User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Giúp em 1 cách vẽ hình thyristor, động cơ, dạng đồ thị điện áp trong đồ án 2.

svBK's Newbie

Mặc định Giúp em 1 cách vẽ hình thyristor, động cơ, dạng đồ thị điện áp trong đồ án 2.

EM đang làm đồ án 2.Trong quá trình làm đồ án có 1 số hình liên quan đến thyristor, động cơ,dạng đồ thị điện áp qua thyristor em ko biết cách vẽ.Tìm trên mạng thì đúng hình thầy giáo em yêu cầu cũng ko có.A chị nào đã làm đồ án liên quan đến phần này có thể giúp em được ko a?
    tên đề tài của em là" Hệ T-Đ ko đảo chiều động cơ .với U đm=150 v. I đm=60, U kt=100 v,I kt=8,dải điều chỉnh 35:1"

svBK's Member Avatar của saobekolak

Mặc định Re: Giúp em 1 cách vẽ hình thyristor, động cơ, dạng đồ thị điện áp trong đồ án 2.

trời đất ơi, sinh viên giờ gì thế này? Mấy cái này mà bạn còn vác đi hỏi thì đúng là... Bó tay cho svbk!
    Đồ án kiểu đấy chắc bạn học ngành tđh, và là đồ án môn học tổng hợp hệ điện cơ!
    Để simulate ra sóng ngon luôn thì nên dùng PSIM, hoặc củ chuối hơn thì xài Simulink phần power electronics.
    Còn nhiều soft nữa, còn nếu chơi vẽ thổ dân thì dùng Visio của MS.
    Chúc bạn học tốt.
    Chán.

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Mặc định Re: Giúp em 1 cách vẽ hình thyristor, động cơ, dạng đồ thị điện áp trong đồ án 2.

Bạn này không muốn tìm soft để mô phỏng đâu, muốn tìm kết quả mô phỏng trên mạng cơ.
    Nhưng mà không thấy
    Sống là động, nhưng lòng luôn bất động.
    Tâm bất biến, giữa dòng đời vạn biến.

Quote Nguyên văn bởi thích nghịch điện Xem bài viết
    Bạn này không muốn tìm soft để mô phỏng đâu, muốn tìm kết quả mô phỏng trên mạng cơ.
    Nhưng mà không thấy
    mình biết mà
    định làm vài guide post của psim và plc cho newbie mà chưa có time

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Quote Nguyên văn bởi saobekolak Xem bài viết
    mình biết mà
    định làm vài guide post của psim và plc cho newbie mà chưa có time
    5 ngày nghỉ dài dài, làm đê cho nó xôm

mọi người nghỉ mình vẫn phải làm việc. Có câu nói này mình thấy hay: "dậy đi, đừng nằm dài ra nữa, trừ khi con nằm đó mà vẫn kiếm được tiền". Thôi ko spam nữa loãng topic.
    Trở về vấn đề chính, hệ thy-đc mô phỏng = psim rất dễ, đồ thị mphỏng rất trực quan. Thay vì kêu la trên svbk, dành 1 tiếng là done ngay

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề