User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 40

Chủ đề: Kinh nghiem di xin viec

svBK's Newbie

Mặc định Kinh nghiem di xin viec

Chao cac tien boi da ra truong va chua ra truong ,theo minh nghi tat ca cac ban sinh vien dang hoc deu mong muon sau nay ra truong co viec lam phu hop voi so thich cua minh.Nhung van de la o cho ,viec lam phu hop voi minh co han ,nhung so luong nguoi can viec thi lai qua lon ,Vi vay ,nhu cau can thiet la phai co nhung ky nang can thiet va su chuan bi ngay tu trong truong.Vi vay ,theo minh nghi nhung anh chi da ra truong va di lam ,co the cung cap cac kinh nghiem khi di xin viec,cac yeu cau co ban ma hau het nha nha tuyen dung can de cho lop sau co kinh nghiem hon,co su chuan bi tot hon de thuong hieu "Bach khoa " noi tieng .Co le dieu do se rat thiet thuc nhu mot su giup do cung tien:41: .Vi vay cac bac tien boi hay bat dau tu hom nay.
    (Mong cac ban thong cam ,may nha minh dang truc trac nen khong the go tieng viet duoc):biggrin:

svBK's Newbie

Rât mong mọi người nhiệt tình tham gia nhé!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Nói chung mình chưa đi xin việc bao giờ nên ko biết được cảm giác này, hik...nhưng chắc chắn sẽ có nhiều người biết để trả lời, nhưng mình đã được tiếp xúc và có cơ hội đứng về phía nhà tuyển dụng nên có 1 số ý kiến như sau (từ nhà tuyển dụng đó)
    ở vòng phỏng vấn thôi:
    - ăn mặc nên lịch sự nhưng ko cần quá điệu đà, quá nổi. và cũng tùy vị trí tuyển dụng,yêu cầu mà công việc đang xin để có thể lựa chọn cho mình trang phục đi phỏng vấn thích hợp
    Vd: xin vào làm các vị trí năng động, đòi hỏi sau này phải giao tiếp nhiều (thư kí, manager, trợ lí, PR...) thì nên lựa chọn những trang phục làm sao vừa lịch sự, ko lỗi thời: nữ nên mặc váy công sở, nam thì áo sơ mi, quần vải, sơ vin....Ko phải lúc nào giản di: quần tây, áo sơ mi là tốt nhất, nếu xin vào công ty mĩ phẩm mà bạn ko hề trang điểm khi đi phỏng vấn thì cũng là mất điểm
    - Không nên nói quá nhiều hơn những gì nhà tuyển dụng cần biết. Điều này gây cho người tuyển dụng cảm giác khó chịu. 1 lần ở công ty cáo, khi hỏi về 1 vấn đề thì anh chàng đó lại không chỉ nói đến vấn đề đó mà còn nói rất nhiều đến những vấn đề khác theo cách nói ba hoa, tỏ ra ta đây hiểu biết nhiều...và dĩ nhiên là bị loại...
    - Phải chuẩn bị kĩ lưỡng những hiểu biết cơ bản về công việc của công ty đến tuyển dụng và công việc mình đang xin
    .....
    (bổ sung sau, sau khi các bác nhà ta cho ý kiến), khè khè
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

HUT's Engineer Avatar của -Ash-

Ngoài các điều cần nhớ ở trên, bạn cũng nên chú ý một số chi tiết sau, đừng coi nó là nhỏ nhặt và ko quan trọng, đôi khi chỉ vì một điều rất nhỏ như vậy mà bạn sẽ bị loại đấy.
    + Nên đến đúng giờ khi phỏng vấn, tốt nhất là đến 10, 15 phút trước khi phỏng vấn để có thời gian chuẩn bị. Ko nên đến sớm quá, như vậy sẽ tạo cảm giác mình đang mong muốn có việc làm ngay lập tức (mặc dù có thể là như vậy thật :biggrin: )
    + Nên đeo đồng hồ cho dù đó ko phải là thói quen của bạn, kể cả khi bạn đã có điện thoại để xem giờ. Điều đó thể hiện bạn là người coi trọng giờ giấc.
    + Nên đợi người phỏng vấn mời ngồi trước rồi mới ngồi vào ghế. Nếu họ ko mời thì nên hỏi: Liệu tôi có thể ngồi vào đâu đây?
    + Tắt điện thoại trong khi phỏng vấn (cái này rất nhiều người ko để ý)
    + Khi phỏng vấn nên thành thật và tự tin. Trả lời đúng câu hỏi, ko nên trả lời quá 2 phút cho 1 câu hỏi. Hiện nay các cuộc phỏng vấn chỉ đơn thuần là các cuộc trò chuyện giữa 2 bên, nên mình càng thoải mái bao nhiêu thì càng gây đc ấn tượng tốt.
    True friendship comes when silence between two people is comfortable

svBK's Newbie

+Bạn nên tự chuẩn bị cho mình một số câu hỏi mà bạn đoán là người ta sẽ hỏi
    +Nên tìm hiểu rõ và kỹ lưỡng công ty tuyển dụng mình và công việc mình định làm
    +Trước khi trả lời câu hỏi của người tuyển dụng nên tự hỏi họ hỏi câu hỏi đó để làm gì và nên trả lời như thế nào thì họ thấy thích.

svBK's Newbie

Theo tôi khi nộp đơn xin việc nếu chỗ nào nhân đơn qua email thì len nộp qua email vì ho it đọc hồ sơ giấy lắm.cái đó lâu hơn qua email

svBK's Newbie

Mặc định Gmat,iq

Hien nay rat nhieu cong ty khi tuyen nhan vien thuc tap hay nhan vien deu doi hoi ky nang thich ung voi cong viec ,kha nang ung xu,Ben canh do la cac bai thi ve GMAT,IQ.Vi vay ,rat mong cac tien boi chi giao them ve van de nay

HUT's Student Avatar của langtucodon

1> GMAT nói chung là dễ [vấn đề là làm tốc độ thôi]
    2> IQ thì hay luyện là làm được[nếu không gặp câu lạ là pó tay]
    Hãy vươn tay hướng tới mặt trời dù không là mặt trời thì bạn cũng là 1 vì sao sáng
    [trên bầu trời đầy sao2 ]

HUT's Student Avatar của langtucodon

Quote Nguyên văn bởi voanhvn
    +Bạn nên tự chuẩn bị cho mình một số câu hỏi mà bạn đoán là người ta sẽ hỏi
    +Nên tìm hiểu rõ và kỹ lưỡng công ty tuyển dụng mình và công việc mình định làm
    +Trước khi trả lời câu hỏi của người tuyển dụng nên tự hỏi họ hỏi câu hỏi đó để làm gì và nên trả lời như thế nào thì họ thấy thích.
    Đọc trên dantri.com nó nói nhiều về vấn đề này

svBK's Newbie Avatar của s2010

Icon6 vô danh tiểu tốt!!!!

các bác có thể nói rõ hơn 1 chút về GMAT ko, nếu có thể thì nêu cho mình 1 vài ví dụ thì tốt quá.Và mình có thể luyện cái này ntn nhỉ??/

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề