User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Ngành kĩ thuật hạt nhân

svBK's Newbie Avatar của junhamranhap

Mặc định Ngành kĩ thuật hạt nhân

em đang là học sinh cuối cấp. mấy hôm nữa là phải làm hồ sơ rồi mà em vẫn hoang mang về ngành nghề quá. có anh chị nào học ngành kĩ thuật hạt nhân thuộc nhóm ngành 5 vào tư vấn giúp em với. đây là một ngành mới nên em không được hiểu rõ lắm. anh chị có thể giới thiệu vài điều cơ bản thú vị về ngành này cho em có thêm tí kiến thức được không? Và nếu ai biết thì cho em xin cái chỉ tiêu 2 năm trước vào ngành với, không biết năm ngoái ngành có thiếu chỉ tiêu không ạ? em xin cảm ơn trước !

svBK's Newbie

Mặc định Re: Ngành kĩ thuật hạt nhân

Tớ cũng muốn thi vào nghành này vì ít điểm mà ko biết đầu đuôi ra sao.mong a chị bk tư vấn dùm bọn em.sắp nộp hồ sơ rồi.rối trí wá

Choắt Smod <3 Avatar của Han2

Anh chị BK nào giải đáp giùm em giun rắn đi.
    Khi ta ở chỉ là đất ở....

4. Tớ cảm ơn Han2 đã chia sẻ.

HUT's Master Avatar của fly_with_stars_hut2011

@Han2 giờ này các ẻm nộp hồ sơ hết rồi
    ngành này mới và k hot lắm nên chắc cũng ít người biết, theo mình thì nếu muốn đi theo đam mê thì thích là thi thôi, còn nếu thực dụng thì k nên vì ở việt nam tương lai của ngành này còn xa vời
    còn chỉ tiêu thì có thêm xem trong cuốn những điều cần biết về tuyển sinh đại học và tìm hiểu về các trường đại học cao đẳng phía bắc chứ khi vào trường rồi thì chắc chả mấy ai để ý mấy cái đó nữa đâu

6. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của fly_with_stars_hut2011 có chất lượng:

[ -~] Avatar của bino1810

Cái này không xa với đâu.

Cách đây 2 năm bác tớ có suất học bổng đi Nga học về cái này đây, nhà nước đài thọ, học về phải làm cho nhà nước ít nhất 5 năm. Thằng anh họ tớ không dám đi, cùi quá. Tớ trẻ thêm tí nữa là tớ múc rồi
    SVBK.VN Kết nối bạn bè - Bách Khoa tụ hội

8. Tớ cảm ơn bino1810 đã chia sẻ.

Choắt Smod <3 Avatar của Han2

@fly_with_stars_hut2011: Em tôi vừa mới viết hồ sơ hôm qua, hôm nay nó mới đi chụp ảnh

@bino1810: Em cũng nghĩ như tên fly, học ngành này nếu cố gắng phấn đấu, ra nước ngoài đc rất tốt, nhưng nếu học bình thường mà tìm việc ở Việt Nam thì khó.

10. Tớ cảm ơn Han2 đã chia sẻ.

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Hóa dầu và hạt nhân là 2 ngành sau này kiếm được nhiều tiền lắm đây.

Việt Nam mình đang trên con đường tiến lên công nghiệp hóa, do đó năng lượng hạt nhân là thứ tất yếu phải có. Ở Việt Nam thì chắc không nhiều trường đào tạo về mảng này đâu nên yên tâm là nếu học nghiêm túc thì sau này không thiếu gì việc cũng như tiền
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

12. Tớ cảm ơn 1973 đã chia sẻ.

HUT's Master Avatar của fly_with_stars_hut2011

trước mắt phải nghĩ đến công việc trong nước đã, chứ được ra nước ngoài đâu phải ai cũng giỏi và may mắn thế đâu. như hiện giờ ì ạch mãi, có nước ngoài trợ giúp mới xây đc cái nhà máy hạt nhân, người mình chỉ làm công việc vận hành. công nghệ hạt nhân thì đòi hỏi trình độ cao và kinh phí cũng tốn kém nên nước mình chắc cũng chưa thể phát triển đc

14. Tớ cảm ơn fly_with_stars_hut2011 đã chia sẻ.

svBK's Newbie

Nghe anh chị nói thôi e lại từ bỏ vậy.cố gắng thêm 1đ vào cơ khí.em cũng thích nghịch máy móc lắm.mua cái ì về là fải phá bằng được!!!nhưng ko bốetbôét nếu em trượt đh thì có được xét xuống cđẳng ko.e nghe nói bk năm nay ko tuyển cđ àk

[ -~] Avatar của bino1810

Quote Nguyên văn bởi tangnamdinh Xem bài viết
    Nghe anh chị nói thôi e lại từ bỏ vậy.cố gắng thêm 1đ vào cơ khí.em cũng thích nghịch máy móc lắm.mua cái ì về là fải phá bằng được!!!nhưng ko bốetbôét nếu em trượt đh thì có được xét xuống cđẳng ko.e nghe nói bk năm nay ko tuyển cđ àk
    Có đấy em, xét tuyển từ trên xuống dưới thì phải.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề