User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Khổ thân

Kiếm tiền nuôi con Avatar của chutichhtcbk

Mặc định Khổ thân

Đọc báo SVVN sáng này, nghe tin có một em là học sinh lớp 12 chuyên toán LÊ HỒNG PHONG, NAM ĐỊNH tự tử vì không thi đỗ vào trường ĐẠI HỌC KTQD.

Xin chia buồn.

Nhưng em ơi, sao em cạn nghĩ thế hả em.

Lỗi tại ai đây?
    Việc nước là việc lớn nhất
    Nhưng việc giữa người với người không thể nhỏ hơn

(Lý Chiêu Hoàng nói với Trần Thủ Độ)

HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA MÃI MÃI LÀ CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
    HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA CHƯA BAO GIỜ VÀ KHÔNG BAO GIỜ LÀ CỦA BẤT KỲ MỘT QUỐC GIA NÀO KHÁC NGOÀI VIỆT NAM

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Không phải lỗi tại em, cũng không phải lỗi tại bác chutich mà càng không phải lỗi của em cin....
    Lỗi chính là ở cái thằng dở hơi tự nhiên đi tự tử kia, thi đại học có phải mỗi chú học trường chuyên rồi trượt đâu, mà theo báo nói thì chú này học có phải là siêu tanh tưởi gì đâu, cũng chỉ thường thường bậc trung thôi..Công nhận là có thể do tuổi trẻ suy nghĩ chưa thấu đáo cứ nghĩ là chết là giải quyết được mọi vấn đề, chết là hết, chết sẽ được mọi người thương cảm, bỏ qua lỗi lầm cho ..nhưng đó là cách chạy trốn hèn nhát, nếu thực sự giỏi thì việc phục thù có gì khó, trong năm ôn thi lại thì vừa ôn kiến thức rồi ôn thêm tiếng anh, làm cái chứng chỉ tin học, thế hóa ra chẳng hay à..

Mà mình từ bé đến lớn chẳng có diễm phúc được học trường chuyên...hehe..nên không biết được, nhưng áp lực thì ai chẳng có, áp lực đến từ bạn bè ( đứa nào cũng đỗ ) đến từ gia đình, họ hàng ( chẳng ai trượt đại học cả ) đến từ hàng xóm, láng giềng thậm chí đến cả từ những câu chuyện giải lao của các cụ ở cơ quan...
    Nói chung phải tìm cách vượt qua thôi........
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

svBK's Member Avatar của phuonghong

Quote Nguyên văn bởi dihockhongdanhban
    Lỗi chính là ở cái thằng dở hơi tự nhiên đi tự tử kia
    Hik, phát biểu có vẻ không có sự đồng cảm với con người quá.
    Bạn có thể nói vui với những người còn sống nhưng đối với những người đã chết có lẽ không nên như vậy. Dù họ thế nào thì khi mất đi tất cả cũng đã hết.
    Còn nói là lỗi tại ai thì khó quá, có lẽ tại tất cả mọi người. Ví dụ dụ như tại hôm em đấy đi xem điểm trên mạng cái thằng A lẽ ra nó đi chat thì đã không thừa máy để em đó có máy mà tra điểm của mình, nếu thế em đó sẽ đi hàng khác và sẽ lại tại một thằng B nó lại không đi chat ở cái hàng net đó....Thế này thì khó tìm ra câu trả lời lắm, vài tỷ người trên cái thế giới này là vài tỷ tính, ngay cả ở một con người cũng có lúc nắng lúc mưa. Những lúc buồn chắc ai cũng có khoảng 1% ý nghĩ tự tử nhưng phải chiến thắng nó. Anyway, sống thì khó chứ chết thì quá dễ, là con người thì phải học sống.
    Nơi nào có hoa ở đấy có tình yêu

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi phuonghong
    Anyway, sống thì khó chứ chết thì quá dễ, là con người thì phải học sống.
    Nói hay lắm :41: Nhưng tớ chỉ đồng ý với cậu 1 nửa thôi.
    Tớ thấy sống cũng khó mà chết cũng khó lắm. Có khi không muốn sống nữa nhưng cũng chả dám chết.
    Khi không tìm ra được giải pháp nào mới thì giải pháp hiện thời là tốt nhất. Tức là đành phải sống tiếp.
    Chứ nếu chết mà dễ thì dân số thế giới hẳn đã không đông vui như bây giờ.
    www.openandfree.org <--Blog for C/C++/Unix subjects

svBK's Member Avatar của phuonghong

Quote Nguyên văn bởi Nistelrooy
    Tớ thấy sống cũng khó mà chết cũng khó lắm. Có khi không muốn sống nữa nhưng cũng chả dám chết.
    Tớ nghĩ đấy cũng là sống đấy chứ, nhưng thôi cũng chẳng cần bàn luận vì chắc chỉ là vấn đề ngữ nghĩa thôi.
    Quote Nguyên văn bởi quyphuong_longlan
    Ở Tây ý
    Uh, đấy là ở Tây, người tây khác người ta, nhưng cái tiên tiến của họ mình cần phải học. Ở Hàn ý, tớ thấy bảo cũng có thi đại học, áp lực cũng lớn lắm, nhưng họ vẫn thi.
    Quote Nguyên văn bởi quyphuong_longlan
    Ở Mỹ ý, người ta bảo Việt Nam mình vi phạm Nhân quyền, quyền được thi, được học
    Ở Việt Nam ý, người ta bảo bọn Mỹ hay phát minh bậy bạ về nhân quyền, tớ cũng thấy thế.
    Ôi giời ơi, có phải là mình sinh ngoại không nhỉ? Hay hàng nội dùng cấm có chịu nổi
    Ối giời ơi, chắc là mình chẳng sính cái gì cả, cái gì thấy tốt thì mình dùng

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Ở mẫu giáo ý, nếu cô giáo đút cơm cho mà không ăn, cô vứt bát cơm đi, cho ăn roi.

Ở cấp một ý, nếu bà bảo cháu tự đi học rồi bà cho quà, mà không đi thì bà cho ăn chổi.

Ở cấp hai ý, cô giáo bảo làm bài ở nhà tốt cô cho điểm cao, mà không làm thì cô cho trứng ngỗng với cọc trâu.

Ở cấp ba ý, bạn gái cùng bàn bảo nhường bạn miếng ổi rồi bạn yêu, mà không nhường, thì bạn yêu thật, nhưng mà là thành yêu quái.

Còn hết cấp ba ý, thành người nhớn rồi, tự quyết định số phận thôi. Chọn lấy một con đường mà bước. Thấy sợ thì cũng cố ngẩng đầu, huýt sáo mà bước!
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

Quân nhân danh dự

Nghe bà chị người vừa về quê hôm trước kể lại là có hai đứa cơ, hình như một đứa 27 điểm trược nên tự vãn.
    Nó không chịu được áp lực mà tự vẫn là do nó quá yếu kém còn áp lực thì ai chẳng phải chịu, biết vượt qua khó khăn mới đáng nói.
    NGU THÌ CHẾT BỆNH TẬT GÌ

Độc Thân Bang Hội Avatar của nguoiyeudau

Trượt Đh cũng là một áp lực lớn với những người học giỏi mà lại học những trường nổi tiếng , nhưng nên bình tĩnh làm thế là dại dột , có rất nhiều người chỉ vì mâu thuẫn rất nhỏ mà cũng đã đi tự tử .

Registered User Avatar của cryingmoon0511

Em chả thấy gì...vẫn cười tươi như hoa,vẫn ăn,ngủ ,chơi ...chaúy nghĩ gì...Làm như bạn ấy có lẽ là một fan do áp lực gia đình lớn quá...Đôi khi con người ta cũng làm những việc ngu ngốc.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề