User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 5/5 ĐầuĐầu ... 345
Hiện kết quả từ 41 tới 48 của 48

Chủ đề: tình bạn đại học

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi cáo đeo nơ
    thực sự ko biết nên đạt tiêu đề topic là gì nhưng thôi cứ đặt vậy
    Mình ko biết mọi người như thế nào, mình cũng là 1 cựu sv bk. Qua phản ánh của nhiều người họ cho rằng tình bạn thời ĐH ko được mặn nồng bằng các tình bạn cấp dưới khác. Ko biết điều này có xảy ra phổ biến ko? chứ mọi người ở chỗ tớ thì đều bảo khi ra trường rồi thì ít liên lạc lại, mà cũng chẳng để làm gì cả. Buồn ko cơ chứ
    Mình thì không học đại học BK nhưng mình cũng có một thời đại học. Theo mình quan niệm đó hoàn toàn không đúng. Đã là tình bạn thì khi nào cũng là bạn, Chẳng qua những người đó đã sống không thật lòng với bạn của mình để rồi khi xa trường đã không giử lại được gì cho mình. Hãy sống thật lòng với bạn bè giúp đỡ và chia sẽ cùng bạn bè. Như thế dù có ra trường, một năm hay mười năm những người bạn của bạn cũng không quên bạn và bạn cũng không quên những người đó.

Hãy là bạn của tôi và xem chi tiết về tôi ở: http://profiles.henho.com/romapt123

svBK's Newbie Avatar của EnragonK9

Icon7

Các pác bàn luận hay quá cơ.
    Theo em thì em thấy bạn bè cấp III cũng chỉ có một vài người là bạn thân thôi.
    Còn ở ĐH nói chung mỗi người rồi cũng có những người bạn thân phải hok.
    Còn các hoạt động ở ĐH em thấy vui hơn cấp III ấy

svBK's AntiFan Avatar của hoabantrang

Mọi người có suy nghĩ thế là không tích cực rồi. Mình trước đây từng học trung cấp ở học viện công nghệ bưu chính viễn thông, các bạn tôi đã đi làm ở nhiều nơi, nhưng chúng toi vẫn giữ liên lạc với nhau đấy thôi. Còn chuyện thăm viếng thì tùy vào khả năng với lại công việc của từng người.
    Riêng tôi không kiếm được việc ở đâu cả nên bây giờ tôi lại là sinh viên ở bách khoa.
    Các bạn cứ cho là phải gặp nhau mới là bạn bè hay sao? Ngày xưa bố mẹ, anh chị chúng ta phương tiện liên lạc không được thuận tiện như bây giờ thì không nói làm gì, bây giờ thì điện thoại ai cũng có rồi, internet có thể nói người người đều dùng, có thể nói là có rất nhiều kênh liên lạc. Đã là bạn bè thì đôi khi chỉ cần một cái tin nhắn là đủ rồi, có cần phải gặp mặt nhau không? hay là gặp nahu chỉ để bù khú với nhau?

svBK's Newbie

Với em giảng dường đại học có lẽ là nơi em gặp được nhiều người bạn tốt nhất và chân thành nhất. Mọi người cho em cảm giác ấm áp của gia đình. Tất cả những điều đó làm cho em vững chãi hơn trong cuộc sống không có bố mẹ người thân bên cạnh...

svBK's Member Avatar của consokhong

Chắc vài tháng nữa là em có câu trả lời cho bà chị cáo.hehe.

Phong thần Avatar của bkgalaxy

Mặc định Re: tình bạn đại học

bây giờ học tín chỉ nên để có được một ng­ười bạn thân cũng khó mặc dù có thể quen rất nhiều.

7. Tớ cảm ơn bkgalaxy đã chia sẻ.

Điều hành viên Avatar của mèo điện

Quote Nguyên văn bởi bkgalaxy Xem bài viết
    bây giờ học tín chỉ nên để có được một ng­ười bạn thân cũng khó mặc dù có thể quen rất nhiều.
    quá chuẩn lun

Love[4]Ever Avatar của Mr Kelvin

Quote Nguyên văn bởi bkgalaxy Xem bài viết
    Chỉ là khó hơn chút thôi bạn ạ . không phải không thể!

10. Tớ cảm ơn Mr Kelvin đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 5/5 ĐầuĐầu ... 345

Thông tin chủ đề