User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 24

Chủ đề: Hóa học, niềm đam mê, kẻ phản bội.

HUT's Student Avatar của Tom

Mặc định Hóa học, niềm đam mê, kẻ phản bội.

Ngay từ những ngày đầu học cấp 2 (lớp 6) tôi đã rất ham mê môn hóa học, mặc dù chưa được học, tôi thường lén đọc sách của chị. Lúc đó cảm thấy sự biến hóa trong các phản ứng hóa học thật kỳ diệu. Trong đầu tôi nảy sinh biết bao câu hỏi "ngây thơ" về hóa học. Tại sao clo là chất độc vậy mà hàng ngày mình ăn muối có clo mà không bị làm sao?... Và rồi khi lên lớp 8 tôi đã học rất tốt môn học này, lúc này tôi lại đọc sách của lớp 11,12, tôi nhanh chóng trở thành nhân vật số 1 về hóa học ở lớp cũng như ở trường. Tôi thích đọc những cuốn sách hóa, và đọc rất nhanh và cũng hiểu khá tốt cho dù là những cuốn sách rất xa so với cấp học của mình, lớp 10 tôi đã đọc sách về hóa học đại cương ở đại học, hóa phân tích, đặc biệt tôi thích hóa hữu cơ và phần hợp chất cơ kim. Lúc đó tôi chỉ mong một ngày được vào trường đại học để được lên thư viện đọc sách hóa học. Khi thi đại học tôi rất muốn thi vào DHKHTN nhưng mà tôi không hiểu học đại học như thế nào, nên hỏi ý kiến mọi người thì ai cũng bảo không nên thi vì học xong ra trường khó xin việc. Thế là tôi thi BK. Khi đỗ DH rồi những dự định của tôi đã không được thực hiện, tôi đã không đọc cuốn sách nào cả và cũng không học khoa hóa. Tôi đã "phản bội hóa học, phản bội niềm đam mê của mình". Nhưng với tôi lúc nào hóa học cũng là môn học thú vị nhất.
    I'm just the shadow of the man I used to be.

svBK's Newbie

Tôi cũng là một kẻ đam mê môn hóa học ngay từ những ngày đầu của cấp 2.Tôi cũng thi bách khoa, cũng học ngành hóa trong những năm học đại học. Một ngành được coi là độc hại và khó xin việc.
    Nhưng tôi cũng vãn đâm đơn vào ngành hóa chỉ vì một lí do đơn giản là "thích".
    Tuy nhiên, tôi cũng có cảm giác bị phản bội bởi môn học này.Mọi việc trong những năm học chuyên ngành làm tôi thất vọng hơn cả.
    Tôi thất vọng về những con người, những sự việc xảy đến trong bộ môn tôi theo học.

HUT's Master Avatar của sonnvl

Ui giời các bác cứ than thở mãi làm gì
    Ko thích thì thi lại ĐH rồi đi theo ngành khác đi!
    Ngành nào chả có cái dở cái hay của nó./.

À mà ông bạn học Vô cơ 47 đấy hả? Ko bảo trước làm bạn cứ tưởng ai?. . .
    Chắc đồ án hóa công bỏ lại kêu ca hả???

svBK's Newbie

ồ không, tớ đã ra trường rồi
    không còn liên quan gì nữa cả
    mà đồ án hóa công tớ qua ngay lần 1 kìa
    có thi lại gì của môn hóa công đâu

Ồ thế khoa Hóa nhiều Lương Thái Sơn thế nhỉ?
    Vô cơ K47, K48 hai thằng lớp trưởng đều tên thế
    Còn bác chắc K46?

HUT's Student Avatar của ông trùm

em thì ghét hóa nhất vì nó mà học bông kì 1 năm 2 của minh rơi vào túi thằng khác2

Tiền không có
    Tình không có
    Ngồi trong xó
    Nhục như ..

HUT's Student Avatar của zero_t_89

Hóa đã từng là 1 môn mà tôi nghĩ sẽ theo nó suốt đời vậy mà bây giờ đang học về 1 chuyên ngành của vật lý. Thật kì lạ vì Lý lại là môn mà tôi ghét cay ghét đắng suốt quãng thời gian học sinh ( chưa bao giờ lý trên 8,0 )

Cuộc đời nhìu đổi thay chẳng ai nói trước dc điều gì cả !!!

@dmt86 : Bạn hãy suy nghĩ thật chín chắn và dũng cảm quyết định. Đừng để ai quyết định dùm vì cuộc đời là của bạn ko phải của họ. Mà đã quyết định điều gì rồi thì hãy làm tới cùng và biết "chấp nhận" rủi ro.
    Lặng lẽ ... Spam

Normal person Avatar của Yuna

May mắn là mình đã lựa chọn đúng niềm đam mê của mình :X
    Don't disturb, don't break the ice , deferential,

Registered User

to dmt86: ơ; bây giờ mà vẫn chờ phân ngành hả đại ca;; học được 1 tuần rồi còn gì;
    ngày xưa mình cũng đã từng yêu Hóa; và Vip nhờ Hoá, nhưng rồi cuối cùng cũng nhận ra giới hạn giữa Hóa- Lý rất mong manh thật khó phân biệt; nên ko thể nói tôi cực đỉnh Hoá mà Lý ko biết gì và ngược lại; và học cái gì cũng phải hết sức (mà chưa chắc đã đạt đến tầm của những người đi trước)
    Chúc các bác vừa đúng sở thích, vừa thành công

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề