User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27

Chủ đề: Chuyển ngành ở năm thứ 2 ???

svBK's Newbie

Mặc định Chuyển ngành ở năm thứ 2 ???

Em năm nay lớp 12 tháng 7/2013 tới là thi đại học rồi. Em có chắc chắn là sẽ thi bách khoa hà nội rồi vì là dân yêu thích công nghệ mà. Em thích học điều khiển tự động nhưng sợ ngành đó điểm cao quá không đỗ được. Nên em tính chọn mấy ngành thấp thôi. Em được biết là bách khoa năm thứ 2 mới phân ngành vậy thì nếu em thi đỗ Vật Lý Kỹ Thuật thì sau năm thứ 2 phân khoa em chuyển khoa sang điều khiển tự động được không ạ.

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Mặc định Re: Chuyển ngành ở năm thứ 2 ???

Chào bạn,

Bách Khoa kể từ năm 2010 chuyển sang hình thức tuyển sinh theo nhóm ngành và phân ngành cho sinh viên chỉ trong nhóm ngành đang học.

Ví dụ nếu bạn học nhóm ngành 2, khi đó lúc phân ngành thì bạn sẽ được phân vào 1 trong 4 ngành của nhóm ngành 2 (bao gồm Điện tử viễn thông, Điện, CNTT và Toán tin) mà không thể vào nhóm ngành nào khác.

Trong trường hợp của bạn, nếu Vậy lý kĩ thuật và Điều khiển tự động hóa cùng 1 nhóm ngành thì mọi chuyện OK, còn nếu không cùng 1 nhóm ngành thì không được.

Theo mình nhớ thì Vật lý kĩ thuật và Điều khiển tự động hóa là khác nhóm ngành thì phải. Tuy nhiên bạn cũng nên kiểm tra lại cho chắc.

-1973
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

svBK's Member

cứ chọn ngành mình thích đi rồi nếu có trượt thì được xuống các ngành khác
    vật lý kỹ thuật và dk tự động không cùng nhóm đâu

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Quote Nguyên văn bởi gà trống Xem bài viết
    cứ chọn ngành mình thích đi rồi nếu có trượt thì được xuống các ngành khác
    Xuống các ngành khác nhưng mà phải trong cùng nhóm ngành, không phải cứ chọn bừa là "xuống" được đâu.

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi 1973 Xem bài viết
    Xuống các ngành khác nhưng mà phải trong cùng nhóm ngành, không phải cứ chọn bừa là "xuống" được đâu.
    thì bạn ấy sợ không đỗ dktd nên đăng ký vật lý kỹ thuật mà
    khi thi đại học thì chỉ đký nhóm thôi chứ ạ đã phân khoa đâu a

Phong thần Avatar của oximenvn

Bạn nên đăng kí điều khiển tự động, nếu đỗ thì ngon, nếu không sẽ được chuyển sang ngành khác.
    Khi học ngành khác mà bạn vẫn muốn học điều khiển tự động, bạn có thể học song ngành hoặc song bằng. (gian khổ đấy)
    Chúc bạn thành công.

svBK's Newbie

Hoc song nganh la nhu the nao. Ha anh. Bang song nganh co gia tri bang bang minh hoc do tu dau ko a.

svBK's Newbie

Ma khong do dktd thi dc chuyen xuong nganh co diem thap hon. Nganh co diem thap hon la nganh thuoc nhom nganh do hay nganh khac han luon a.

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi minhson95 Xem bài viết
    Ma khong do dktd thi dc chuyen xuong nganh co diem thap hon. Nganh co diem thap hon la nganh thuoc nhom nganh do hay nganh khac han luon a.
    BK lấy điểm trúng tuyển theo nhóm ngành bạn nhé, khi đi thi sẽ được phát 1 phiếu đăng kí nguyện vọng bổ sung, nếu không đỗ sẽ được xét xuống nhóm ngành thấp điểm hơn mà bạn có nguyện vọng, tốt nhất thì cứ đăng ký nhóm ngành 2 đi, nhóm này điểm cao nhất nếu đỗ được thì ngon, không thì xuống nhóm ngành dưới vậy
    bạn nên viết có dấu cho dễ đọc nha!

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi cu shine Xem bài viết
    BK lấy điểm trúng tuyển theo nhóm ngành bạn nhé, khi đi thi sẽ được phát 1 phiếu đăng kí nguyện vọng bổ sung, nếu không đỗ sẽ được xét xuống nhóm ngành thấp điểm hơn mà bạn có nguyện vọng, tốt nhất thì cứ đăng ký nhóm ngành 2 đi, nhóm này điểm cao nhất nếu đỗ được thì ngon, không thì xuống nhóm ngành dưới vậy
    bạn nên viết có dấu cho dễ đọc nha!
    Nếu em đăng kí thi ĐKTĐ nhóm ngành KT2 mà không đủ điểm đỗ nhưng đủ điểm đỗ nhóm KT1 thì có được chuyển sang nhóm ngành KT1 không ạ??? Hay chỉ được chuyển xuống các khoa khác trong nhóm ngành KT2 thôi ạ

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề