User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23

Chủ đề: Yêu bằng cả trái tim?

svBK's Member Avatar của mr_vinhk44

Mặc định Yêu bằng cả trái tim?

Cái to big này nghe co vẻ củ chuối,củ hành, củ tỏi nhưng không phải là ko đáng suy nghĩ đâu. Là con người, ai chả có mối tình đầu, ai chả một thời yêu bằng cả trái tim mình nhưng mấy ai đi được đến cuối con đường hạnh phúc đâu. Tôi có một thằng bạn thân, nó có yêu một cô bé. Nó yêu lắm, yêu lấy được, yêu chả còn nhìn thấy cái gì nữa vì cô bé đó choáng hết tâm trí nó. Thật đáng buồn là cô bé ko yêu lại, thằng bạn đau khổ. Nó đau lắm, ko biết bao nhiêu lần say rồi lại tỉnh, tỉnh rồi lại say nhưng mọi việc vẫn cứ như thế. Tôi nghĩ nếu nó không đặt hết tình cảm vào cô bé đó, phải chi lúc trước cùng một lúc yêu lấy vài cô,ko có cô này thì thay bằng cô khác, có lẽ tốt hơn. yêu nhau là làm cho cả hai bên đều hạnh phúc chứ làm đêk gì có cái kiểu "anh chỉ cần nhìn thấy em hạnh phúc là anh mãn nguyện rồi" hay "được gặp em và yêu em đã là một niềm hạnh phúc của đời anh", VỨT. Đời còn dài, gái con nhiều, xả láng đi cho đời nó vui (ko đâu lại gây thù chuốc oán với chị em phụ nữ trong 4rum):100:
    Chính vì ngược gió chứ không phải xuôi gió mà diều bay lên, đời cũng vậy!

HUT's Engineer Avatar của Jun

Chưa đến anh đâu mà đã kêu.Rồi lúc ấy lại còn thảm thiết cho hơn...Ko tin à?Cứ chờ đi thì biết...

HUT's Engineer Avatar của girlKTQD

Nghe cứ điêu điêu kỉu gì ý!Mà em chưa thấy có thằng con trai nào mà yêu kỉu như anh nói cả!Mà từ trước đến nay , bản chất của con trai là thích đứng núi này trông núi nọ roài mà!( em thấy mọi người nói thế, ma cả thằng bạn em cũng công nhận thế!:100: :biggrin: )
    ~~> ko tin được
    If I had H,R,T; I cound add E,A to have HEART, but i could add U to have HURT
    I accept to have U to get Hurt and refuse E,A to have Heart without U

svBK's Member Avatar của mr_vinhk44

Quote Nguyên văn bởi girlKTQD
    Nghe cứ điêu điêu kỉu gì ý!Mà em chưa thấy có thằng con trai nào mà yêu kỉu như anh nói cả!Mà từ trước đến nay , bản chất của con trai là thích đứng núi này trông núi nọ roài mà!( em thấy mọi người nói thế, ma cả thằng bạn em cũng công nhận thế!:100: :biggrin: )
    ~~> ko tin được
    Ko tin là tốt, thằng con trai mà yêu như vậy ít lắm, bây giờ có thể gọi là của hiếm còn vài năm nữa có lẽ tuyệt chủng mất. Sau này em có lấy chồng ý thì cứ để nó bồ bịch xả láng còn em cũng phải đổi món bằng vài thằng bé trẻ khỏe. Gọi là lý thuyết khoảng trời riêng thì phải.:biggrin:

Kiếm tiền nuôi con Avatar của chutichhtcbk

Quote Nguyên văn bởi mr_vinhk44
    Ko tin là tốt, thằng con trai mà yêu như vậy ít lắm, bây giờ có thể gọi là của hiếm còn vài năm nữa có lẽ tuyệt chủng mất. Sau này em có lấy chồng ý thì cứ để nó bồ bịch xả láng còn em cũng phải đổi món bằng vài thằng bé trẻ khỏe. Gọi là lý thuyết khoảng trời riêng thì phải.:biggrin:
    Cứ như chạy đua vũ trang về vũ khí bí mất ấy nhỉ. Lão chồng đã quái thì mụ vợ cũng quỉ luôn. Chú và cô nhà chú cũng thế hay sao mà lại tư vấn cho thiên hạ như thế, người ta tan cửa nát nhà thì cứ chú họ nguyền họ rủa.

Chồng gì ông vợ gì tôi
    Chẳng qua cũng cái nợ đời mà thôi.
    Việc nước là việc lớn nhất
    Nhưng việc giữa người với người không thể nhỏ hơn

(Lý Chiêu Hoàng nói với Trần Thủ Độ)

HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA MÃI MÃI LÀ CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
    HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA CHƯA BAO GIỜ VÀ KHÔNG BAO GIỜ LÀ CỦA BẤT KỲ MỘT QUỐC GIA NÀO KHÁC NGOÀI VIỆT NAM

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Một topic hay nhưng bài viết thì quá củ chuối...nó làm cho TY trở nên tầm thường trong cuộc sống và ngay cả trong suy nghĩ..thật đáng tiếc
    Quay trở lại với chủ đề, vậy bạn cho là việc yêu bằng cả trái tim?
    Nghe câu của anh chutich hay quá, vậy nợ đời là gì hả anh? Chả trách người ta gọi là "duyên nợ"
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Suỵt... Avatar của munmun

Quote Nguyên văn bởi quyphuong_longlan
    Yêu hết làm gì. Yêu nhiều khi đổ vỡ thì đau khổ nhiều
    Yêu in ít thôi. Lấy vốn cho những mối tình về sau.
    Nói thì hay nhưng làm không được, anh à! Mun thấy "người nào nói càng nhìu thì càng... không làm được" :biggrin:
    Mà hình như cũng có ai muốn yêu hết lòng, yêu điên cuồng hay yêu mù quáng đâu? Có điều, khi yêu, họ không "đo lường" nổi thì phải?????
    "Tình yêu làm nên những vị anh hùng, nhưng tạo ra những thằng ngốc nhiều hơn"

Độc Thân Bang Hội Avatar của nguoiyeudau

Quote Nguyên văn bởi munmun
    Nói thì hay nhưng làm không được, anh à! Mun thấy "người nào nói càng nhìu thì càng... không làm được" :biggrin:
    Mà hình như cũng có ai muốn yêu hết lòng, yêu điên cuồng hay yêu mù quáng đâu? Có điều, khi yêu, họ không "đo lường" nổi thì phải?????
    Munmun nói trí lí đấy!:41:

HUT's Engineer Avatar của girlKTQD

Không phải là không thể đo lường được ạ!Mà là họ ko chịu để cho lý trí mình điều khiển tinh yêu, mà tình yêu thì mù quáng rồi!Họ cứ yêu thui, dường như yêu chỉ là yêu, không có một dự định nào cả !( vd:thấy bọn chúng nó có người yêu roài, mà mình chưa có,phải bon chen làm phát)

svBK's Member Avatar của cuocsong

Trước đây tôi nghe nhiều nhưng chẳng bao giờ tin có tình yêu như thế . Giờ thì tôi tin rồi . Yêu bằng cả trái tim ,sẵn sàng chấp nhận tất cả vì tình yêu .Giờ nhận ra sao tình yêu của mình hời hợt quá . cảm thấy hổ thẹn với bạn

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề