User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 47

Chủ đề: Chương trình chất lượng cao-Học thế nào để có kết quả tốt?

svBK's Member Avatar của blackeye

Mặc định Chương trình chất lượng cao-Học thế nào để có kết quả tốt?

Chương trình của chúng ta không phải là dễ xơi phải không ạ. Vậy nên anh em nào có thắc mắc khó khăn thì nêu lên. Mọi người cùng giúp đỡ.Anh em ngày càng giỏi giang, chương trình ta càng có "tiếng tăm" :biggrin:
    Các "cao thủ" của chương trình truyền đạt lại cho anh em kinh nghiệm nhé!

svBK's Newbie

Một câu hỏi khó không lời đáp .Chương trình ko điểm danh gắt ,nhưng không lên nghỉ học thì cũng là một cách.

svBK's Member Avatar của blackeye

Mình có 2 đề xuất:
    -Trí nhớ tốt
    -Tinh thần "tập thể" cao(ý tốt đấy nhé)

Các bạn k49 k50 nhớ tập trug học giỏi ngoại ngữ Anh, Pháp (1 trong 2, hoặc cả 2 mà đều giỏi thì càng tốt-> nên đi học thêm càng sớm càng tốt) sau này đỡ "hối tiếc"

HUT's Student

Một thời đã xa. Chúc các bạn khóa sau học tập tốt, nhớ câu của Bác Hồ nhé. Chương trình của ta nếu chính xác nội dung của bên Pháp thì khá toàn diện và học rất nặng. Tuy nhiên bởi vì được Việt hóa với cách dạy của các thầy nên có những môn nội dung một đằng các thầy ta dạy ra một kiểu khác, tuy nhiên lượng kiến thức như thế là khá lớn. Các khóa sau cố lên nhé

svBK's Member

Cố lên Chiaki!

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Icon13

Hôm qua vừa dán kết quả pfiev k50, em đỗ rồi nhưng chưa biết các chế độ cũng như chương trình của nó ... mong cách anh chị đi trước chỉ giáo vì em có quen mấy anh khóa trên nhưng chẳng có anh nào học pfiev cả ...
    Em đọc TKB thấy phải học Luật với Môi trường, chỉ học Anh chưa học Pháp ... vậy bao giờ sẽ học và học như thế nào ạ ?
    Ai cũng bảo học pfiev rất nặng nên có một số đỗ nhưng rút ra không học, vậy pfiev nặng như thế nào, các anh cho em biết được không ạ ?
    Cho em hỏi thêm về chương trình các môn Toán với Tin thì thế nào ạ ?
    Mong các bậc tiền bối chỉ giáo phương pháp học ... !
    Lần sửa cuối bởi Tử Phong; 27-09-2005 lúc 08:32 AM

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Quote Nguyên văn bởi Thiên Phong
    Hôm qua vừa dán kết quả pfiev k50, em đỗ rồi nhưng chưa biết các chế độ cũng như chương trình của nó ... mong cách anh chị đi trước chỉ giáo vì em có quen mấy anh khóa trên nhưng chẳng có anh nào học pfiev cả ...
    Em đọc TKB thấy phải học Luật với Môi trường, chỉ học Anh chưa học Pháp ... vậy bao giờ sẽ học và học như thế nào ạ ?
    Ai cũng bảo học pfiev rất nặng nên có một số đỗ nhưng rút ra không học, vậy pfiev nặng như thế nào, các anh cho em biết được không ạ ?
    Cho em hỏi thêm về chương trình các môn Toán với Tin thì thế nào ạ ?
    Mong các bậc tiền bối chỉ giáo phương pháp học ... !
    PFIEV là KSTN của trường hay KSTN của Pháp nhỉ, thời tớ chỉ có KSTN của trường và lớp Pháp (Tin, Hóa và Điện) thì phải.

Anyway đã là TN thì học nặng hơn nhất là ngoại ngữ, nhưng cũng có nhiều ưu tiên hơn về điều kiện học tập cũng như cơ hội du học ...
    Tớ khuyên chú cố gắng học điểm cao rồi làm cái TOEFL để "Tây du "còn nếu chỉ ở trong nước thôi thì khi ra trường KSTN cũng chả khác gì SV thường (đấy là quan điểm cá nhân tớ nhé, tớ cũng học lớp thường thôi mặc dù cũng ...)

Học nặng hay nhẹ là do thái độ và mục tiêu học, điểm cao hay không là do phương pháp học và tâm lí đi thi 6:

Stanley Ipkiss Avatar của The Fool

Tranh thủ vào đây em đá đểu mấy bác chất lượng cao cái nhỉ :biggrin:

Chả là một thày giáo mà em biết có hướng dẫn và có trong hội đồng bảo vệ của khóa K45 KSCLC. Thày giáo ấy nói rằng: Đồ án cái bọn CLC này chỉ đáng là Cao đẳng khá thậm chí kém hơn :biggrin: ấy, bảo vệ có người chẳng trả lời được cái gì cả mặc dù hỏi câu hỏi rất dễ để họ gỡ gạc. Cuối cùng thày thương tình cho 8 điểm thế mà vẫn là cao nhất, còn các thày khác toàn cho 6, 7 thậm chí có người cho 5 điểm :biggrin: Nói chung là giáo trình KSCLC là rất hay, của Pháp (nhưng Pháp đang thử nghiệm ở VN :biggrin: , học rất nhiều môn, mỗi môn kiến thức rất nhiều, nhưng lại do GV VN dạy nên mới chuối, với lại SV CLC của mình toàn học theo kiểu VN nên không khá được, thậm chí kém đi.
    hihi đây là ý kiến của em. Em nhận ra rằng học đại học là tự học, cũng rất nhiều SV KSCLC học rất tốt nhưng cũng có người chẳng ra sao, chung quy do tự học mà ra cả. Ai tự học được thì tốt còn không, cũng chuối. Học ở đâu thì tùy nhưng vào KS CLC thì điểm thường thấp, khó đi nước ngoài hơn (trừ đi Pháp).
    Nếu xác định muốn đi học sau 1, 2 năm đầu thì nên học ở ngoài, mà vào được lớp tài năng thì tốt hơn. Rất rất nhiều học bổng cho SV đại cương (chú ý thường xuyên lên phòng đào tạo xem thông báo tuyển sinh du học) Nếu có tiếng Anh tốt + điểm năm đầu cao thì rất rất dễ đi học/
    Lần sửa cuối bởi The Fool; 27-09-2005 lúc 10:15 AM
    Học như nghịch thủy hành châu, bất tiến tất thoái.
    Tâm như bình nguyên mục mã, dị phóng nan truy.

svBK's Newbie

Gửi Thiên Phong : KSCLC yêu cầu phải có các chứng chỉ về tiếng Pháp và Anh mới được nhận đồ án tốt nghiệp,chi tiết thế nào bạn lên văn phòng hỏi.Tiếng pháp học từ kỳ II đến năm 4,năm 5 có học ko thì kô biết,Tiếng Anh chỉ học đến năm 2 hoặc đầu năm 3 .Về chương trình học tớ ko có ý kiến vì học nặng chính là tiếp xúc được rất nhiều vấn đề .Mà hiểu biết rộng mới có thể biến đổi theo thời đại đang thay đổi như chong chóng .Tớ có ước mơ nhỏ ,vì thế nếu chọn lại tớ sẽ ko theo học tại KSCLC hay KSTN mà cũng ko phải là svbk.
    Nếu theo học ,mỗi tháng bạn sẽ được trợ cấp 120000 đ ,tất nhiên nếu đạt điểm học bổng của trường bạn vẫn được theo tiêu chuẩn của trường.(Hiện giờ là như vậy).Phòng thí ngiệm đầy đủ,phòng máy đầy đủ ,khu học cũng ổn ,thầy cố giáo đều là ...nói chung điều kiện học khá tốt so với ...
    Năm 1 năm 2 bạn thường xuyên phải Colle và Ds ,đó là những bài kiểm tra như hồi phổ thông vậy.Môn Toán và Lý học khá sâu và rộng,gần như tuần nào cũng dính colle
    Điều mà Stanley nối về mức độ đồ án thì ko rõ nhưng đề kiểm tra đề thi đôi lúc các thầy cũng cho khá dễ vì môn học nó ở tận đẩu tận đâu ko quan trọng.Điều bạn rút ra rằng học đại học là tự học nó cổ... quá rồi.Hãy so sánh 2 đứa trẻ mới sinh ,trong 1 gia đình khá giả và 1 đứa trong 1 gia đình nghèo khó.Trong 1 gia đình 2 con và trong 1 gia đình cả chục đứa con.

HUT's Master

Hì, em thì em đồng quan điểm với anh Stanley : học đại học là tự học. Còn nếu chưa rút ra được điều đó thì xin lỗi em nói thẳng : đấy chưa gọi là đã học đại học
    Nói chung đầu vào CLC thì tốt, còn đầu ra.. chậc chậc.. em chưa dám nói gì đâu. Nhưng mà em biết một anh K44 học KSTN hay CLC gì gì đấy trường ta, nghe nói điểm khá khẩm lắm mà sao tiếng anh thì siêu dốt, tiếng pháp thì kém hơn em( dù em mới tập tọe vài câu tiếng Pháp ) ... Và bây giờ đang ở nhà .
    Nhưng công nhận lớp này nhiều SV giỏi. Còn về việc phòng ốc thí nghiệm thì em can anh. Có thể hơn các lớp khác, nhưng nói chung chưa là gì đâu ạ
    Tủi thân

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề