User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Bệnh thanh niên.

svBK's Newbie Avatar của ebo

Icon2 Bệnh thanh niên.

Tớ xin phép được gọi tên vấn đề này là "bệnh thanh niên" bởi hiển nhiên nó là bệnh. và vì đây là diễn đàn BKF thuộc địa bàn dân Bk nên tớ cũng chỉ nhắc tới những gì đã từng...của môi trường BK.
    Bệnh thanh niên tương ứng với động từ "nhòm". "nhòm" rất hay xảy ra tại các khu giảng đường D,C...và tiêu điểm là khu C2 (thư viện). Đối tượng thiệt hại là các bạn Sv nữ. Một số bạn nữ ko biết đã một mình đi ra khu vệ sinh và tại đây các bạn đã phải chứng kiến một số chuyện thật tình mà nói là xưa nay chắc chắn là ko hiếm mà có!

Tại tầng 2 khu C2 thư viện tớ từng chứng kiến và cũng từng nghe các bạn kể rằng phải nên cẩn thận! tốt nhất là nên đi 2 người, một lăng quăng ở ngoài và một ở trong làm gì thì làm vì một số đối tượng (sv nam) mắc tật nhầm! các bạn này đã thản nhiên như con chiên ngoan đạo rẽ nhầm vào cánh cửa chỉ cách cánh cửa đáng ra phải là chỗ của các bạn í đúng 1 mét. buồn cười cực kì, có lần tớ đang hăng hái tung tăng thì bỗng khựng lại ngay giữa cửa vì phát hiện ra một bóng hình khang khác đang rửa mẹt (chắc bạn í buồn ngủ nên mù đường) tớ cứ thế đứng nhìn rồi tự dưng bạn í cũng nhìn tớ (qua gương) mặt bạn í đỏ cấp độ cao dần rồi vụt...biến đâu ko biết... Đấy là nhầm thật, nhầm hồn nhiên. Nhưng kiểu này thì các bạn nghĩ sao??? một cô bé đang rửa mặt ở cái bồn ngay ở cửa và chợt ngỡ ngàng phát hiện ra một vật thể lạ xa xa ngay đối diện(qua gương), đấy là cái gì các bạn nam biết. Kèm theo vật thể đem ra khoe ấy là một khuôn mặt nhăn nhở, một điệu cười man dại...hết từ để tả. Đó là bệnh.

Khu giảng đường tự học D9, D7 các bạn nữ cũng ko nên ngồi một mình bởi biết đâu được đấy lại gặp phải những kẻ khốn nạn như cái thằng ku mà đứa bạn tớ từng gặp. Giảng đường rộng, có khoảng 5 hay 6 mống cả nam và nữ, mỗi đứa ngồi một nơi, tớ và con bạn tớ cũng vậy. đang học hăng chợt thấy nó giật bắn mình rồi gọi tớ và lao ra ngoài, nó chui vào nhà vệ sinh khóc. tớ nhìn ra chỗ bạn tớ ngồi, một thằng chó đang nằm ở ghế ngay trên chỗ nó ngồi , lấy sách vở che mất cái mặt đẹp rồi nhưng tay hắn vừa làm gì đấy...đó là lí do bạn tớ phải khóc! hai đứa quay lại thì thằng đó đang sắp sách vở, nó thấy và nó chạy cong mông, ngắm cái dáng ấy cũng thấy đẹp! hay thật là hay!!! Đó là bệnh.

Tại tầng 1 khu C2 dưới thư viện ngay cạnh hội trường oách nhất BK. Thứ 7, Chủ Nhật là 2 ngày vắng vẻ nhất trong tuần, bạn nữ nào đi một mình mà có nhu cầu thì tuyệt đối tránh chỗ đấy ra. Rất nguy hiểm. KHông biết được chuyện gì có thể xảy ra. Có thể nó ko phải là SV, có thể nó là dân ở ngoài...nhiều loại, và nó thường hay đứng ở khu vực cây cối ở phía ngoài cổng phụ... một người đi vào và nó sẽ đi theo. Đặc điểm ở khu hội trường này là cánh cửa rất thấp và ko có then cài vì thế sẽ xảy ra chuyện là sẽ có một cái đầu thò vào (...). Chấm hết nếu ko có bạn ở ngoài!!! Đó là bệnh.

Thực ra đây chỉ là đối tượng cá nhân chiếm phần nhỏ nhưng đúng là đã để lại những gì gọi là ấn tượng quá sâu, nếu muốn vứt ra khỏi đầu muốn lắm nhưng cũng ko thể qua mau được.
    Loại bệnh thanh niên này đang tồn tại , vậy các bạn nữ nhớ chú ý nhé !
    :biggrin: " Thường xuyên chúng ta Cáu Giận. Chúng ta có quyền Cáu Giận nhưng điều đó không cho chúng ta cái quyền được tàn nhẫn! "

HUT's Master

HIc, em chạy sang trường Y thôi .
    Đọc xong bài--> đưa ra kết luận ...........
    Tủi thân

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Cái này gọi là bó chiếu!

Mấy pha này y học bó tay!

Làm mất mặt hết cả người bk !
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

HUT's Master Avatar của sonnvl

Quote Nguyên văn bởi Voi_ma_mut
    HIc, em chạy sang trường Y thôi .
    Đọc xong bài--> đưa ra kết luận ...........
    Sang đấy thiếu j` bệnh trầm trọng hơn! Tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa em ạ,mà tránh vỏ dừa lại gặp vỏ dứa! Thế mới hiểm!

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Quote Nguyên văn bởi ebo

Tớ xin phép được gọi tên vấn đề này là "bệnh thanh niên" bởi hiển nhiên nó là bệnh. và vì đây là diễn đàn BKF thuộc địa bàn dân Bk nên tớ cũng chỉ nhắc tới những gì đã từng...của môi trường BK.
    Bệnh thanh niên tương ứng với động từ "nhòm". "nhòm" rất hay xảy ra tại các khu giảng đường D,C...và tiêu điểm là khu C2 (thư viện). Đối tượng thiệt hại là các bạn Sv nữ. Một số bạn nữ ko biết đã một mình đi ra khu vệ sinh và tại đây các bạn đã phải chứng kiến một số chuyện thật tình mà nói là xưa nay chắc chắn là ko hiếm mà có!

Tại tầng 2 khu C2 thư viện tớ từng chứng kiến và cũng từng nghe các bạn kể rằng phải nên cẩn thận! tốt nhất là nên đi 2 người, một lăng quăng ở ngoài và một ở trong làm gì thì làm vì một số đối tượng (sv nam) mắc tật nhầm! các bạn này đã thản nhiên như con chiên ngoan đạo rẽ nhầm vào cánh cửa chỉ cách cánh cửa đáng ra phải là chỗ của các bạn í đúng 1 mét. buồn cười cực kì, có lần tớ đang hăng hái tung tăng thì bỗng khựng lại ngay giữa cửa vì phát hiện ra một bóng hình khang khác đang rửa mẹt (chắc bạn í buồn ngủ nên mù đường) tớ cứ thế đứng nhìn rồi tự dưng bạn í cũng nhìn tớ (qua gương) mặt bạn í đỏ cấp độ cao dần rồi vụt...biến đâu ko biết... Đấy là nhầm thật, nhầm hồn nhiên. Nhưng kiểu này thì các bạn nghĩ sao??? một cô bé đang rửa mặt ở cái bồn ngay ở cửa và chợt ngỡ ngàng phát hiện ra một vật thể lạ xa xa ngay đối diện(qua gương), đấy là cái gì các bạn nam biết. Kèm theo vật thể đem ra khoe ấy là một khuôn mặt nhăn nhở, một điệu cười man dại...hết từ để tả. Đó là bệnh.

Khu giảng đường tự học D9, D7 các bạn nữ cũng ko nên ngồi một mình bởi biết đâu được đấy lại gặp phải những kẻ khốn nạn như cái thằng ku mà đứa bạn tớ từng gặp. Giảng đường rộng, có khoảng 5 hay 6 mống cả nam và nữ, mỗi đứa ngồi một nơi, tớ và con bạn tớ cũng vậy. đang học hăng chợt thấy nó giật bắn mình rồi gọi tớ và lao ra ngoài, nó chui vào nhà vệ sinh khóc. tớ nhìn ra chỗ bạn tớ ngồi, một thằng chó đang nằm ở ghế ngay trên chỗ nó ngồi , lấy sách vở che mất cái mặt đẹp rồi nhưng tay hắn vừa làm gì đấy...đó là lí do bạn tớ phải khóc! hai đứa quay lại thì thằng đó đang sắp sách vở, nó thấy và nó chạy cong mông, ngắm cái dáng ấy cũng thấy đẹp! hay thật là hay!!! Đó là bệnh.

Tại tầng 1 khu C2 dưới thư viện ngay cạnh hội trường oách nhất BK. Thứ 7, Chủ Nhật là 2 ngày vắng vẻ nhất trong tuần, bạn nữ nào đi một mình mà có nhu cầu thì tuyệt đối tránh chỗ đấy ra. Rất nguy hiểm. KHông biết được chuyện gì có thể xảy ra. Có thể nó ko phải là SV, có thể nó là dân ở ngoài...nhiều loại, và nó thường hay đứng ở khu vực cây cối ở phía ngoài cổng phụ... một người đi vào và nó sẽ đi theo. Đặc điểm ở khu hội trường này là cánh cửa rất thấp và ko có then cài vì thế sẽ xảy ra chuyện là sẽ có một cái đầu thò vào (...). Chấm hết nếu ko có bạn ở ngoài!!! Đó là bệnh.

Thực ra đây chỉ là đối tượng cá nhân chiếm phần nhỏ nhưng đúng là đã để lại những gì gọi là ấn tượng quá sâu, nếu muốn vứt ra khỏi đầu muốn lắm nhưng cũng ko thể qua mau được.
    Loại bệnh thanh niên này đang tồn tại , vậy các bạn nữ nhớ chú ý nhé !
    Câu chuyện này tôi không muốn nói là không tin nhưng thực sự nó không phải xảy ra tất cả ở các giảng đường của BK. Tôi khẳng định điều này vì những hành động trên là hành động rất hiếm khi xảy ra ở một ngôi trường có một chỉ số đầu vào điểm cao như BK. Có thể đó chỉ là những kẻ từ bên ngoài vào hoặc không thuộc hệ chính quy.

Kẻ thù lớn nhất của tôi là sự lười biếng và tự mãn
    Điểm yếu lớn nhất của tôi là sự thiếu tự tin và kém cỏi

canhnguyen@svbkol.org

Độc Thân Bang Hội Avatar của nguoiyeudau

Và mình cũng muốn kể cho mọi người một câu chuyện ở trường trung cấp Kinh Tế HN , đã có một thanh niên vào phòng vs nữ đặt máy quay camera , khi các bạn nữ vào vô tình không biết . Lúc đó có một bạn sv nữ phát hiện ra ..... đuổi bắt tên đó , hắn đã chạy mất cùng máy quay camera của mình . Thật nguy hiểm ...........

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

sao hồi trước mình học chưa bao h được chứng kiến nhi? nói chung hiện tượng này ở bất kì môi trường nào cũng có, bởi đó đúng là những con bệnh. Trong xh chúng ta đều ko thiếu. Mình nhớ có vụ ở trường luật, 1 cô bé bị hãm hiếp khi đang tự học trên giảng đường. Nó vô tình làm xấu đi hình ảnh của các sinh viên, nhưng đúng là đây ko phải là hiện tượng phổ biến. Vậy các bạn nên làm gì?
    Trước hết nên tự bảo vệ mình, như bạn ebo nói, chúng ta nên đi theo số đông đến những nơi nguy hiểm: nhà vệ sinh, các giảng đường vào lúc chập tối....thêm vào đó khi có những vụ việc thế thì hãy hét to lên, chắc chắn còn có rất nhiều các bạn trai có ý thức, tốt bụng sẵn sàng giúp các bạn nữ, con trai BK cũng galant mà

Kiếm tiền nuôi con Avatar của chutichhtcbk

Chả hiểu tại sao bạn lại cho nó cái tên "bệnh thanh niên", có vơ đũa cả nắm thế không? Bạn thật chủ quan khi cho đó là bệnh của giới thanh niên? Bạn nên cho nó một cái tên khác đi.
    Lần sửa cuối bởi chutichhtcbk; 13-09-2005 lúc 12:48 PM
    Việc nước là việc lớn nhất
    Nhưng việc giữa người với người không thể nhỏ hơn

(Lý Chiêu Hoàng nói với Trần Thủ Độ)

HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA MÃI MÃI LÀ CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
    HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA CHƯA BAO GIỜ VÀ KHÔNG BAO GIỜ LÀ CỦA BẤT KỲ MỘT QUỐC GIA NÀO KHÁC NGOÀI VIỆT NAM

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề