User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Về cách thi giữa kì và cuối kì môn hệ thống cung cấp điện của thầy Trần Tấn Lợi

svBK's Newbie

Mặc định Về cách thi giữa kì và cuối kì môn hệ thống cung cấp điện của thầy Trần Tấn Lợi

Em là sv k55, kì này em đang học hệ thống ccđ với thầy Trần Tấn Lợi/Các a chị nào đã học qua môn này với thầy có thể tư vấn cách học và thi với thầy Lợi được ko ạ?Em cảm ơn nhiều nha.

svBK's Member Avatar của saobekolak

Mặc định Re: Về cách thi giữa kì và cuối kì môn hệ thống cung cấp điện của thầy Trần Tấn Lợi

giữa kỳ trắc nghiệm, cuối kỳ bài tập.
    Dạng bài tập thường không khó và thầy cũng đã chia sẻ trong buổi học cuối cùng.
    Nặng nhất và bị thầy đánh giá nhiều nhất là ở phần bài tập dài, thầy ko chấp nhận bản đánh máy mà phải viết tay. Thường phải tính cho 1 xí nghiệp dùng điện nào đó, có điều cách phân phối, cách chọn dây... chắc chắn là đồ cổ vì thầy ko chịu update theo thực tế thị trường (mà thường là dây của Nga hoặc TQ ngày xưa, cách đây mấy chục năm)
    mấy cái bt về truyền tải (tính tại các nút, delta P Q S... và cả mba đơn, đôi...) thường đc chọn làm bt cuối kỳ.
    Thường các bt này thầy cũng có chữa hoặc đã có trong sách của thẩy (hình như có trong cả BKlib đó)
    chỉ có chú ý cuối kỳ là các bạn hay nhầm lẫn giữa dây đơn và dây đôi, dẫn đến kq fail, chỉ cần để ý là ok.
    Chúc các bạn thi tốt

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề