User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 37

Chủ đề: Kế hoạch chỉnh tu lại HĐT!!!

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Icon1 Kế hoạch chỉnh tu lại HĐT!!!

Để hòa nhịp vào với 1 BKF đang phát triển thì HĐT chúng ta cũng cần phải thay đổi một số điều lệ, nguyên tắc và định hướng phát triển cho thời kỳ tiếp theo!

1. Thời gian vừa qua HĐT gặp một số vấn đề nổi cộm sau:
    - Chủ đề không phong phú.
    - Chat chit nhiều dẫn đến bài viết nhàm chán
    - Bộ máy làm việc gặp trục trặc
    2. Để có thể rõ ràng cho hơn cho những người đã lâu năm trong hội và với những người mới vào hội, cần phải khẳng định rõ tiêu chí của Hội:
    - Hội Độc Thân là 1 câu lạc bộ lập ra với múc đích giải quyết vấn đề mâu thuẫn trong nội bộ tình củm của mỗi cá nhân.
    - HĐT là trung tâm ăn chơi giải trí của cả BKF, thành thử trách nhiệm khá nặng nề khi Hội tổ chức một buổi Offline thường niên.
    - HĐT cũng là nơi giao lưu, trao đổi tin tức giữa thành viên trong hội với nhau và cả những thành viên ngoài hội.
    3. Vậy Kế hoạch chỉnh tu sẽ như sau:
    - Thu dọn lại Đại bản doanh của Hội cho "sạch sẽ, tươm tất"
    - Bầu lại bộ máy chính quyền cho Hội.
    - Lập lại danh sách Hội.
    - Sắp tới sẽ có chính thức về thành lập CLB "Sống Đẹp", lúc đấy nhân lực của HĐT sẽ huy động tối đa.

Với những việc trước mắt như vậy rất cần sự hợp tác của các thành viên để gây dựng HĐT tốt hơn. Mong rằng HĐT sẽ có bộ mặt khác trong thời gian sắp tới.

HUT's Engineer Avatar của Jun

Bác Ớt ơi seo sửa nhanh thế em còn chưa kịp...Nhưng ko seo vì mục đích cao cả.Chấp nhận hi sinh.
    Quên sao được cánh hoa gầy trước gió
    Thổn thức lòng chờ đợi ánh bình minh
    Trong đêm thâu vạn vật cũng chung tình
    Trong xa cách vẫn lung linh niềm nhớ

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Đấy!vừa nói ở trên xong em Jun lại Spam roài!đúng là từ đầu năm đến nay HĐT có vẻ yếu xuống trong các phong trào ( chính xác là từ khi em và Only nhận chức - nhưng mừ bi giờ mới thể hiện rõ rệt)nhưng mừ xét thực tế cho thấy thì cũgn do nguyên nhân chủ quan là các thành viên trong hội thời gian này ko còn đc như trước,vì có nhiều thành viên bước vào năm thứ 4 thứ 5 nên thời gian có vẻ eo hẹp hơn, chính vì thế kế hoạch họp offline gặp nhiều khó khăn
    Bên cạnh đó, do box HĐT của chúng ta hiện nay đang trong tình trạng chat chit tràn lan,nên nhiều thành viên cũ vào ko có hứng như trước nữa!dẫn đến nhiều khi các bài thông báo kế hoạch họp mặt hoặc đi chúc mừng SN ai đó ko đến đc các thành viên
    Thiết nghĩ đúng là cần cải tổ lại bộ máy hoạt động của HĐT để có được hướng đi đúng đắn, để làm đc điều đó chúng ta nên đọc lại điệu lệ và mục đích hoạt động của hội để từ đó rút kinh nghiệm!
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

HUT's Engineer Avatar của coi

anh ớt ơi , em ko có học ở hà nội , vì vậy mà những cuộc họp em ko thể đến hết được đâu , có gì các bác thông cảm nhé , hicc , mà các bác họp vào thứ bảy chủ nhật may ra em mới tới được huuu ,tủi thân quá hiccc

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Ớt bổ sung thêm điều lệ về "nhóm họp từ xa" và "họp dự thính" cho HĐT để áp dụng cho các trường hợp như em Coi và em Jun đê! (nhất là em Jun đang lăm le ứng cử chức chủ tịch hội ĐT)
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

Với những người rất muốn tham gia Offline với Hội cũng là điều rất đáng quí! Chắc chắn rằng qua đó cũng xin rút kinh nghiệm và ghi nhận những đóng góp của mọi người! Xin mọi người cứ an tâm, quyền lợi của các bạn không bao giờ sẽ bị phủ nhận!

HUT's Master

Kính gửi bác chủ tịch Ớt ( tức người có con mèo Kitty hồng hồng ở signature trông như con gái ý ).
    Em thấy tình hình muốn chỉnh chu lại HĐT thì tất cả bác, anh AFC, chị Only phải tự nguyện viết đơn từ chức để toàn dân ta đồng lòng bầu lại. Như thế mới công minh, hợp tình hợp lý .
    Mà HĐT có chăng chỉ là cái tên giả, nghe oai oai, Chứ em thấy thành viên trong hội đều có đôi cả rồi . Tiêu biểu là anh ĐI học, hôm qua đã khai thành thực với em là đi Trung Thu mưa với người yêu.C òn bác Thần tượng của em- bác nhanbk thì cũng rứa. Những phần tử này đã làm giảm uy tín của cả hội, làm thành viên mới mất lòng tin vào một tổ chức vốn đã bền vững trước khi chị only và anh AFC lên nắm quyền.
    Kiếm củi ba năm tiêu một giờ. Các thế hệ đi trước đã tốn biết bao bài spam, những ngón tay chai lên vì gõ nhiều, bao nhiêu nơron thần kinh để suy nghĩ . Bây giờ, đùng một cái, thế hệ anh AFC, chị Only ném ngay xuống sông, xuống biển. Ko ổn, ko ổn. EM cảm thấy đau buồn, và phẫn nộ thay cho các bậc tiền bối. Chúng ta, thế hệ sau phải biết gìn giữ lại những nét đẹp, trong sáng, anh minh của HĐT. Vì vậy, em e rằng anh Ớt, anh AFC, chị Only nên tự từ chức trước khi mọi việc quá muộn. Các thành viên như em ko muốn tuyên bố tự lật đổ các anh các chị vì muốn giữ thể diện cho 3 người, đồng thời nâng cao tinh thần Tương thân tuơng ái, nhân đạo vốn đã có trước đây nay đã bị mai một của HĐT ạ. EM xin hết
    Tủi thân

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

:41: :41: :41: :41:
    Hoan hô phát biểu hay quá!

Rất hùng hồn truyền cảm! Phen này em Cin thắng rồi! :51:
    :41: :41: :41: :41:
    Lần sửa cuối bởi Aprilsnow; 19-09-2005 lúc 10:30 PM

Kính gửi đồng chí Cin đáng mến!

Với chức danh chủ tịch đương nhiệm tôi Ớt Không Cay xin có đôi lời phát biểu như sau. Chắc chắn tôi Ớt đây chưa thể từ chức được! Công việc giờ còn rất bề bộn thành thử nếu tôi xin từ chức, chắc chắn một số đồng chí thay vào cương vị của tôi còn rất mơ hồ trong công tác chỉ đạo! Tôi không dám nhận về mình nhưng với cương vị chủ tịch Hội, tôi đã có rất nhiều đóng góp và xây dựng nên nhiều mối quan hệ thực ở trên BKF! Với những cuộc offline, picnic anh em chúng ta kô thể phủ nhận được! Nếu tôi từ chức thì chưa ai dám khẳng định điều đó còn tồn tại. Thành thử xin phép anh em và các đồng chí, cho tôi thêm thời gian để có thể đảm bảo rằng HĐT sẽ mãi là một tổ chức đi đầu trong các phong trào offline của BKF! Kính bút!

Chủ tịch Hội Độc Thân

Ớt không cay
    (đã ký và đóng dấu)

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Có 1 điều anh đồng ý với Cin là từ khi anh với Only lên nhận chức,phong trào của hội có vẻ yếu hơn trước, nhưng cũng như anh nói ở trên,HĐT bây giờ cần chỉnh đốn lại rất nhiều,chính vì thế chúng ta ko nên ngồi trách nhau thế này mà hãy cùng nhau đưa ra ý kiến để đưa HĐT phát triển lên 1 tầm cao mới như hướng thành lập CLB sống đẹp mà pác Ớt đã nói ở trên!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề