User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 3/5 ĐầuĐầu 12345 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 48

Chủ đề: tình bạn đại học

HUT's Student Avatar của littlepig

Em thấy tình bạn ĐH cũgn hay đấy chứ. Hồi cấp 2 cấp 3 lớp toàn girl là đa số nên chơi thân với nhau cũng chỉ là con gái là chính. Còn lên ĐH, do hoàn cảnh nên con trai hay con gái chơi với nhau thân hết. Hội bạn Đh của em khá dễ thương, mà không thể gọi là hội được vì quá nhiều thành viên

svBK's Newbie Avatar của tera

Thực ra, vì lên đại học, ai cũng đã có sẵn một ý nghĩ là : Bạn bè ở đại học làm sao bằng được bạn bè ở cấp 3, rồi bạn bè đại học thế này thế khác... hic... Những suy nghĩ ấy trở thành những thành kiến cố hữu trong người, nên vì thế mà ai cũng sống khép mình hơn ở đại học... không còn như hồi cấp 3 nữa... Các bác xem tui nói thế có đúng ko?
    Mặt trời khóc khi mặt trời đi ngủ
    Trong đêm tối nên không thấy được đâu
    Và ngày mai khi ngày mới bắt đầu
    Em sẽ thấy ông mặt trời xấu hổ

HUT's Engineer Avatar của pokhun

Quote Nguyên văn bởi tera
    Thực ra, vì lên đại học, ai cũng đã có sẵn một ý nghĩ là : Bạn bè ở đại học làm sao bằng được bạn bè ở cấp 3, rồi bạn bè đại học thế này thế khác... hic... Những suy nghĩ ấy trở thành những thành kiến cố hữu trong người, nên vì thế mà ai cũng sống khép mình hơn ở đại học... không còn như hồi cấp 3 nữa... Các bác xem tui nói thế có đúng ko?
    Không đúng, tui chưa bao h có ý nghĩ như thế cả... Chắc bạn bị ai tiêm nhiễm í ngĩ đấy vào đầu rùi , nên khó thể ngĩ khác được !!!
    Lớp đại học của chị tui rất vui, sút ngày đi học về là chị kể chuện ko ngớt về lớp của chị ấy, thế nên tui chỉ mong vào đại học để được vui như thế... Chị tui tuy ko nói là bạn đại học của chị thế nào nhưng wa cách kể chuện thì rõ là bạn chị tuyệt vời lém!!! Bi h chị tui ra trường được 4 năm rùi, thế mà bạn bè vẫn sút ngày gặp nhau, chơi với nhau rất vui, sẵn sàng júp đỡ... Mới hôm wa chứ đâu, lại họp lớp...
    Nhưng đúng là từ lớp c2, c3, dh của chị, lớp nào cũng vui, chị bảo là "có chị nên lớp vui là fải rùi". Thực ra, mình đối xử với người ta như thế nào, chơi như thế nào thì sẽ nhận lại được như thế thui!!!
    Cấp 3 tui lại ít chơi nhất, chả hỉu sao, chỉ trừ mấy người bạn thân là bi h còn gặp gỡ, còn lại thì quit hết rùi... Ngĩ lại thấy tiếc, giá mà ngày xưa mình chơi hòa đồng hơn...
    thế nên, bạn đừng cho đây là một lời khuyên nhưng hãy đừng nên có í ngĩ: "Bạn bè ở đại học làm sao bằng được bạn bè ở cấp 3, rồi bạn bè đại học thế này thế khác" để rùi "trở thành những thành kiến cố hữu trong người, nên vì thế mà ai cũng sống khép mình hơn ở đại học".
    Bạn nào chả là bạn!!! .Bạn tốt ko fải bởi là c2, c3 hay dh, cốt là ở tính của bạn và sự hợp gu mà thui...
    Đời rất dở...

... nhưng đôi khi vẫn phải niềm nở!!!

HUT's Engineer Avatar của Jig

Đại học cũng có những tình bạn rất rất tốt đẹp. Như tui đây này. Tui có vài người bạn tốt lắm, tốt thật sự. Những lúc khó khăn hay gặp chuyện buồn mới càng thấy quý những ng` bạn đó. Quan trọng là do cách đối xử của mình thôi, gieo nhân nào thì gặt quả đấy, đổ thừa cho dòng đời xô đẩy làm gì, chẳng có cái gì gọi là "tự nhiên" với cả "không hiểu sao" đâu!!! (nhiều lúc nghĩ lại thấy mình cũng chả tốt với chúng nó lắm thì fải):p
    Em xin điểm chỉ...

svBK's Newbie Avatar của tera

Quote Nguyên văn bởi pokhun
    Không đúng, tui chưa bao h có ý nghĩ như thế cả... Chắc bạn bị ai tiêm nhiễm í ngĩ đấy vào đầu rùi , nên khó thể ngĩ khác được !!!
    Lớp đại học của chị tui rất vui, sút ngày đi học về là chị kể chuện ko ngớt về lớp của chị ấy, thế nên tui chỉ mong vào đại học để được vui như thế... Chị tui tuy ko nói là bạn đại học của chị thế nào nhưng wa cách kể chuện thì rõ là bạn chị tuyệt vời lém!!! Bi h chị tui ra trường được 4 năm rùi, thế mà bạn bè vẫn sút ngày gặp nhau, chơi với nhau rất vui, sẵn sàng júp đỡ... Mới hôm wa chứ đâu, lại họp lớp...
    Nhưng đúng là từ lớp c2, c3, dh của chị, lớp nào cũng vui, chị bảo là "có chị nên lớp vui là fải rùi". Thực ra, mình đối xử với người ta như thế nào, chơi như thế nào thì sẽ nhận lại được như thế thui!!!
    Cấp 3 tui lại ít chơi nhất, chả hỉu sao, chỉ trừ mấy người bạn thân là bi h còn gặp gỡ, còn lại thì quit hết rùi... Ngĩ lại thấy tiếc, giá mà ngày xưa mình chơi hòa đồng hơn...
    thế nên, bạn đừng cho đây là một lời khuyên nhưng hãy đừng nên có í ngĩ: "Bạn bè ở đại học làm sao bằng được bạn bè ở cấp 3, rồi bạn bè đại học thế này thế khác" để rùi "trở thành những thành kiến cố hữu trong người, nên vì thế mà ai cũng sống khép mình hơn ở đại học".
    Bạn nào chả là bạn!!! .Bạn tốt ko fải bởi là c2, c3 hay dh, cốt là ở tính của bạn và sự hợp gu mà thui...
    Hic bác hiểu nhầm ý em rui... E chỉ muốn nói đến nguyên nhân tại sao mọi người cứ hay nói: Hoc đại học ko vui bằng cấp 3 chứ bộ...hic... Những người nói thế là vì trong họ vốn có tư tưởng ấy rùi. Còn những người nào ko có tư tương ấy thì họ vẫn có được những tình bạn đẹp ở đai học. Như lớp e đây nè... Có gần 40 đứa thui, nhưng vui đáo để ... hehe... Có khi đến lớp vì phải nghe giảng ( là ít) mà vì đến để nhìn mặt nhau cười là chính, hì... hi`... vui lắm các bác ah...

Quân Nhân Danh Dự

Bạn đại học cùng chuyên môn nên nói chuyện dễ. Bây giờ gặp mấy thằng bạn cũ học kinh tế chả biết nói chuyện gì.

svBK's Member

Anh cũng có nhiều bạn ĐH mà thực sự tốt. Nói chung anh quý bọn bạn học ĐH hơn là bọn bạn cấp III. Mà bọn bạn của anh toàn con gái, giỏi , dễ thương , anh đang ko biết chọn em nào cho phải phép!
    Sao anh không lặng nghe mưa hát
    Hạt giỏ hạt rơi thánh thót buồn
    Tiếng mưa tha thiết tình em đó
    Gửi trọn nơi anh tiếng mưa lòng

HUT's Student Avatar của ellie

Ellie chưa vào đại học nên ko biết được tình bạn đại học là như thế nào. Nhưng mà tình bạn vào thời nào thì cũng là tình bạn.
    Cũng có những người bạn không cùng đi theo ta suốt cuộc đời được nhưng trong lòng ta, ta bít ta có họ trong lòng mình. Như vậy là tình bạn vẫn luôn luôn tồn tại, phải ko?

Hy vọng đến 1 ngày Ellie sẽ được biết tb đại học ntn...
    Que sera sera !

HUT's Engineer

Bạn thì ở đâu chẳng như nhau! Mẫu giáo hay đại học thì cũng là người mà mình quý, mình thik chơi cả... Tớ thì C3 với C2 lại không chơi rộng, chỉ thân thì mới chơi, lên ĐH thì chơi nhìu hơn, đông vui lắm . Có thể cách nói chuyện với mỗi nhóm có hơi khác nhau thật nhưng chả sao. Có những đứa bạn mà tớ coi như gia đình tớ vậy.
    Quá tuổi ký mấy cái chữ nhố nhăng kia rôi...

HUT's Student Avatar của DaiBangTrang

Icon10

Quote Nguyên văn bởi littlepig
    Em thấy tình bạn ĐH cũgn hay đấy chứ. Hồi cấp 2 cấp 3 lớp toàn girl là đa số nên chơi thân với nhau cũng chỉ là con gái là chính.
    :biggrin: Chả bù cho em.Cấp 2 và cấp 3 lớp toàn con trai,đùng phát vào ĐH rơi tõm vào ma trận toàn girl mà cái lớp em lại nhiều girl nhất khoa mới thú vị chứ!:2) Mới đầu chơi với nhiều con gái quá thấy rắc rối thế!Ko quen!Nhưng rồi wuen dần và giờ thì...hehe 90% bạn là con gái rồi!Ban đầu tưởng hiền,hóa ra 1 lũ quỷ sứ kể cũng vui.Mà chả hiểu sao chơi thân với toàn những đứa cũng độc thân như mình :biggrin:cứ hô 1 tiếng là Ok,hội quân ngay!Đi chơi+ăn+bình loạn về con trai,...Thật thú vị!6:
    Sweet memories!

:biggrin:

+ Trả lời chủ đề
Trang 3/5 ĐầuĐầu 12345 CuốiCuối

Thông tin chủ đề