User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Kiến thức mạng trong ubuntu (sử dụng iptables trong giao tiếp mạng nội bộ)!

svBK's Newbie

Icon14 Kiến thức mạng trong ubuntu (sử dụng iptables trong giao tiếp mạng nội bộ)!

ubuntu nói riêng và hệ điều hành mã nguồn mở nói riêng đang ngày càng chiếm một vị trí quan trong và được nhiều người đang sử dụng! nói về vấn đề bảo mật hay hệ thống bảo vệ là cần thiết trong giao tiếp mạng hệ thống!Firewall trong ubuntu hay linux rất nhiều trong số đó có iptables một hệ thống được sử dụng nhiều! tuy nhiên làm sao để có hiệu quả trong việc sử dụng nó thì lại là một vấn đề cần bàn! Do vậy mình mở chủ đề này trước là mong muốn moi người trao đổi cho nhau về kiến thức iptables nói riêng và bảo mật trong linux nói chung! sau là mình có được nhiều kiến thức hơn từ mọi người phục vụ cho bài tập lớn của mình đang làm! Kính mong mọi người cho ý kiến nhé!

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Mặc định Re: Kiến thức mạng trong ubuntu (sử dụng iptables trong giao tiếp mạng nội bộ)!

Trên hvaonline.net có 1 số bài về iptables khá chi tiết, bạn tìm đọc thử xem
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

[ -~] Avatar của bino1810

Mặc định Re: Kiến thức mạng trong ubuntu (sử dụng iptables trong giao tiếp mạng nội bộ)!

Quote Nguyên văn bởi dragon9110 Xem bài viết
    ubuntu nói riêng và hệ điều hành mã nguồn mở nói riêng đang ngày càng chiếm một vị trí quan trong và được nhiều người đang sử dụng! nói về vấn đề bảo mật hay hệ thống bảo vệ là cần thiết trong giao tiếp mạng hệ thống!Firewall trong ubuntu hay linux rất nhiều trong số đó có iptables một hệ thống được sử dụng nhiều! tuy nhiên làm sao để có hiệu quả trong việc sử dụng nó thì lại là một vấn đề cần bàn! Do vậy mình mở chủ đề này trước là mong muốn moi người trao đổi cho nhau về kiến thức iptables nói riêng và bảo mật trong linux nói chung! sau là mình có được nhiều kiến thức hơn từ mọi người phục vụ cho bài tập lớn của mình đang làm! Kính mong mọi người cho ý kiến nhé!
    - Bảo mật Linux nói chung thì rộng quá. Bạn nên tìm cụ thể một dịch vụ rồi bàn về vấn đề kiện toàn bảo mật cho nó thì hợp lí hơn

- Iptables thì có đầy đủ bùa chú tại đây

PS: Không khoái dùng Ubuntu làm server
    SVBK.VN Kết nối bạn bè - Bách Khoa tụ hội

HUT's Engineer

cấu hình linux làm bài tập lớn môn mạng mà thấy gò bó kiểu gì ấy, chắc mình ko hợp với linux

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề