User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 29

Chủ đề: Cho em hỏi chút về tin văn phòng!!!

HUT's Student Avatar của jupiter

Mặc định Cho em hỏi chút về tin văn phòng!!!

Bác nào biết nhiều về tin văn phòng chỉ bảo giúp em 1 số thắc mắc này với. Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ:biggrin:

Trong Excel, làm sao để:
    1. Trong cùng một hàng có thể xuống dòng được.
    2. Khi nhập 2 hay nhiều hàng vào thì chữ vẫn đc căn giữa.
    3. Khi sắp xếp trong excel nếu tiêu đề chiếm đến 2 hàng thì sẽ bị sắp xếp cả tiêu đề (mặc dù ở Sort/My data range has đã chọn Header row), làm sao để khắc phục trường hợp này?

Định chụp, cắt màn hình để giải thích cho rõ câu hỏi, nhưng chẳng hiểu sao ở excel lại ko làm được. Vậy bác nào biết thì chỉ bảo giúp em với. Thanks very much!

Cảm ơn anh qp_ll nhiều nha. thắc mắc số 3 em đã giảI đáp được rồI (sau khi làm được 1 và 2). Anh cho em hỏI chút nữa nha:biggrin: .
    Làm sao để:
    1. Gõ được số mũ trong excel (chẳng hạn m3 ), trong word thì gõ m rồI Ctrl Shift ++ nhưng trong excel lạI không thực hiện được.
    2. Để xoá lỗI chữ I hoa ở cuốI một số từ (như trong bài viết này) trong cả word và excel thì làm như thế nào?

Stanley Ipkiss Avatar của The Fool

Quote Nguyên văn bởi jupiter
    Cảm ơn anh qp_ll nhiều nha. thắc mắc số 3 em đã giảI đáp được rồI (sau khi làm được 1 và 2). Anh cho em hỏI chút nữa nha:biggrin: .
    Làm sao để:
    1. Gõ được số mũ trong excel (chẳng hạn m3 ), trong word thì gõ m rồI Ctrl Shift ++ nhưng trong excel lạI không thực hiện được.
    2. Để xoá lỗI chữ I hoa ở cuốI một số từ (như trong bài viết này) trong cả word và excel thì làm như thế nào?
    1. Trong Excel thì tớ không biết phím tắt :biggrin: nhưng có thể chọn Format Cell rồi click superscript :biggrin:
    2. Lỗi chữ I hoa ở cuối từ là do trong tiếng Anh không có từ nào có chữ i ở cuối từ cả nên người ta mới sử dụng chế độ autocorrect cho chữ đó. Bạn chỉ cần sửa trong mục Autocorrect là ok. Trong Office 2003 thì vào Tools/Autocorrect Options rồi tìm cái Replace "i" with "I" xóa đi là ok. Trong Office XP cũng tương tự.
    Học như nghịch thủy hành châu, bất tiến tất thoái.
    Tâm như bình nguyên mục mã, dị phóng nan truy.

Thanks bạn Standley nha. Mình sửa được các lỗi đó rồi. Bạn có thể bày cho mình cách làm sao để:
    1. Trong word của mình khi mình thực hiện copy/paste xong thường xảy ra trường hợp b ị c ách ch ữ nh ư m ình b ôi đ ỏ đ ó. Ph ải kh ắc ph ục nh ư th ế n ào đ ây.

2. Khi mở các file 2 hay nhiều file word cùng một lúc thì nó chỉ hiện mỗi 1 icon word trên taskbar, vì vậy gây khó khăn trong việc sử dụng cùng 1 lúc nhiều file. Bình thường ở các máy khác khi mở các file VD1, VD2, … thì nó sẽ xếp lần lượt trên taskbar mà. Trường hợp này phải khắc phục sao đây?

3. Khi mà mình không sử dụng máy (để máy chờ khoảng 1 phút) sẽ tự động chạy file mà mình mong muốn không (chẳng hạn file ảnh, hoa…. gì đó). Bình thường khi click phải chuột vào màn hình, chọn Properties/ Screen Saver để chọn, nhưng trong Screen Saver toàn hình xấu:biggrin: , mình muốn thay bằng file khác của mình thì phải làm như thế nào?

Thanks bạn Standley nha. Mình sửa được các lỗi đó rồi. Bạn có thể bày cho mình cách làm sao để:
    1. Trong word của mình khi mình thực hiện copy/paste xong thường xảy ra trường hợp b ị c ách ch ữ nh ư m ình b ôi đ ỏ đ ó. Ph ải kh ắc ph ục nh ư th ế n ào đ ây.

2. Khi mở các file 2 hay nhiều file word cùng một lúc thì nó chỉ hiện mỗi 1 icon word trên taskbar, vì vậy gây khó khăn trong việc sử dụng cùng 1 lúc nhiều file. Bình thường ở các máy khác khi mở các file VD1, VD2, … thì nó sẽ xếp lần lượt trên taskbar mà. Trường hợp này phải khắc phục sao đây?

3. Khi mà mình không sử dụng máy (để máy chờ khoảng 1 phút) sẽ tự động chạy file mà mình mong muốn không (chẳng hạn file ảnh, hoa…. gì đó). Bình thường khi click phải chuột vào màn hình, chọn Properties/ Screen Saver để chọn, nhưng trong Screen Saver toàn hình xấu:biggrin: , mình muốn thay bằng file khác của mình thì phải làm như thế nào?
    tâm trạng hiện tại không được tốt :46: nhưng được đọc mấy câu hỏi này lại thấy thích mới lạ

1. Bạn nêu trường hợp bạn copy paste bị như vậy hay bất cứ trường hợp nào cũng thế. Hãy tạo thử 2 file word mới rồi copy/paste từ cái này sang cái kia xem. Khả năng là do bạn copy từ một dữ liệu tiếng Việt bị lỗi về font (nhìn thì vẫn đúng).
    2. Trường hợp này là do bạn để chế độ Group similar taskbar buttons có nghĩ là nó sẽ gộp các cửa sổ cùng một loại vào thành một. chẳng hạn các cửa sổ IE vào một cái, các cửa sổ văn bản word vào một cái trên taskbar. Bạn click phải chuột vào taskbar chọn properties rồi bỏ cái Group Similar .. đi là okie
    3. Trong windows xp bạn vào màn hình screen saver chọn My pictures slide show rồi chọn settings để thiết lập folder sẽ hiện các picture lúc vào màn hình screen saver. Copy các ảnh bạn thích vào folder đó là okie

svBK's Newbie

Đây là lỗi của Vietkey.
    Mở Word chọn Tools--> Options--> Edit --> uncheck ở cái Smart cut and paste .

Cảm ơn Hana và Standley nha.
    1. thì mình sửa được rồi.:biggrin:
    2. vẫn chưa được. Mình đã chọn bỏ Group ở taskbar nhưng vẫn không được (chỉ riêng với word thôi). Chẳng hạn khi mình mở file word VD2 thì file word VD1 sẽ bị che lấp đi, VD1 cũng không hiện trên taskbar. Cũng không xuất hiện khi mình nhấn Alt+Tab để xem. Muốn xem VD1 thì phải để cuộn VD 2 lại ---> chẳng tiện tẹo nào. Bạn xem lại giúp mình với nha. Thanks rất nhiều.
    3. Mình cũng làm được trong WinXP rồi, đang hí hửng định sang đặt lại cho máy mama thì không được2 , máy của mẹ mình cài Win 98. Nó không có My Picture SliceShow ở Screen Sever. Chẳng nhẽ ở Win 98 ko đặt được theo ý mình:52: . Nếu làm được thì phải làm như thế nào đây?

Cảm ơn Hana và Standley nha.
    1. thì mình sửa được rồi.:biggrin:
    2. vẫn chưa được. Mình đã chọn bỏ Group ở taskbar nhưng vẫn không được (chỉ riêng với word thôi). Chẳng hạn khi mình mở file word VD2 thì file word VD1 sẽ bị che lấp đi, VD1 cũng không hiện trên taskbar. Cũng không xuất hiện khi mình nhấn Alt+Tab để xem. Muốn xem VD1 thì phải để cuộn VD 2 lại ---> chẳng tiện tẹo nào. Bạn xem lại giúp mình với nha. Thanks rất nhiều.
    3. Mình cũng làm được trong WinXP rồi, đang hí hửng định sang đặt lại cho máy mama thì không được2 , máy của mẹ mình cài Win 98. Nó không có My Picture SliceShow ở Screen Sever. Chẳng nhẽ ở Win 98 ko đặt được theo ý mình:52: . Nếu làm được thì phải làm như thế nào đây?
    Banana

Tớ chịu :biggrin: (ko có win98 2 )

Làm thế nào để sửa lỗi khi đang online thì có thông báo xuất hiện là máy tính sẽ bị tắt và khởi động lại sau 1 phút nữa. Hic, mình nhớ hôm trước đã có tên bạn chỉ cho cách sửa lỗi này rồi nhưng lâu rùi máy không bị lỗi đó nữa nên quên mất rồi:biggrin: . Bác nào biết thì chỉ dùm mình với nha. Thanks rất nhiều.

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Hừm, nghịch ngợm nhiều mạng đây mà, bị virus rồi
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề