User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 39

Chủ đề: Xin được các anh/chị đã và đang là sinh viên Bách khoa tư vấn ạ :D

svBK's Newbie

Mặc định Xin được các anh/chị đã và đang là sinh viên Bách khoa tư vấn ạ :D

E chào các a chị ạ. Năm nay e đang học 12 và ước mơ của e là trở thành 1 nữ sinh viên bách khoa
    Nhưng h có rất nhiều điều khiến e băn khoăn nên muốn tham khảo ý kiến các a chị.
    H e đang học Chuyên Anh, lực học e khá tốt, hầu hết các bạn trong lớp e và các a chị chuyên Anh khóa trc đều tập trung vào ftu, 1 số khác vào neu và đh quốc gia , k có ai thi bách khoa cả. Nhưng vì nhiều lý do, e k thích ftu, vs lại e đam mê bách khoa lắm . Qua tìm hiểu thì e có thấy 1 số ngành bách khoa có tuyển khối D, nhưng thông tin về các ngành này cũng ít lắm (về cả nội dung học và đầu ra). Hơn nữa, là con gái nên e cũng k biết nó phù hợp với mình không. E mạo muội lập topic xin ý kiến của các anh chị ạ

2. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của Mush có chất lượng:

Uỷ viên hội đồng điều hành BKF Avatar của Còic7

Mặc định Re: Xin được các anh/chị đã và đang là sinh viên Bách khoa tư vấn ạ :D

http://svbk.vn/threads/61877-La-girl...chon-Bach-Khoa
    bạn nên đọc pic này xem nhé
    YM! : ht_mgame360
    FB : http://fb.com/coic7/
    Email :
    Coic7@svbk.vn
    0988.452.793

4. Tớ cảm ơn Còic7 đã chia sẻ.

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi Còic7 Xem bài viết
    http://svbk.vn/threads/61877-La-girl...chon-Bach-Khoa
    bạn nên đọc pic này xem nhé
    Dạ. Em cảm ơn ạ . Em sẽ suy nghĩ

Độc Thân Bang Hội Avatar của phuongdinh

Quote Nguyên văn bởi Mush Xem bài viết
    Dạ. Em cảm ơn ạ . Em sẽ suy nghĩ
    em là con nhà ai mà ăn nói dễ nghe thế.anh mến em rồi đó
    thỉnh thoảng vào đấy mà ôn bài nhé em

HUT's Master Avatar của fly_with_stars_hut2011

đưa cái top ấy ra làm gì, bk k phân biệt con trai con gái gì sất quan trọng là bạn thích gì và bạn thấy mình hợp với cái gì
    bạn thích khoa gì của bách khoa, nói ra để mọi người cho ý kiến

8. Tớ cảm ơn fly_with_stars_hut2011 đã chia sẻ.

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

E chào các a chị ạ. Năm nay e đang học 12 và ước mơ của e là trở thành 1 nữ sinh viên bách khoa
    Nhưng h có rất nhiều điều khiến e băn khoăn nên muốn tham khảo ý kiến các a chị.
    H e đang học Chuyên Anh, lực học e khá tốt, hầu hết các bạn trong lớp e và các a chị chuyên Anh khóa trc đều tập trung vào ftu, 1 số khác vào neu và đh quốc gia , k có ai thi bách khoa cả. Nhưng vì nhiều lý do, e k thích ftu, vs lại e đam mê bách khoa lắm . Qua tìm hiểu thì e có thấy 1 số ngành bách khoa có tuyển khối D, nhưng thông tin về các ngành này cũng ít lắm (về cả nội dung học và đầu ra). Hơn nữa, là con gái nên e cũng k biết nó phù hợp với mình không. E mạo muội lập topic xin ý kiến của các anh chị ạ
    Girl mà học chuyên Anh thì yên tâm em ạ. Ở Bách Khoa có 2 nhóm ngành tuyển khối D là Ngoại ngữ và Kinh tế quản lý.

Về Kinh tế quản lý thì em có thể xem thông tin ở đây: http://svbk.vn/content/321-kinh-te-va-quan-ly. Bên đó học thế nào, học có thích không thì anh không dám chắc, nhưng có 1 điều chắc chắn là rất nhiều mem nữ em ạ.

Về Ngoại ngữ thì anh có thằng bạn học bên đó, nghe nó kể mà học thích lắm. Nhìn chung thì các lớp ngoại ngữ học sướng nhất trường rồi vì học cùng với nhau suốt mấy năm ĐH. Nó kể thỉnh thoảng còn được cô giáo nước ngoài rủ đi chơi .

Nhìn chung thì tùy em quyết định. Một lựa chọn khác anh nghĩ em nên cân nhắc là Hanu.

Bản thân anh chẳng thù ghét gì FTU hay KTQD, HVNH nhưng anh khuyên em không nên vào mấy trường kinh tế vì tiêu cực kinh lắm (BK và Hanu là 2 trường mà anh biết là không hoặc ít tiêu cực)
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

10. Tớ cảm ơn 1973 đã chia sẻ.

Quote Nguyên văn bởi 1973 Xem bài viết
    Girl mà học chuyên Anh thì yên tâm em ạ. Ở Bách Khoa có 2 nhóm ngành tuyển khối D là Ngoại ngữ và Kinh tế quản lý.

Về Kinh tế quản lý thì em có thể xem thông tin ở đây: http://svbk.vn/content/321-kinh-te-va-quan-ly. Bên đó học thế nào, học có thích không thì anh không dám chắc, nhưng có 1 điều chắc chắn là rất nhiều mem nữ em ạ.

Về Ngoại ngữ thì anh có thằng bạn học bên đó, nghe nó kể mà học thích lắm. Nhìn chung thì các lớp ngoại ngữ học sướng nhất trường rồi vì học cùng với nhau suốt mấy năm ĐH. Nó kể thỉnh thoảng còn được cô giáo nước ngoài rủ đi chơi .

Nhìn chung thì tùy em quyết định. Một lựa chọn khác anh nghĩ em nên cân nhắc là Hanu.

Bản thân anh chẳng thù ghét gì FTU hay KTQD, HVNH nhưng anh khuyên em không nên vào mấy trường kinh tế vì tiêu cực kinh lắm (BK và Hanu là 2 trường mà anh biết là không hoặc ít tiêu cực)
    Em phải hiểu thế này.Mọi của cải vật chất trên đời này là do Khoa hoc - Công nghệ - Kỹ thuật mà ra.MÀ Bách khoa hà nội là ngôi trường đáp ứng được những yêu cầu đó.còn kinh tế,ngoại thương,hay tài chính chỉ là chốn buôn tiền,rửa tiền.giỏi về nói hơn là làm.
    Không phải bọn anh học bách khoa mà nói thế này đâu
    Em hãy nghĩ xem những người nỗi tiếng,những chính trị gia,họ đều đi lên từ khoa học,kỹ thuật.có mấy ai đi lên từ kinh tế.?
    EM không phải suy nghĩ gì cho mệt người.Anh tin em là con người của trương bách khoa.
    Cố lên em nhé <><></

HUT's Master Avatar của fly_with_stars_hut2011

@phuongdinh nói thế nhỡ các trường vào đây họ thấy là vấn đề đấy, cho dù có tiêu cực đi nữa thì dùng những từ ngữ như thế là k đúng s
    đừng để lại có 1 vụ như vụ hiệu phó ngoại thương

Quote Nguyên văn bởi fly_with_stars_hut2011 Xem bài viết
    @phuongdinh nói thế nhỡ các trường vào đây họ thấy là vấn đề đấy, cho dù có tiêu cực đi nữa thì dùng những từ ngữ như thế là k đúng s
    đừng để lại có 1 vụ như vụ hiệu phó ngoại thương
    Bác lại hiểu sai ý em rồi.ý em là những người học kt,nt,tc sau này ra thường làm trong các cơ quan kiểu như vậy nhé.

ENOLA Avatar của MiSuk

theo anh nghĩ nếu thật sự em học chuyên Anh thì nên vào các trường bên kinh tế như ftu,neu... hơn là chọn vào bên trường kỹ thuật như bk em à ^^
    đi học hay đánh bạn

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề