User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Bài tập lớn PTisch TK hệ thống kỳ 9

svBK's Newbie

Mặc định Bài tập lớn PTisch TK hệ thống kỳ 9

Các bạn chuyên đề 4 chắc ai cũng phải làm Bài tập lớn PTisch TK hệ thống kỳ 9 cô Hương, mình có baó cáo đây đủ cac yêu cầu của cô Hương tại đây :

http://minh.sf.net/downloads

Mình làm về quản lý nhân sự, tuy nhiên chưa có phần mềm, ai có soft về quản lý nhân sự (ngôn ngữ nào cugn ok) thì cho mình mã nguồn (source) nhé, vì cô Hương yêu cầu có nguòn mà,mình rất cảm ơn

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Chú ngồi tự viết đi, học được nhiều thứ phết đấy, kinh nghiệm ngày xưa tớ học cô Hương chẳng biết gì về database cuối cùng cũng tự mày mò đọc sách viết cho cả nhóm, chả cần source của ai hết. Còn nói thật chú mượn mã nguồn của người khác cũng được nhưng chuẩn hóa cơ sở là của người ta cô Hương nhận ra ngay chẳng qua đôi lúc cô bỏ qua cho thôi.

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Quote Nguyên văn bởi nothingtolose
    Chú ngồi tự viết đi, học được nhiều thứ phết đấy, kinh nghiệm ngày xưa tớ học cô Hương chẳng biết gì về database cuối cùng cũng tự mày mò đọc sách viết cho cả nhóm, chả cần source của ai hết. Còn nói thật chú mượn mã nguồn của người khác cũng được nhưng chuẩn hóa cơ sở là của người ta cô Hương nhận ra ngay chẳng qua đôi lúc cô bỏ qua cho thôi.
    Đúng rồi. Vấn đề khó nhất là chuẩn hóa CSDL còn coding thì dùng cái nào code chả được. Tự mình làm thì khi ra đi làm sẽ tiện lợi hơn nhiều trong công việc đấy

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi Emptychair
    Đúng rồi. Vấn đề khó nhất là chuẩn hóa CSDL còn coding thì dùng cái nào code chả được. Tự mình làm thì khi ra đi làm sẽ tiện lợi hơn nhiều trong công việc đấy
    6:
    Thế chưa thằng nào từng nghe nói về mã nguồn mở bao giờ à. Nếu mà thằng nào cũng ngồi tự mình viết lấy thì bao giờ mới có những Unix, Linux chứ.
    Nên học tập thói quen sử dụng những công cụ có sẵn đi là vừa, vừa tiết kiệm thời gian (với lại tự làm lấy thì chắc gì chúng mày đã làm được cái gì nên hồn).
    Còn cô Hương hả? Cả năm của cô chỉ có Trần Văn Thanh thôi, nếu chịu khó tìm tòi các mã nguồn mới mới một tí thì chắc là cô cũng không phát hiện được đâu
    Lần sửa cuối bởi Aprilsnow; 18-09-2005 lúc 11:41 PM Lý do: Bài có lời lẽ không đúng....
    Những kẻ không biết cai trị thì hãy phục tùng

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Quote Nguyên văn bởi gio_lanh_bac_bang_duong
    6:
    Thế chưa thằng nào từng nghe nói về mã nguồn mở bao giờ à. Nếu mà thằng nào cũng ngồi tự mình viết lấy thì bao giờ mới có những Unix, Linux chứ.
    Nên học tập thói quen sử dụng những công cụ có sẵn đi là vừa, vừa tiết kiệm thời gian (với lại tự làm lấy thì chắc gì chúng mày đã làm được cái gì nên hồn).
    Còn cô Hương hả? Cả năm của cô chỉ có Trần Văn Thanh thôi, nếu chịu khó tìm tòi các mã nguồn mới mới một tí thì chắc là cô cũng không phát hiện được đâu
    Nói thế này sai rồi, đã là SV thì phải tự làm còn nếu xài của người khác thì phải ghi tham khảo vào đó :p :p :p Mà sinh viên mình cái này thường giấu biến. Làm gì nên hồn hay ko thì chưa biết nhưng chỉ biết dùng của người khác thì cũng chẳng tốt đâu.

Nói riêng chút đối với CSDL thì chuẩn hóa là quan trọng mã nguồn chỉ là phụ thôi, nhất là các tool về CSDL tương đối hoàn chỉnh. Tuy nhiên nếu xài mã của người khác thì vô hình đã mượn luôn cái ý tưởng về chuẩn hóa CSDL của họ, sửa lại theo ý mình rất phức tạp, cái đó ko phải là mục đích của cô giáo.

Đấy chỉ là lời khuyên của tớ, cậu viết bài ở trên nên lịch sự chút nhé đừng xưng "thằng" ở đây

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề