User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Tìm IC tạo ma trận bàn phím

svBK's Member Avatar của blackstar264

Icon7 Tìm IC tạo ma trận bàn phím

Mình đang thiết kế 1 mạch điều khiển sử dụng nút bấm nhưng với số lượng nút khá nhiều ( khoảng 24 nút), kết nối vơi 89 nên rất tốn port. vì vây mình muốn tìm 1 con IC tạo được ma trận bàn phím để có thể giảm số chân kết nối với 89.
    Bác nào đã sử dụng con IC này rồi thì chỉ bảo minh với nhé!
    Một trái tim giàu lên nhờ những gì nó nhận vào và đẹp lên nhờ những cái nó cho đi.
    Hãy sống để cống hiến !!!!

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Mình đang thiết kế 1 mạch điều khiển sử dụng nút bấm nhưng với số lượng nút khá nhiều ( khoảng 24 nút), kết nối vơi 89 nên rất tốn port. vì vây mình muốn tìm 1 con IC tạo được ma trận bàn phím để có thể giảm số chân kết nối với 89.
    Mình chưa nghe nói có IC loại này ở VN. Nếu bí quá cậu có thể tự lập trình cho một con 89 rồi cho connect với con master của cậu cũng ok mà. Như vậy mạch hơi lớn một chút nhưng được cái chủ động và dễ thực hiện so với dùng IC chuyên dụng

Kẻ thù lớn nhất của tôi là sự lười biếng và tự mãn
    Điểm yếu lớn nhất của tôi là sự thiếu tự tin và kém cỏi

canhnguyen@svbkol.org

Đau thật làm thế thì đúng là mất công quá bác ạ, em nghĩ chắc chắn là phải có loại IC đó như kiểu IC dành cho phím bấm điện thoại kiểu pulse chứ..

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Quote Nguyên văn bởi blackstar264
    Ku,mày thử đọc bài này xemmột số kiểu thiết kế tiết kiệm chân cho vi điều khiển Không phải bọn mày làm cái thang máy 24 tầng đấy chứ ? :p he he

The end is just the beginning

Stanley Ipkiss Avatar của The Fool

Dùng 8279

hoặc có thể chơi theo kiểu giống như vi xử lý, giải mã địa chỉ cổng ngoại vi.

Vi xử lý có thể xử lý giải mã tới 2^16 cổng ngoại vi :biggrin:
    Lần sửa cuối bởi The Fool; 08-09-2005 lúc 07:40 PM
    Học như nghịch thủy hành châu, bất tiến tất thoái.
    Tâm như bình nguyên mục mã, dị phóng nan truy.

Không phải bọn mày làm cái thang máy 24 tầng đấy chứ
    Hê he, 24 tầng thì ít quá, làm thế chả bõ mua nhôm....
    Dù sao cũng cám ơ mày nhiều về cái link, cái đó có vẻ hợp với nhu cầu của bọn tao ra phết. Thế chúng mày bắt đầu làm chưa hả Vũ

HUT's Student Avatar của manhfd

Cac bac noi chuyen VDK zui wa nhi!!!!!!
    Em dan 47, cung rat khoai hoc VDK, cac bac co de tai hay hay nao chia se dan em phat

To Blackstar : bac van dung 89 ah, em sap toi chuyen sang Pic, mai 89 chan roi, em moi doc qua ve Pic thay con nay co nhieu tinh nang uu viet hon han kho noi hoi mac ty

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Quote Nguyên văn bởi manhfd
    Cac bac noi chuyen VDK zui wa nhi!!!!!!
    Em dan 47, cung rat khoai hoc VDK, cac bac co de tai hay hay nao chia se dan em phat

To Blackstar : bac van dung 89 ah, em sap toi chuyen sang Pic, mai 89 chan roi, em moi doc qua ve Pic thay con nay co nhieu tinh nang uu viet hon han kho noi hoi mac ty
    Dùng PSoC đi. Con này còn hay hơn là PIC nhiều đấy

To manh fd :Vấn đề ko phải dùng cái nào ưu việt hơn mà là dùng cái nào quen hơn thôi. Các chú năm nay mới năm thư tư thì nên nghiên cứu về caí gì đó mới hơn, còn bọn anh thì năm nay năm cuối nên ko đặt nặng vấn dề là dùng cái gì, cốt sao nó có hiệu quả và đạt đúng mục đích mình mong muốn. Vả lại bọn anh ko đi sâu về VDK nên mọi thứ nên đơn giản thì hơn..

HUT's Student Avatar của manhfd

Quote Nguyên văn bởi blackstar264
    To manh fd :Vấn đề ko phải dùng cái nào ưu việt hơn mà là dùng cái nào quen hơn thôi. Các chú năm nay mới năm thư tư thì nên nghiên cứu về caí gì đó mới hơn, còn bọn anh thì năm nay năm cuối nên ko đặt nặng vấn dề là dùng cái gì, cốt sao nó có hiệu quả và đạt đúng mục đích mình mong muốn. Vả lại bọn anh ko đi sâu về VDK nên mọi thứ nên đơn giản thì hơn..
    Bac noi dung lam!!!!

Con em muon chuyen sang Pic vi em rat khoai hoc vdk , cung cha phai muon di sau gi dau em chi muon kham pha them nhung cai moi me ma hon ma 8051 ko co

Noi chung la voi cac ung dung cua sv thi 8051 la on

Nhung muon lam mot cai gi do cao xa hon thi nen chon cac VDK manh hon : Pic ,AVR, ..... va cao cap hon nua la Psoc

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề