User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Phương pháp học tiếng Anh

svBK's Newbie

Mặc định Phương pháp học tiếng Anh

cac bac khong ngoai oi
    nah em sinh vien khoa khac
    tieng anh khong duoc tot cho lam
    cac bac co cach nao giup anh em duoc khong

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

chào bạn
    thực sự học TA bây giờ với các phương pháp khác nhau hẳn ko còn mới lạ nên có lẽ ko cần phải nêu ra, vì chúng ta ko ở trong thập kỉ trước. TA bây giờ đã trở nên vô cùng thông dụng nên ko có cách nào khác ngoài cách nên luyện tập thật nhiều, bạn muốn chú trọng ngữ pháp thì đi tìm mua những CDs, sách học luyện về ngữ pháp, luyện từ mới và đọc bài thì tìm các bài TA mà đọc, luyện nói-nghe thì đi học tại những trung tâm. chắc chắn bạn sẽ cải thiện được tình hình TA của mình
    Còn 1 cách nữa, kiếm cô bạn nào học Ngoại ngữ ấy, cô ấy sẽ bày cho...vừa đựoc iu, vừa được gia sư free, tiện cả đôi đường, he he
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi cáo đeo nơ
    chào bạn
    thực sự học TA bây giờ với các phương pháp khác nhau hẳn ko còn mới lạ nên có lẽ ko cần phải nêu ra, vì chúng ta ko ở trong thập kỉ trước. TA bây giờ đã trở nên vô cùng thông dụng nên ko có cách nào khác ngoài cách nên luyện tập thật nhiều, bạn muốn chú trọng ngữ pháp thì đi tìm mua những CDs, sách học luyện về ngữ pháp, luyện từ mới và đọc bài thì tìm các bài TA mà đọc, luyện nói-nghe thì đi học tại những trung tâm. chắc chắn bạn sẽ cải thiện được tình hình TA của mình
    Nói chung chung thế này thì ai chả biết. Cậu biết sách nào hay thì giới thiệu cho người ta.
    To manhbkdt: Ngữ pháp thì có quyển Grammar in Use khá đầy đủ. Phần nghe thì cậu có thể vào voanews.com, phần Special English ý, nó nói chậm rất dễ nghe (tất nhiên nếu cậu có điều kiện online thường xuyên).

Quote Nguyên văn bởi cáo đeo nơ
    Còn 1 cách nữa, kiếm cô bạn nào học Ngoại ngữ ấy, cô ấy sẽ bày cho...vừa đựoc iu, vừa được gia sư free, tiện cả đôi đường, he he
    Nếu cậu đủ trình kiếm được 1 cô bạn như vậy, thì cũng thừa sức trở thành 1 cao thủ tiếng Anh đấy:p
    Kể ra con gái khoa NN cũng xinh ...
    www.openandfree.org <--Blog for C/C++/Unix subjects

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Học tiếng Anh: học đi đôi với hành, thường xuyên mài kiếm.
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

svBK's Newbie

liên thiên tiếng anh như một thằng điên bất cứ lúc nào ---> kiểu gì cũng thành chính quả

Em đi cày vác theo cái đài nghe tạm cũng thấy tiến bộ lắm!
    Post bài đúng nơi quy định !

Mê xế hộp Avatar của hieuoto

Theo mình để học tốt tiếng anh thì lên sang ANH,MỸ hoặc ÚC cho gần ở 1 tháng thì tích lũy đc nhiều cái lắm.Cứ tiết kiệm từ từ rồi làm 1 chuyến du lịch...ổn ngay.

svBK's Newbie

cách học hay nhất bây giờ là phải làm sao đó để thích tiếng Anh một cách tư nguyện. Lúc đó khắc tiếng Anh sẽ ăn nhập vào bạn thôi

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi khannhachboa
    Học tiếng Anh: học đi đôi với hành, thường xuyên mài kiếm.
    Đồng ý với Khànnhacboa cả hai tay.:biggrin:
    Nói chung là học tiêng anh rất cần sự chăm chỉ và tính chịu khó bởi vì nó là môn học thuộc ngành xã hội chứ không phải khoa học tự nhiên. học ngôn ngữ thì có khác gì học văn đâu. KHông yêu nó, không thường xuyên "thăm hỏi" nó thì làm sao mà nó "yêu"lại mình được.
    Theo tớ, các bạn cứ cố gắng gian thời gian hàng ngày chỉ cần 30 phút để đọc một mẩu tiêng Anh bất kỳ và cố gắng hiểu nó. Việc làm này giúp bạn mở rộng vốn từ vựng. Hoặc 30 phút để nghe một mẩu hội thoại thật tập trung.Bạn nên chú trọng phần học từ vựng vì phần lớn, không note được là do bạn không biết từ.
    Về khoản nói thì bạn cũng chẳng cần quan trọng việc phải gặp và nói chuyện được với bọn Tây, chỉ cần tìm cho mình một người bạn cũng thích nói tiếng anh và hai đứa nói chuyện bằng T.A với nhau, vừa vui lại tập cho bạn có phản xạ nhanh khi giao tiếp.Nếu không thì bạn có thể tự luyện tập bằng cách đứng trước gương và nới chuyền với chính mình. Ngại gì nào, có ai biết đâu:biggrin: . hãy noi bất kỳ cái gì mà bạn muốn bằng T.A.Tự tin vào mình, kết quả sẽ khá hơn.
    Bước đầu học tiếng Anh là như thế đã. Về sau, khio bạn đã có vốn từ kha khá+kiến thức Ngữ pháp thì sẽ dùng các cách khác.
    Lưu ý các bạn chớ nên tin vào những mẩu quảng cáo chỉ học mấy tuần hay mấy tháng mà đòi thi TOEFL hay IETLS hay TOIEC.. đạt điểm cao mà mất tiền oan(nghe đâu khoảng 10-16$/buổi tại APPLO hay LANGUAGE LINK):biggrin: .Không có quá trình thì đừng có mơ

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Quote Nguyên văn bởi hieuoto
    Theo mình để học tốt tiếng anh thì lên sang ANH,MỸ hoặc ÚC cho gần ở 1 tháng thì tích lũy đc nhiều cái lắm.Cứ tiết kiệm từ từ rồi làm 1 chuyến du lịch...ổn ngay.
    Cái này cũng đúng, nhưng nguy cơ phát triển theo hướng tiếng Anh bồi là nhiều hơn. Học tiếng anh có thể nói là hiệu quả và tiết kiếm nữa thì theo em Cáo và tranphuong đã chỉ đường rồi đó. Have fun!
    Một ngày mà chúng ta không thắp sáng lên ngọn lửa yêu thương thì có bao nhiêu người chết vì giá lạnh.

A.Mauriac

HUT's Master Avatar của NhânBáchKhoa

Chậc, bác Bé phò bây giờ có quả xe hoành tráng nhỉ

Bác san xẻ thêm chút kinh nghiệm nữa đi

Bác tranphuong thì chỉ đường cho mọi người vào... Trung tâm roài, bác HIếu chỉ đi đâu?
    Nắng đã khuất bên thềm nhà
    Tay em nâng phím đàn buồn sao em
    Lại khóc khóc một mình ...

************.oooO****************
    ************(..... )*****Oooo.******
    *************\ ...(*****(......)******
    **************\ _)*****)..../*******
    *********************( _ /********

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề