User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 54

Chủ đề: Bạn biết đến BKF như thế nào???

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Mặc định Bạn biết đến BKF như thế nào???

Nhớ lại cách đây 3 năm, một người bạn mới bảo tôi rằng. Vào đây đi http://bachkhoa.org (domain cũ của BKF) có nhiều tên K45 lắm. Hồi đó những nhân vật nổi đình, nổi đám của BKF như: DKQD, Quái vật C13 là những người sôi nổi và nhiệt tình nhất. Vài ngày sau sự ra đời của BKF, Box FET (một trong những box ra đời tương đối sớm của BKF,hình như là sau box FIT và FFL thì phải) ra đời dưới sự chỉ đạo của đại ca Binhjuvetus. Nhớ ngày đó còn cãi nhau ỏm tỏi với Binhjuve về việc giá cước điện thoại và internet của Việt nam.

Kỷ niệm đầu tiên của tôi với BKF là vậy? Còn bạn thì sao? Vì sao bạn biết tới nó (BKF)

Kẻ thù lớn nhất của tôi là sự lười biếng và tự mãn
    Điểm yếu lớn nhất của tôi là sự thiếu tự tin và kém cỏi

canhnguyen@svbkol.org

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Tớ ấy à?

Vào một ngày đẹp trời, đầy nắng và đầy mưa, đầy gió và đầy bụi, đầy mây và đấy sấm chớp...

Tớ đang chăm chỉ ngồi học (giờ ra chơi các bạn ạ!)

Bỗng có một cái bóng bước đến...

Tớ giật mình ngẩng lên... Chà, hóa ra là binhjuventus!

Này, vào đây mà chơi... nói đoạn đại ca bình chép xoạch cái địa chỉ forum.bachkhoa.org vào vở, rồi để mặc tớ ngơ ngác như thằng đần, quay đít đi mất như ma đuổi or như thể vừa làm một việc tội lỗi.

Rồi thỉnh thoảng, tớ vào net chat chit, k có "hàng", tớ vào diễn đàn chơi tạm.

Rồi lập nik...

Rồi spam...

Rồi BKF die...

Rồi ku Hoàng lại gửi tớ link mới...

Rồi tớ lại đi chat...

Rồi không có "hàng", tớ lại vào 4rum...

Rồi lại spam...

...
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Còn tớ đi tìm tài liệu về robot thế quái nào search ra cái bachkhoa.org thế là vào đọc, đúng dip lại rảnh rỗi vì vừa đi làm chưa có việc gì ngoài việc suốt ngày lên net đọc. Thế là join luôn vào BKF và góp mặt đến h, spam, chat chit, chuyên môn thơ ca đủ cả, BKF vui thật.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của frankie

một vài tháng trong bachkhoa.org cũng hay hay , sau đó , bước vào năm thứ 4 , buổi đầu tiên học VXL (Thầy HDũng ) nghe thầy nói về BK forum từ những cái nhìn khác ..., khiến tò mò với những bài HOT như của Trienchieu , Binhjuventus ,...
    Một thời gian sau thấy biệt tăm không thấy forum.bachkhoa.org trên mạng nữa và cũng dần quen với sự vắng mặt của nó trong gần nửa năm ( có thể đã không kịp biết đến với 1 domain khác) Chỉ cách đây 3 tháng , check mail thấy ai đó quảng cáo có 1 diễn đàn của BK với 1 cái domain Free , bây giờ cũng không nhớ rõ và cũng không có ấn tượng gì với nó. Suy nghĩ cố gắng để tồn tại 1 forum cho SV BK gần như không nghĩ đến , cho đến khi cũng 1 lần check mail nhận đc svbkol.org , một cái tên viết tắt hơi khó nhớ hôm trước , nhưng rất may có lẽ admin nhận ra điều đó = việc add homepage cho trang này , vì thế mỗi lần vào NET mình có thể nhớ đc nó, hình như vẫn còn nguyên daba cũ khiến mình muốn quay lại với nó 1 lần nữa.
    Nghĩ cho cùng , sự tồn tại của 1 forum mà nhất là forum nói tự do của SV lúc nào cũng có lời chê trách và khen thưởng . Tuy nhiên , mình cũng không cảm tình gì những bài viết không nên nói về thi cử hay chuyện thầy cô , cũng như 1 thầy dạy mình đã nói , đây là forum SV BK chẳng nhẽ lại fanh fui chuyện xấu cho người ngoài xem. !? .
    Đọc qua bài viết của Admin về việc phá hoại BKF của 1 ai đó, mình cũng thấy đó là 1 việc làm không mục đích và không đúng chỗ , BKF là forum của SVBK , là 1 sv của trường thì nên có gì đó đóng góp cho BKF , nếu như bạn chưa từng có lần nào tìm đc thông tin bổ ích từ BKF thì có thể nghĩ BKF là 1 forum bình thường , nhưng mình đã có ít nhất 1 lần ! nên có thể có suy nghĩ khác

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Đó là đầu năm thừ 2, bé Thảo ( sweetgrass ) hỏi mình đã tham gia 4rum nào chưa, mình bảo chưa..nên SW đã viết cho mình địa chỉ 4rum này ..thế là vào, lập nick, nói chuyện với mọi người và bây giờ cứ vào mạng là phải vào bkf
    Kỉ niệm với bkf thì nhiều lắm, từ chuyện đi ăn lần đầu với dân bkf toàn nhân cũ ( dkqdiep, lazygaugau, quaivat, hoanbeo, libra...sau đó là lần đi bán hàng ở hội chợ bkf )
    hehehe
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

Suỵt... Avatar của munmun

Hùi đó mun quen chụt ở một forum khác, rùi thân với chụt, rùi sau đó forum đó tan rã, chụt giới thiệu với mun forum này. Vào đây, nói chuyện thấy gần gũi và hợp, thế là mun ở lại đây. Một dạo BKF die, dạo khác thì những "người quen cũ" (trong đó có cả chụt) đi mất nên tớ cũng im hơi lặng tiếng. Sau đó "quyết tâm quay lại", thế là quen thêm rất nhìu bạn mới, vui đáo để. Sau đó chụt cũng quay lại. "Gia đình đoàn tụ", hehehe
    "Tình yêu làm nên những vị anh hùng, nhưng tạo ra những thằng ngốc nhiều hơn"

Quên mất bổ sung (sờ nặng hay xờ nhẹ nhỉ) là tớ vào xem BKF từ hồi năm thứ 3 (2003), cuối năm lập nik (trước đợt SEAGames với ASEAN Paragames đó). Rồi mãi mới kích hoạt dưng mừ chẳng pot bài bao giờ. Mỗi đến dạo làm đồ án (giữa năm 2005) time rỗi nhiều quá mới vào đây bon chen, hé hé...

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Quên mất bổ sung (sờ nặng hay xờ nhẹ nhỉ) là tớ vào xem BKF từ hồi năm thứ 3 (2003), cuối năm lập nik (trước đợt SEAGames với ASEAN Paragames đó). Rồi mãi mới kích hoạt dưng mừ chẳng pot bài bao giờ. Mỗi đến dạo làm đồ án (giữa năm 2005) time rỗi nhiều quá mới vào đây bon chen, hé hé...
    Thế mà đồng chí bi giờ nở rộ bài viết quá. Đúng là cái gì cũng phải có mùa của nó.

Nhớ ngày xưa khi mới tham gia BKF mình được giao cái chức mod của box đồ họa . Thế mà bi giờ mù tịt về khoản đó. Lạc hậu mất rồi

Quote Nguyên văn bởi Langthangnet
    Thế mà đồng chí bi giờ nở rộ bài viết quá. Đúng là cái gì cũng phải có mùa của nó.

Nhớ ngày xưa khi mới tham gia BKF mình được giao cái chức mod của box đồ họa . Thế mà bi giờ mù tịt về khoản đó. Lạc hậu mất rồi
    Hik, nghe như... lang ben hay nấm ngoài da vậy!

Nở rộ bài viết quá cũng sợ, lúc nào cũng bị mấy bác Admin với Mod soi. Viết cái gì cũng sợ bị xóa, 2

Bây giờ phải nghĩ cách gì để spam bài mà người ta không có lý do gì để xóa mới tài :100:!

Mùa này là mùa gì?
    Mùa spam bạn ạ!

binhjuventus
    Guest

Không thể nhớ nổi hồi đó làm sao vào được BKF nữa. BKF hồi đó còn khá "tiêu điều", chưa có một kết cấu rõ ràng. Khi vào còn chưa có box FET, nhắn bạn Minhlover (Bạn cũ của tớ hồi cấp III) mở box FET. Mãi nó mới mở cho. Là người đầu tiên quản trị box FET (rồi dần dần leo lên tận chức Admin, hồi đó dân ĐT4 có ô trên BKF hơi bị to ).

Chứng kiến mọi sự thăng trầm của BKF, và đặc biệt là box FET. Giờ thì ít vào hơn nhưng vẫn hay vào BKF đọc.

À quên, hồi đó box FET còn kết giao với box khoa Điện (khi là Smod, tớ cũng nhảy vào box khoa điện quản trị nhưng không vãn hồi nổi sự xuống dốc của box khoa điện nên đành đóng cửa, sau này box khoa điện bị sáp nhập vào box KTQL hay sao ấy, không rõ vì khi đó mình rời bỏ chức vụ lâu roài!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề