User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Các cao thủ giúp em cái này với!!!

svBK's AntiFan

Mặc định Re: Các cao thủ giúp em cái này với!!!

Bán nhà hẻm 5m thông Đất Mới, Bình Trị Đông: 3x15m = giá 1.390 tỷ, đúc 1 tấm, 3PN, 2WC, nội thất cao cấp, nhà mới 100%. Hẻm nhựa 5m thông, tiện kinh doanh, mở công ty, khu an ninh gần chợ, trường học, ngân hàng, tặng 20 triệu nội thất.sổ hồng bao sang tên.Wedsite : http//www.nhamoisaigon.com.LH:0945459911

svBK's Newbie

Mặc định Các cao thủ giúp em cái này với!!!

Đoạn này phải dịch sao các đại ca
    Overlay network: Consider an overlay network with N active peers. With each pair of peers having an active TCP connections. Additionally, suppose that the TCP connections pass through a total of K routers. There are N nodes and N(N-1)/2 edges in the corresponding overlay network. The edges of the overlay network are formed by the individual TCP connections. Routers are not a part of the overlay network since they operate at the lower network layer.
    Cám ơn mọi người nhiều

[ -~] Avatar của bino1810

Bạn không dịch được đoạn nào?
    SVBK.VN Kết nối bạn bè - Bách Khoa tụ hội

svBK's Newbie

có một số từ chuyên mình không biết dịch thế nào cho đúng. Mình chỉ hiểu như này: Xét một overlay network với N peers hoạt động. Mỗi cặp giữa các peers có một kết nối TCP. Thêm vào đó, giả sử rằng các kết nối TCP đi qua tổng cộng K routers. Có N nodes và N(N-1)/2 edges trong overlay network này. Các edges có các kết nối riêng. Routers không là thành phần của overlay network khi nó thực hiện ở tầng mạng thấp hơn.
    Mong bạn và mọi người dịch ra cho nó rỏ ràng giúp mình, cám ơn nhiều!!!

[ -~] Avatar của bino1810

Bạn dịch thế là chuẩn rồi còn gì

Còn các khái niệm peers, nodes, edges trong overlay network thì đúng là khó dịch thật. Bạn thử xét một trường hợp là VPN xem, các khái niệm kia sẽ sáng tỏ ngay

PS: Có 2 cái rất quan trọng khi tìm hiểu overlay network, phải nhớ.

- Focus at the Application level.
    - All active peers and edges is overlay net.
    Lần sửa cuối bởi bino1810; 02-01-2013 lúc 12:56 PM

6. Tớ cảm ơn bino1810 đã chia sẻ.

svBK's Newbie

Thế còn đoạn này thì sao các bác:
    The sender has a lot of data to send and the end-to-end connection experiences few losses.

Le chevalier du ciel Avatar của luugu

Phía gửi có rất nhiều dữ liệu để truyền đi còn kết nối end-to-end thì lại gặp tình trạng mất mát dữ liệu
    On ne voit bien qu'avec le coeur, l'essentiel est invisible pour les yeux ~ ♥

9. Tớ cảm ơn luugu đã chia sẻ.

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi luugu Xem bài viết
    Phía gửi có rất nhiều dữ liệu để truyền đi còn kết nối end-to-end thì lại gặp tình trạng mất mát dữ liệu
    Merci à vous, cái end-to-end là sao bạn nhĩ, khái niệm này mình không biết, bạn có thể giải thích giùm mình với.

Le chevalier du ciel Avatar của luugu

An end-to-end connection refers to a connection between two systems across a switched network. For example, the Internet is made up of a mesh of routers. Packets follow a hop-by-hop path from one router to the next to reach their destinations. Each hop consists of a physical point-to-point link between routers. Therefore, a routed path consists of multiple point-to-point links. In the ATM and frame relay environment, the end-to-end path is called a virtual circuit that crosses a predefined set of point-to-point links.
    Nguồn: http://www.linktionary.com/p/point2point.html

Như vậy end-to-end là giữa 2 mạng thông qua 1 mạng chuyển mạch, nôm na là 1 routed path tạo nên bởi nhiều point-to-point connection

12. Tớ cảm ơn luugu đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề