User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/5 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 48

Chủ đề: tình bạn đại học

binhjuventus
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Rosemary
    yêu cầu Bình đại ca viết tiếng anh nhé. ko tiếng Pháp nha.
    Bạn cấp 3 bây giờ chơi không vô tư lắm đâu anh ạ
    hị hị, sorry nhé, tớ quen rồi, với lại đang tập thói quen sử dụng từ tiếng pháp
    Mà tớ viết bằng tiếng pháp mọi người vẫn hiểu mà!!!

HUT's Master

em cũng học cùng trường cũ với anh mà em chẳng thấy thế. riêng lớp em đã phân thành nhóm nhỏ. chưa kể con các thầy cô giáo tự vào, chả học gì cả, chỉ giỏi chia rẽ lớp, lập thành nhóm.
    em ko nói tất cả. nhưng lớp cấp 3 cũng để cho em nhiều suy nghĩ.
    Tủi thân

binhjuventus
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Rosemary
    em cũng học cùng trường cũ với anh mà em chẳng thấy thế. riêng lớp em đã phân thành nhóm nhỏ. chưa kể con các thầy cô giáo tự vào, chả học gì cả, chỉ giỏi chia rẽ lớp, lập thành nhóm.
    em ko nói tất cả. nhưng lớp cấp 3 cũng để cho em nhiều suy nghĩ.
    Hic, chắc cũng có khác, hồi trước đúng là có phân chia một chút nhưng không đến mức như em, sự chênh lệch về tài chính giữa các gia đình không phải là yếu tố gì quá to lớn, mọi người chơi và giúp đỡ nhau cũng nhiều. Không thể trách một nhóm các bạn đã học với nhau năm cấp II, lên cấp III chơi thân hơn với các nhóm bạn khác, điều đó cũng là chuyện bình thường...

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Cái này gọi là... hậu sinh khả úy.

Các lớp đàn em của sếp Bình vượt bậc tiền bối xa lắc rồi.

Hay là Bình đã lạc hậu rồi vậy?
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

svBK's Newbie

Hi cả nhà! Mình thì thấy, học đại học, bạn bè có vẻ hơi nhạt nhẽo. Không biết các anh em khác thế nào.
    Lại còn phân biệt: nhóm tỉnh lẻ thì chơi với nhau, còn nhóm HN thì tụm lại một chỗ. Chán
    Thưa anh em, em la cựu sinh viên K43

HUT's Student Avatar của cold_stone

Tình bạn đại học mới đúng thật là một tình bạn thân thiết theo nghĩa đúng của nó .Ngày xưa ta bé có thể ta thân với bạn này bạn nọ vì đi học cùng đường , ngồi cùng bàn hay là chơi điện tử cùng nhau .Nhưng bây giờ tình bạn với khoảng cách về địa lý của mỗi người sẽ làm cho nó càng đẹp đẽ và chân thật hơn . Hơn nữa bây giờ ta đã lớn , suy nghĩ và sở thích nó cũng khác . Tìm được người hiểu và thông cảm với mình , có thể chia sẻ và an ủi mình những lúc buồn vui . Đó là người bạn thân thiết mà ta nên gìn giữ . Tình bạn đại học thật đẹp và cao quý , hãy nâng niu và tôn trọng điều này ....
    With good reason to frown !

7. Tớ cảm ơn cold_stone đã chia sẻ.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của frankie

Có người nó rằng ,
    ...những người bạn thời đại học là những người sẽ giúp mình công việc và cơ hội trong cuộc sống , còn nếu muốn tìm một người bạn để chia sẻ những lúc gian khó trong cuộc đời thì đó là những người bạn thời phổ thông ...
    Mình thì bạn nào cũng là bạn , cũng là quý , trân trọng thì mình sẽ được đáp lại .

9. Tớ cảm ơn frankie đã chia sẻ.

HUT's Engineer Avatar của Jig

Tùy vào cách mình cư xử thôi. Đại học không fải là không có những người bạn rất thân, rất tốt. Có điều môi trường ĐH là môi trường rộng lớn hơn, không thể tránh khỏi có sự khác biệt vùng miền, lối sống, cách suy nghĩ và cả hoàn cảnh gia đình (khác biệt đáng kể hơn so với cấp II, III). Môi trường rộng => khó tìm được người bạn hợp với mình hơn là điều tất yếu.
    Em chưa ra trường nên chưa bít tình bạn của chúng em sau này sẽ thay đổi thế nào... Nhưng thật ra trong mấy năm ĐH cũng chỉ cần tìm được cho mình một hai đứa bạn thân theo đúng nghĩa thôi. THế là thành công quá mĩ mãn rồi!
    Em xin điểm chỉ...

HUT's Engineer Avatar của pokhun

Mặc định Cái này có vẻ backward roài, lôi lên fát vậy!!!

Tùy từng người mà có quan điểm và suy nghĩ khác nhau về "tình bạn đại học"...
    Với tớ, tình bạn cấp 2, cấp 3 hay đại học thì cũng không có gì khác nhau lém, ở đâu tớ cũng cảm nhận được tình cảm mà bạn bè dành cho nhau hết:
    - Tớ rất thích gặp hội cấp 2, đi chơi với hội đấy thì thôi rồi, như là một cách giảm xì trét (đứa nào cũng có nhận xét như thế!!). Lần nào cũng thế, chỉ toàn là những câu chuyện ko đầu ko cuối, nhưng lần nào về cũng đau hết cả miệng vì phải cười nhìu wa':65: !!! Bạn bè cũng rất quan tâm đến nhau!! . Ah, đặc biệt tớ còn thích đi chơi với cấp 2 nhất vì... nhà gần nhau, mỗi lần đi chơi về đỡ cô đơn, chứ đi với c3 hay dh là đi về toàn ... "cố bước qua nhanh trên con phố" thui, bùn lém!!! Lại ngại nữa!!!
    - Hội cấp 3, hồi cấp 3, mình ngồi bàn đầu, nên ngoan ngoan là , chỉ chơi xung quanh mấy bàn đầu, nói chung là không chơi nhìu, nhưng bi h mỗi lần đi chơi, lần nào cũng đi hết, chả vắng "mẹt" lần nào cả, nhưng thấy chúng nó có vẻ không thoải mái, nhịt tình lém -> chán -> cóc thích -> có lẽ nên bỏ dần!!! . Bi h có đi thì chỉ đi với mấy đứa ngày xưa hay chơi nhất thui!!! Và gặp nhau thì cũng lại ... buôn mãi không hết chuện6: 6:
    - Hội đại học, quan tâm đến nhau rất nhìu, chơi với nhau rất vui, cả trong tổ hay ngoài tổ, có điều, lớp đông wa' nên dù có muốn thì không khí cũng loãng đi, làm sao chơi được hết, nên vấn đề chơi theo nhóm là ... tất yếu, chả có j` fải théc méc!!! Nhưng bi h vẫn đang học, vẫn còn gặp nhau đều đều, thì là như thế. Còn khi ra trường, mỗi đứa một công việc, chắc sẽ ít thời gian gặp nhau, cũng chả bít thế nào, nhưng tớ tin rằng sẽ chẳng có vấn đề j` về tình bạn jữa bọn tớ cả!! Ah, mà bọn tớ toàn đứa ham chơi, thế nên chắc có việc j`, phone fát chắc là có mẹt ngay, hy vọng thía
    Đời rất dở...

... nhưng đôi khi vẫn phải niềm nở!!!

svBK's Member Avatar của hanabi_bk

Quote Nguyên văn bởi pokhun
    - Tớ rất thích gặp hội cấp 2, đi chơi với hội đấy thì thôi rồi, như là một cách giảm xì trét (đứa nào cũng có nhận xét như thế!!). Lần nào cũng thế, chỉ toàn là những câu chuyện ko đầu ko cuối, nhưng lần nào về cũng đau hết cả miệng vì phải cười nhìu wa':65: !!! Bạn bè cũng rất quan tâm đến nhau!! . Ah, đặc biệt tớ còn thích đi chơi với cấp 2 nhất vì... nhà gần nhau,
    Giống hệt tui, chơi với tụi cấp 2 chẳng thấy khác hồi ngày xưa gì cả, cứ chí chóe mỗi khi gặp nhau.
    Bi h có đi thì chỉ đi với mấy đứa ngày xưa hay chơi nhất thui!!! Và gặp nhau thì cũng lại ... buôn mãi không hết chuyện
    Cái nì cũng đúng nhưng thỉnh thoảng gặp nhiều bạn k mấy khi nói chuyện cũng vui lắ. Mỗi khi lớp mình đi chơi tụ tập, hỏi chuyện nhau tha hồ bất ngờ và vui.
    Hội đại học của mình thì tính ra chỉ có 5 đứa nhưng cũng không hẳn thân lắm. Chỉ chơi với 1 boy và 1 girl. Nhg với chúng nó thì thân thật. Tôi cũng bất ngờ vì có thêm 2 người bạn thân ở ĐH
    Lần sửa cuối bởi hanabi_bk; 23-03-2006 lúc 09:54 PM

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/5 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề