Một buổi sáng chủ nhật bình thường như mọi chủ nhật khác<có khác gì ngày thường đâu cơ chứ?>.Hôm nay dậy sớm quá-có mỗi 7h bọ<mà bình thường phải 10h mới thèm bò ra khỏi giường>,hôm nay phải dậy sớm mà,có việc mà.Được cử đi mua quà cho chị dâu tương lai của mình cho nên phải đúng hẹn thôi.Vớ được quả Best của ông anh như mèo thấy mỡ-từ hôm bị bắt xe có được động đến cái xe ở nhà đâu.May mà có ông anh yêu quý...Phóng như điên ra DK để kiếm mấy chậu cây cảnh xinh xinh cho bà chị thì ko có.Đi 2 nhà bán cây cảnh thì toàn cây to đùng ,chẳng thể để trong cái phòng bé tin hin của bà chị được.Oài,lại phải đi về theo lời của con bạn thân-chị dâu.Đến chán,lại thất bại roài...Về nhà nó,thía 2 thằng,quả wave @- đâu ấy nhỉ?Hix,ai có nghĩ đến đoạn nó vẫn đang ở quán Uncle tới đâu.Hơi ức-trước khi đi mình đã dặn roài cơ mừa,sao vẫn ở đây nhỉ?Thui,no sao dằng nào thì cũng phải chạy ra ngoài này-còn vụ đang làm dở mà.Thôi,bỏ qua.
Đôi khi mình thấy con bé ấy thật dở hơi...Tức là chạy luôn,chẳng nói chẳng rằng gì cả...Ko kịp cho người khác thanh minh...<có gì đâu mà phải thanh+minh>...Có lẽ cái tính đó nó ko sủa được...Nhưng bù lại chẳng mấy khi nó tức cơ mừa...Phải thấy tự hào mới đúng chứ nhỉ?Con bé vẫn tự hào nó là đứa vô tư,hay cười,lạc quan và biết bênh mọi người nhất nhà.Nó vẫn thường nói cả nhà phải thấy vinh dự vì cả nhà cả cửa,cả họ cả hàng mới có 1 đứa như nó.Nó thấy cũng đáng để tự hào đấy chứ?<Vì có mấy ai được như nó>...Nhưng sao...nhiều khi nó lại buồn một cách vô cớ như vậy nhỉ?Ko hề ...có thể ...Đã biết bao lần nó ngồi cười 1 mình,nghĩ linh tinh về mọi thứ...Cũng thấy tủi thân nhưng cũng chẳng giữ được lâu...Nó mà...Chẳng mấy khi..
Nhiều lúc vào Svbkol.org nó chẳng biết để làm gì...Ko thèm đăng nhập,ngồi đọc linh tinh mà chẳng vào đầu tẹo gì.Đến chán...những lúc có log in,chả biết phải ghi gì,thấy những gì mình ghi thật vô nghĩa...Mình lại chẳng còn là mình nữa...Mà con gái thì ko sao,kệ thôi...Nhưng có lẽ bỏ được điều đó sẽ làm nó tươi hơn rất nhiều....Nó cảm thấy buồn rồi...Lại đang nghĩ vẩn vơ...Mà thôi,nó vẫn được chính là nó cơ mà,bỏ qua thôi.Tính nó thế...
Bây giờ thì..."ba má thường la mắng con gái phải nết na..."...mấy hôm nay cứ mở miệng là" con gái phải dịu dàng,hiền lành,ngoan ngoãn"."sữa mẹ là tốt nhất cho sức khỏe và sự phát triển của trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ"...Oài...Chẳng ai tin là nó nói nữa...nó vốn dĩ đanh đá,động 1 tí là dùng chân tay thế mà bi giừ nói câu ấy...he...thỉnh thoảng cũng phải cho mọi người bị bất ngờ chứ nhỉ?Thui,kệ...con bạn-chị dâu nó đang đợi mình để đi kiếm quà khác cho chị dâu mừa...Log out thôi ...