User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: cho em hỏi về kstn

svBK's Newbie

Mặc định cho em hỏi về kstn

cho em hỏi
    - lớp kstn thi vào lúc nào ? mức độ thi toán , lý thế nào?
    - nếu em đăng ký khác lúc thi đh (vd lúc nộp hồ sơ đh em chọn cntt thì có được đăng ký kstn cơ điện tử không )
    em yêu thích máy móc , robot,ô tô ,... thì đăng ký cơ điện tử có hợp lý không ( em thích học cả cơ và điện tử , nhưng thích cơ khí hơn)
    ,có thể tả cho em về ngành cơ điện tử , sv cđt ra trường làm gì, cơ hội việc làm của cđt ( ba mẹ em quan tâm cái này)

HUT's Student Avatar của sinhco1

Mặc định Re: cho em hỏi về kstn

Quote Nguyên văn bởi spiritvt1211 Xem bài viết
    cho em hỏi
    - nếu em đăng ký khác lúc thi đh (vd lúc nộp hồ sơ đh em chọn cntt thì có được đăng ký kstn cơ điện tử không )
    em yêu thích máy móc , robot,ô tô ,... thì đăng ký cơ điện tử có hợp lý không ( em thích học cả cơ và điện tử , nhưng thích cơ khí hơn)
    ,có thể tả cho em về ngành cơ điện tử , sv cđt ra trường làm gì, cơ hội việc làm của cđt ( ba mẹ em quan tâm cái này)
    Muốn trả lời cái này chắc cũng phải mất vài khóa bách khoa ra trường mới trả lời hết dc em ah. A ko phải dân cơ điện tử nên ko rõ mấy cái kia chỉ biết là kỹ sư tài năng thi vào khoảng vài hôm sau khi em nhập học (nhập học thương là cuối tháng 8 đầu tháng 9) còn thi toán lý khó hơn bềnh thường nó chẳng theo kiểu toán thi học sinh giỏi gì cả mà nó rất củ chuối . Em ra sau thư viện tạ quang bửu có quán tài liệu bảo nó bán cho cái đề kstn về ốp thôi ( đề năm nào gần như cũng gần giống thế - năm a còn giống y sì ). Nếu ko lên mạng gõ chắc cũng ra ý mà .

Mà theo quan điểm cua a nếu em thích học cơ điện tử sao ko vào chương trình tiên tiến? được học nhiều tiếng anh, chương trình hợp tác nc ngoài, điểm chác cũng ko quá khắt khe và đặc biệt đầu vào dũng dễ có hơn 330 điểm Toeic ( năm ngoái năm kia có hơn 250). Toeic ở đây thi ở trường lúc đầu năm đầy đứa đánh bừa 400,500 điểm đấy ra nhưng mà tốt nhất nên có kiến thức về tiếng anh ko vào học nó cũng khó. Còn kỹ sư tài năng cũng tốt nhưng mà đấu đá nhau lè lưỡi ra vào rồi thì cày tối tăm mặt mũi và thường hơi đơ đơ .
    Nếu ko thích thì vào Việt nhật- Tiếng nhất ngon hơn tiếng anh nhưng học chắc hóc hơn
    Lần sửa cuối bởi sinhco1; 01-11-2012 lúc 08:47 PM

svBK's Member Avatar của arigato

Quote Nguyên văn bởi spiritvt1211 Xem bài viết
    cho em hỏi
    1. Thi sau đợt nhập trường em ạ, điều kiện tổng điểm phải trên bao nhiêu thì tùy từng năm. Mấy năm trước thì toán khó hơn nhiều so với đề thi Đh, lý khó hơn một chút. Nhưng xu thế mấy năm gần đây đề dễ đi nhiều rồi, em xem đề vừa xong sẽ thấy.
    2. Được em ạ. Vì khi đăng ký thi kstn thì có chọn lại ngành em ạ. Điểm vào từng ngành trong kstn cũng khác nữa.
    3. Mấy câu về sau chị không rõ.
    Keep silence.

svBK's Newbie

việt nhật chỉ có cntt thôi ạ ??

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề