User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Hỏi kinh nghiệm của những anh/chị bị đình chỉ 1 kì do thiếu học phí

svBK's Newbie

Icon11 Hỏi kinh nghiệm của những anh/chị bị đình chỉ 1 kì do thiếu học phí

Chào mọi người!
    Thật sự bây giờ là mình rất buồn và bối rối!
    Mình đang là sinh viên năm 3 viện ĐTVT, thành tích học tập tuy không được xuất sắc nhưng cũng thuộc loại khá!
    Mới tối qua, mình biết tin mình bị đình chỉ kì I năm học 2012-2013 do chưa hoàn thành học phí kì II năm 2011-2012! Biết tin mà cả đêm trằn trọc ko ngủ dc, lòng khấp khởi hy vọng là họ nhầm vs ai đó!@@
    Sáng nay mình kiểm tra lại thì kì trước do mình chủ quan, trước khi thu học phí rút một số tiền và chuyển khoản cho bạn mà không để ý số tiền còn lại! Và kết quả là mình bị thiếu mất đúng 30.000đ tiền học phí!@@
    Vậy là đình chỉ 1 kì và nâng mức cảnh cáo lên 2( trước đó là 0)!
    Xin lỗi mod và admin trước, nhưng quả thật là đời *éo là mơ! Học tới lúc thi giữa kì mới biết là vô ích!
    Có thể là mình hơi dài dòng, nhưng nói ra cho nhẹ lòng và cũng để mọi người hiểu hoàn cảnh của mình!
    Đi vào vấn đề chính, anh/chị/bạn nào đã từng rơi vào hoàn cảnh như mình thì cho mình hỏi vài điều:
    -1 là tại sao mức cảnh cáo trên trang sis của mình vẫn là 0 mà ko phải là 2?(thời khóa biểu kì này mình đã bị khóa nên chắc ko phải là do chưa cập nhật)
    -2 là liệu kì sau mình có được đăng kí học bình thường như các bạn khác ko và có bị giới hạn số tín chỉ của mức cảnh cáo học tập 2 ko?
    -3 là kì sau mình muốn học lại thì phải làm những thủ tục gì?
    Chân thành cảm ơn mọi người!

HUT's Student Avatar của sinhco1

Mặc định Re: Hỏi kinh nghiệm của những anh/chị bị đình chỉ 1 kì do thiếu học phí

Trước cũng suýt bị như bạn này. Mình chẳng bao giờ xem thẻ nhưng cho bà chị mượn thẻ bà ấy rút hết tiền dự trữ ra. Lúc mình gửi thấy cứ đinh ninh nên lần đầu bỏ thẻ vào xem thấy thiếu 50 cành . Cái này thực ra là rất khó. Bạn lên phòng CTSV ở 103,104 hoặc tấng 2 hỏi xem. Trước hết là phải hoàn thành học phí đã rồi xin xỏ viết đơn hay thể nào đó thì dựa vào bạn thôi.

Độc Thân Bang Hội

Mặc định Re: Hỏi kinh nghiệm của những anh/chị bị đình chỉ 1 kì do thiếu học phí

Chia buồn cùng bạn, tớ kì này cũng bị nghỉ đây.
    cái thứ 1: tớ ko rõ lắm, của tớ thì bị là nó có hiện.
    2: Bạn vẫn được học bình thường khi làm xong các thủ tục khi có thông báo tiếp nhận học lại. Số tín chỉ sẽ bị giới hạn, mức 2 là 14.
    3: Bây giờ bạn bên C1-103 xin cái giấy nghỉ học tạm thời, xong rồi đi xin đủ 7 cái dấu rồi quay lại nộp( mang theo thẻ sv). Họ sẽ đưa cho cậu quyết định đình chỉ của trường. Giữ cẩn thận tờ đó. Đến khoảng tháng 1 năm sau, khi có thông báo tiếp nhận sinh viên trở lại học thì cậu làm theo các thủ tục !
    Buồn thật ! Mà bạn ở lớp nào thế, tớ cũng năm 3 đvt này.
    Mong bạn sớm lấy lại tinh thần 1

svBK's Newbie

Nhân ngày Phụ Nữ Việt Nam 20-10. Mình xin chúc các chị em phụ nữ vui vẻ, yêu đời hạnh phúc bên người thân yêu!

svBK's Newbie Avatar của vtnnngoc

Nhân ngày Phụ Nữ Việt Nam 20-10. Mình xin chúc các chị em phụ nữ vui vẻ, yêu đời hạnh phúc bên người thân yêu nhé!

svBK's Member

thương bác quá, chắc em cũng sắp rơi vào hoàn cảnh của bác rồi ợ

svBK's Newbie Avatar của 1992

Thực sự không biết nói gì hơn chia buồn với bạn

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi luckymoney Xem bài viết
    Chia buồn cùng bạn, tớ kì này cũng bị nghỉ đây.
    cái thứ 1: tớ ko rõ lắm, của tớ thì bị là nó có hiện.
    2: Bạn vẫn được học bình thường khi làm xong các thủ tục khi có thông báo tiếp nhận học lại. Số tín chỉ sẽ bị giới hạn, mức 2 là 14.
    3: Bây giờ bạn bên C1-103 xin cái giấy nghỉ học tạm thời, xong rồi đi xin đủ 7 cái dấu rồi quay lại nộp( mang theo thẻ sv). Họ sẽ đưa cho cậu quyết định đình chỉ của trường. Giữ cẩn thận tờ đó. Đến khoảng tháng 1 năm sau, khi có thông báo tiếp nhận sinh viên trở lại học thì cậu làm theo các thủ tục !
    Buồn thật ! Mà bạn ở lớp nào thế, tớ cũng năm 3 đvt này.
    Mong bạn sớm lấy lại tinh thần 1
    Bạn ơi cảnh cáo của mình là cảnh cáo kỉ luật chứ ko phải cảnh cáo học tập!
    Thế thì tại sao lại bị giới hạn số tín chỉ đăng kí nhỉ?
    Mình mới lấy quyết định sáng nay!

Độc Thân Bang Hội

Ôi, nản nhỉ. Bị cảnh cáo kỉ luật là ko giảm nhẹ được. Theo như trong quyển Sinh viên cần biết thì ko có nói đến việc giới hạn số tín chỉ đâu.
    Cái khó là kì sau ko biết nên đăng kí môn nào để học. Và mình bị đình đỉ 1 kì nhưng hình như vẫn bị tính tiền học phí. Trường mình lạ thật. Hôm nay tớ lên c9-406 định hỏi vấn đề này mà phòng đó bận họp từ tuần trước chưa xong. nản !

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề