User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: các sự giúp đỡ của các tiền bối điện tử viễn thông. làm mạch điện tử đơn giản.

svBK's Newbie

Icon5 các sự giúp đỡ của các tiền bối điện tử viễn thông. làm mạch điện tử đơn giản.

trước tiên cho em gửi lời chào đến tất cả các tiền bối đang và đã hoạt động trong 4r . em là sinh viên k56, mới tập tọe vào ngành. cái này em nói hơi thừa, chắc các bác cùng biết. bây h em xin đi vào chủ đề chính
    kỳ 1 này. e phải học môn nhập kỹ thuật điện tử viễn thông. thầy giáo yêu cầu các nhóm về làm mạch điện tử đơn giản. về khoản này . em bí ý tưởng quá. vì em đã làm mạch bao h đâu. thăm dò qua ý kiến vài người, thì có mấy ng bảo em làm cái mạch điều khiển tốc độ động cơ. kiểu như tay ga của xe máy. kéo về phía này thì nó chạy nhanh, nhả ra thì nó chạy chậm. em thấy nó cũng hay hay.. nhưng hỏi cách làm thì ng ta cứ bơ bơ kiểu gì =.= rõ ghét. em lên đây hỏi các tiền bối, làm cái mạch đó liệu đc ko ?? ý em là với trình độ của em bây h làm đc không ?? nếu ko đc, các tiền bối có ý tưởng làm mạch nào khác ko ?? giúp e em xin chân thành cảm ơn

svBK's Newbie

Mặc định Re: các sự giúp đỡ của các tiền bối điện tử viễn thông. làm mạch điện tử đơn giản.

Làm mạch vi điều khiên đi e.làm mạch tượng tự khó hơn,năm 2 thi kiến thức chưa có gì để làm mạch đâu.chịu khó đọc trên mạng đi.một số mạch hay như
    Led cube:
    http://www.youtube.com/watch?v=6mXM-oGggrM
    Led Quay:
    http://www.youtube.com/watch?v=NyGQORqHUAM
    ...
    Nói chung là không khó lắm.giá tiền tầm 50k-100k gì đó.nếu có hứng thú thi a hướng dẩn mua linh kiên và cách làm cho.

3. Tớ cảm ơn 49gnaht đã chia sẻ.

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Mặc định Re: các sự giúp đỡ của các tiền bối điện tử viễn thông. làm mạch điện tử đơn giản.

Làm mạch đk moto con con DC cũng đc, em google với từ khóa " IC 555 driver DC motor" xem sơ đồ rồi làm theo

Ví dụ:
    Sống là động, nhưng lòng luôn bất động.
    Tâm bất biến, giữa dòng đời vạn biến.

5. Tớ cảm ơn thích nghịch điện đã chia sẻ.

svBK's Newbie

Có ai biết sao bài của mình bị xoa không vậy,chán thế

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Quote Nguyên văn bởi 49gnaht Xem bài viết
    Làm mạch vi điều khiên đi e.làm mạch tượng tự khó hơn,năm 2 thi kiến thức chưa có gì để làm mạch đâu.chịu khó đọc trên mạng đi.một số mạch hay như
    Led cube:
    http://www.youtube.com/watch?v=6mXM-oGggrM
    Led Quay:
    http://www.youtube.com/watch?v=NyGQORqHUAM
    ...
    Nói chung là không khó lắm.giá tiền tầm 50k-100k gì đó.nếu có hứng thú thi a hướng dẩn mua linh kiên và cách làm cho.
    Cái này là "Mạch điện tử cơ bản" mà, vxl chỉ khi học chuyên ngành mới học, --> không dùng được, vác lên thầy oánh cho te tua
    Hơn nữa bạn quảng cáo cho sv đang làm bài tập phải đi mua sản phẩm của bạn, vậy thì còn gì là đi học nữa, như vây là không tốt --> xoá là đúng

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Có ai biết sao bài của mình bị xoa không vậy,chán thế
    Bài ở đâu hả bạn? Trong topic này hay ở đâu?
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi thích nghịch điện Xem bài viết
    Cái này là "Mạch điện tử cơ bản" mà, vxl chỉ khi học chuyên ngành mới học, --> không dùng được, vác lên thầy oánh cho te tua
    Hơn nữa bạn quảng cáo cho sv đang làm bài tập phải đi mua sản phẩm của bạn, vậy thì còn gì là đi học nữa, như vây là không tốt --> xoá là đúng
    Chắc c đọc nhầm rồi.
    Thứ nhất t không bán một thứ gì ở đây hết cho dụ là một con trở.hồi năm thứ 2 ko biết gì nên đi mua linh kiên cung khó,tường xuyên bị chém giá nên giờ muôn báo giá thôi,gọi tên linh kiên còn sai nưa là
    Thứ 2 mạch vi điều khiển không có gì là khó,lên mạng mọi người có thể thấy rất nhiều e cấp 3 đã biết làm các mạch nạp cho vi điều khiên rồi,minh đã năm thứ 2 thì ko sơm đâu.khóa k56 thi t ko biết chứ k54 các bạn vẩn làm vi điều khiên mà thầy Nam vẩn khuyến khích đó thôi.hình như có mấy anh K53 làm vi điều khiên đo nhiệt đo thầy còn kể cho bọn minh nghe nưa.
    Bài viết từ hm qua mà m chưa thấy ai hướng dẩn nên vào viết một ít thôi,cung chưa dám nói nhiều mà đã bị xóa rồi.trách gì ko thấy ai viết bài trên forum này.
    Chỉ thế thôi.nêu ai thích làm mấy mạch này thì mình hướng dẩn cho.

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi 1973 Xem bài viết
    Bài ở đâu hả bạn? Trong topic này hay ở đâu?
    Chỉ là mấy lời trong này thôi.nó lại được đăng lại rồi.

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Chỉ là mấy lời trong này thôi.nó lại được đăng lại rồi.
    Có lẽ không phải là bị xóa mà là post đó của bạn có chứa link nên cơ chế chặn spam của diễn đàn chặn lại để chờ xét duyệt, đến khi có mod xét duyệt thì nó mới hiện lên.

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi 1973 Xem bài viết
    Có lẽ không phải là bị xóa mà là post đó của bạn có chứa link nên cơ chế chặn spam của diễn đàn chặn lại để chờ xét duyệt, đến khi có mod xét duyệt thì nó mới hiện lên.
    Chắc lại trách nhầm ai đó rôi

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề