User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Ai đã dùng Proteus 6.x thì giúp em với

svBK's Member Avatar của ryan_mu

Mặc định Ai đã dùng Proteus 6.x thì giúp em với

Ai đã từng dùng qua Proteus thì có thể giúp em với được không ạ.Em muốn hỏi về phần debug của phần mềm này..
    Nếu em mở các sample có sẵn của proteus thì khi debug chương trình nó có cửa sổ "CPU Source Code" cửa sổ này cho phép debug từng dùng lệnh như turbo pascal vậy.
    Thế nhưng nếu em tự tao mạch rồi nạp cho 8051 chạy debug thì không sao có được cửa sổ này.Sau hồi tìm thì em thấy là cần phải có file *.sdi(tên file giống với file asm),em mở ra thì thấy *.sdi là file text có phần giống với *.lst nhưng vẫn khác khác..Anh chị nào biết cách tạo các file *.sdi (hoặc cấu trúc file)thì hướng dẫn cho bọn em .
    Anh chị nào đã biết về cái này thì post lên cho bọn em hoặc gửi cho bọn em qua email:ryan_mu@vngt.vn
    Mong anh chị có thể trả lời sớm cho bọn em vì bọn em cần debug để nộp bài tập lớn

Thế giới quả là rộng lớn...

svBK's Newbie

nếu em có chương trình RCHSIM (viết chương trình và mô phỏng cho 8051), sau khi dịch song, em sẽ có được file.hex của chương trình đó.
    Muốn nạp vào con chíp của em, em chỉ cần click phải vào chíp và load file.hex vào, thể là chạy được

Quân Nhân Danh Dự Avatar của sofpast

Quote Nguyên văn bởi ryan_mu
    Ai đã từng dùng qua Proteus thì có thể giúp em với được không ạ.Em muốn hỏi về phần debug của phần mềm này..
    Nếu em mở các sample có sẵn của proteus thì khi debug chương trình nó có cửa sổ "CPU Source Code" cửa sổ này cho phép debug từng dùng lệnh như turbo pascal vậy.
    Thế nhưng nếu em tự tao mạch rồi nạp cho 8051 chạy debug thì không sao có được cửa sổ này.Sau hồi tìm thì em thấy là cần phải có file *.sdi(tên file giống với file asm),em mở ra thì thấy *.sdi là file text có phần giống với *.lst nhưng vẫn khác khác..Anh chị nào biết cách tạo các file *.sdi (hoặc cấu trúc file)thì hướng dẫn cho bọn em .
    Anh chị nào đã biết về cái này thì post lên cho bọn em hoặc gửi cho bọn em qua email:ryan_mu@vngt.vn
    Mong anh chị có thể trả lời sớm cho bọn em vì bọn em cần debug để nộp bài tập lớn

ryan_mu ơi!!!
    bọn ấy học cái j mà ghê gớm thế. lại còn phải nộp cả những thứ j loằng ngoằng thế cơ áh. Eo ơi sao bọn tớ cũng năm thứ 4 mà chỉ dùng proteus để simulink thôi có biết j đến mấy file đó đâu.
    Life is the cycle of "Try and Quit"

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề