chúa ghét hip-hop, và cũng ghét luôn cả cái thể loại nhạc khỉ gió nào tên Pink mà bác Hana nhắc đến, làm hỏng hết cả cái tên Pink Floyd đẹp đẽ :biggrin:
    @ các chiến sĩ gạo cội: các bác lôi kéo thành viên cho Rock Club đê Em thấy tình hình có vẻ ít chiến sĩ quan tâm quá

HUT's Student Avatar của Tom

Cho em tham gia với!
    Đúng là Pink nếu xếp vào nhóm Psychedelic Rock thì chính xác hơn là vào Prog Metal. Nhưng phải thú thực là em không thích tụi này (không thích prog rock & metal). Nói chung em thích speed hơn (không phải speed metal đâu nhé). Nói chung là các dòng từ heavy metal trở lên.
    I'm just the shadow of the man I used to be.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề