User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Yêu sớm...<Chẹp chẹp>

Registered User Avatar của cryingmoon0511

Mặc định Yêu sớm...<Chẹp chẹp>

“Hoàng Anh"! Tiếng gọi nhỏ nhẹ rụt rè từ phía sau khiến Hoàng Anh như khựng lai. Cô bé đã biết người phía sau lưng mình là ai. Tim cô càng lúc càng đập mạnh hơn tưởng chừng như đã thoát khỏi lồng ngực và cặp trong tay như run lên.

Hoàng Anh quay lại và bắt gặp ánh mắt đen và đăm đắm của Anh Giang đang nhìn mình.

- Mình có cuốn tập san tặng Hoàng Anh...

Hoàng Anh đưa tay ra nhận như 1 người máy, bàn tay 2 người vô tình chạm nhau và rời ngay lập tức. Cô đã chạm vào bàn tay người bạn trai cô hằng thương mến.

Bước nhanh tới ghế đá, Hoàng Anh lật cuốn tập san ra và ngay bên trong là hàng chữ đề tặng "Thương tặng Hoàng Anh bé nhỏ của tôi". "Anh Giang" và tự hỏi lòng: "Vậy là sao? Có phải Giang yêu mình không?"

Cô bé nhìn cây phượng già mà nghĩ "Mùa thi sắp tới rồi, mình sẽ dễ dàng vượt qua thôi nếu có sự giúp đỡ của Giang vì mình và Giang đều là học sinh giỏi của lớp. Tình yêu sẽ làm 2 đứa cố gắng hơn. Giang bảnh trai, nhà giàu, học giỏi, hiền lành. Từ nay Giang sẽ là của mình.
    - Hoàng Anh! Phân tích bài văn cho cô.

Hoàng Anh giật mình lúng túng khi nghe cô dạy văn gọi mình. Cô giáo rất ngạc nhiên vì học trò giỏi của mình hôm nay lại không trả lời được câu hỏi dễ dàng này. Cô không hề biết, tối qua lấy cớ qua nhà bạn mượn bài nhưng Hoàng Anh đã trò chuyện với Giang. Sau đó cô về nhà mà không thể nào học được vì cứ nghĩ đến Giang thôi.

Và bây giờ họ không còn chú ý đến học hành nữa, Anh Giang cứ ngắm mái tóc dài của Hoàng Anh còn cô gái thì cứ tìm thơ mà nói về tình yêu của mình.

Đến khi cành phượng kết chùm bông rực rỡ giữa sân trường thì chỉ còn cô bé ngồi khóc lặng lẽ. Kì thi và số điểm như cảnh tỉnh Hoàng Anh và Giang khỏi giấc mơ của họ. Cả 2 không thể vào lớp 10. Cô biết nói sao với ba mẹ, thầy cô đây. Cô chỉ còn biết ngồi khóc những giọt nước mắt muộn màng...

Registered User Avatar của cryingmoon0511

Biểu seo ko nên yêu sớm...Chiệp chiệp...

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Buồn nhỉ

Đấy, lớp 9 đã yêu, rồi thì thế đấy.

Mà bé Hoàng Anh cũng biết sớm lo liệu tính toán đây, lại còn nghĩ đến đoạn anh Giang nhà giầu đẹp chai nữa :100: (duyệt!)

Đến khi cành phượng kết chùm bông rực rỡ giữa sân trường thì... tình yêu của họ đã một cộng một bằng ba chứ! :100:
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề