[Chủ nhật 31/03/2013] Chinh phục mục tiêu – Bí quyết thành công của mọi thời đại

Bạn thân mến,
Bạn đã bao giờ tự hỏi bản thân mình
o Bạn có đảm bảo “sự ổn định” của bạn trong “hôm nay” sẽ vẫn còn trong “ngày mai”?
o Hay bạn đang hoang mang và lo sợ cho chính tương lai của bạn và gia đình bạn?
o Bạn muốn thay đổi nhưng có một điều gì đó khiến bạn không làm được?
o Bạn không biết bắt đầu từ đâu trong việc thiết lập mục tiêu ?
o Bạn gặp khó khăn, thất bại trong công việc của mình?
o Làm thế nào để thiết lập và chinh phục mục tiêu?
o Làm thế nào để xác định mục tiêu đặt ra có tốt không, có khả thi không?
o Nên xác lập mục tiêu cuộc đời khi nào?
o Bạn muốn học hỏi kinh nghiệm của những người thành công?
o Và đặc biệt bạn đang khao khát chiến thắng?

Bạn có biết những người có mục tiêu cụ thể cho cuộc đời mình là những người thành công và giàu có nhất? Cuộc khảo sát thực hiện tại trường đại học Yale ở Mỹ đã cho thấy sự khác biệt rất lớn giữa những người biết rõ mục tiêu của đời mình và những người không biết mình muốn gì trong cuộc sống.
Năm 1980, khi được hỏi về mục tiêu đặt ra cho cuộc đời, chỉ có 3% số sinh viên tham gia khảo sát viết ra mục tiêu và kế hoạch thực hiện cụ thể. 13% sinh viên có mục tiêu, nhưng không viết ra giấy. 84% còn lại hoàn toàn không biết (hoặc không có) mục tiêu hay kế hoạch nào.
15 năm sau, sự khác biệt giữa nhóm có mục tiêu rõ ràng cho cuộc đời mình và 2 nhóm còn lại thật sự gây bất ngờ. Số 13% sinh viên có mục tiêu nhưng không viết ra giấy có thu nhập cao gấp 2 lần những sinh viên không biết mình muốn gì trong đời. Điều gây ngạc nhiên lớn nhất nằm ở nhóm 3% sinh viên có mục tiêu và kế hoạch thực hiện chi tiết: họ có thu nhập cao gấp 10 lần tổng thu nhập của 97% sinh viên còn lại! (trích từ Never Eat Alone- Đừng bao giờ đi ăn một mình, Keith Ferrazzi)

Trong cuộc sống mà nhiều người trong chúng ta, hằng ngày đang sống, làm việc đôi khi như quán tính, thói quen và vì các mục tiêu trước mắt, mà rất ít khi dừng lại xác định "mình là ai", "mình thực sự muốn gì" và "mình phải làm gì". Bạn có bao giờ nghĩ rằng sẽ phải lập một "chiến lược" cho chính cuộc đời mình?
Bạn sẽ nhận được lời giải đáp từ buổi hôi thảo
“CHINH PHỤC MỤC TIÊU ”
do Công ty cổ phần đào tạo Thiện Tri Thức và Cộng Đồng Thịnh Vượng Tài Chính tổ chức:
Địa điểm:
Hội trường H5, trường Quản trị Kinh doanh Vinacomin
Ngõ 12, phố Mộ Lao, Hà Đông, Hà Nội
Thời gian: 8h00 – 10h30 Chủ nhật, ngày 31/3/2013
(anh chị lưu ý đến trước 10 phút để check thông tin)

Thông tin diễn giả:
Mr Nguyễn Đăng Thao – CEO công ty CP đào tạo Thiện Tri Thức
Đến với buổi OFFLINE của cộng đồng Thịnh Vượng Tài Chính bạn sẽ nhận được:
Bạn sẽ được chia sẻ những bí quyết thiết lập và chinh phục mục tiêu từ những Bill Gates, Steve Jobs, Mark Zuckerberg…

Khám phá ngành khoa học nghiên cứu về tư duy- lập trình ngôn ngữ tư duy – NLP;
Trải nghiệm sức mạnh tiềm thức;
Tư duy thành công của những người kiệt xuất;
Thiết lập mục tiêu 6 khía cạnh cuộc đời;
Nếu bạn thực sự mong muốn khác biệt, thực sự sẵn sàng để thay đổi chính mình, vậy thì đây chính là sân chơi, là môi trường tuyệt vời để cho bạn thể hiện mình.

HÃY ĐẾN VỚI CHƯƠNG TRÌNH ĐỂ CHÚNG TÔI GIÚP BẠN NHẬN THỨC VÀ TRẢ LỜI CÂU HỎI CHO TƯƠNG LAI BẠN.

http://thientrithuc.com/index.php/ch...-cac-bac-thay/