User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Ai giúp mình hiểu rõ hơn về phần mềm Solid Work và Matlab kai.

svBK's Newbie Avatar của hoangtu_yeu_sua

Icon10 Ai giúp mình hiểu rõ hơn về phần mềm Solid Work và Matlab kai.

Chào cả nhà. Năm ni mình học năm 3 òy. nhưng vẫn chưa pít phần mềm Solid Work với Matlab là gì. Ai đó giúp mình nói tổng quát khả năng 2 kai fan mềm đó được không.Nó áp dụng nhiều trong ngành cơ khí mà mình chẳng có tí thông tin gì Thanks nhìu

Banned Avatar của perfectbk

Mặc định Re: Ai giúp mình hiểu rõ hơn về phần mềm Solid Work và Matlab kai.

Ơ cái này google ra cả núi
    Solidworks thì bạn có thể tham khảo ở đây : http://svbk.vn/threads/65082-Link-do...idworks-co-ban
    Matlab trong cơ khí thì mình cũng đang học nên chưa biết nhiều, ngành máy chính xác thì dùng image processing tool, còn như cơ điện tử của mình thì dùng để mô phỏng tính toán robot công nghiệp.
    Chế tạo máy mình thấy họ học Catia hoặc unigraphic nhiều vì được các hãng lớn sử dụng, solidworks thì cơ điện tử mình dùng nhiều hơn, SW dần được các công ty sử dụng nhiều, bạn nào muốn ăn chắc mặc bền thì cứ Catia và Unigraphic mà sài. Còn học cái gì ko quan trọng lắm, thông thạo 1 cái những cái kia phang được tất, cũng như C++ mà giỏi thì học các ngôn ngữ khác cũng giỏi theo, nó chung 1 tư duy, khác cấu trúc câu lệnh thôi
    Kẻ mạnh nhất là kẻ thắng được chính mình

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề