User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Thắc mắc cần hỏi ngay

svBK's Newbie

Mặc định Thắc mắc cần hỏi ngay

Em vừa biết tin buồn là không qua TTHCM kì hè
    Học phần này em đã xóa trong đợt điều chỉnh đăng kí vì nghĩ sẽ qua

Nhưng vì chuyện đau lòng trên , hôm qua , em đã thử lên sis đăng kí lại vào mã lớp cũ dù theo thông báo là đã hết hạn (vì đã sang tuần 3)
    Phản hồi trở lại là " Hết chỗ" do lớp đã full , nên em lại xóa đi để kì sau học
    Nhưng hôm nay vào thì nó lại xuất hiện thử xóa đi thì nó báo "Lớp không được huỷ, chỉ chọn các lớp có 1 trong các trạng thái:Đăng ký chính thức, điều chỉnh đăng ký, huỷ lớp, dồn lớp:SSH1050_Tư tưởng HCM " , và vẫn còn phản hồi Hết chỗ
    Trên thời khó biểu giao diện " Đăng kí lớp" thì vẫn hiện lịch môn này , còn ở giao diện thời khóa biểu thì không

hu hu , cho em hỏi là liệu với phản hồi trên , không xóa được , thì em có phải học môn này không ? nếu ko học có phải đóng học phí không ?

tiện thể cho em hỏi luôn là , học phần học vượt trong kì hè thì điểm môn đó được tính vào GPA kì nào ? có ảnh hưởng đến điểm xét học bổng theo kì không?

HUT's Student Avatar của sinhco1

Mặc định Re: Thắc mắc cần hỏi ngay

Em dùng IE xóa đi xem nào. điểm kì hè là kì riêng nên ko tính vào kì chính

3. Tớ cảm ơn sinhco1 đã chia sẻ.

svBK's Newbie

em dùng rồi nhưng không xóa được , có lẽ do đã hết hạn điều chỉnh

cái em phân vân là cái phản hồi " Hết chỗ " và thời khóa biểu vẫn hiện ở phần Đăng kí lớp học
    em không biết nó vẫn hiện ra như thế thì có phải đi học không ? có phải đóng học phí không ?
    chứ thực ra em đang học mỗi 16 chỉ nên vẫn còn có thể đi học được
    đăng kí lớp mà không đi học thì có sao không nhỉ ?

Quote Nguyên văn bởi minhquycva Xem bài viết
    em dùng rồi nhưng không xóa được , có lẽ do đã hết hạn điều chỉnh

cái em phân vân là cái phản hồi " Hết chỗ " và thời khóa biểu vẫn hiện ở phần Đăng kí lớp học
    em không biết nó vẫn hiện ra như thế thì có phải đi học không ? có phải đóng học phí không ?
    chứ thực ra em đang học mỗi 16 chỉ nên vẫn còn có thể đi học được
    đăng kí lớp mà không đi học thì có sao không nhỉ ?
    Cái này thì a ko rõ lắm. Nhưng a bây giờ vẫn xóa lớp bình thường. Trên có xóa rồi quên ẩn gửi đăng kí ko đấy ????

HUT's Student Avatar của Monkey.HUST

Giờ thì Kết thúc đăng ký rồi em ạ. Chỉ có thể hủy lớp bằng cách lên PĐT thôi.

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi Monkey.HUST Xem bài viết
    nhưng nó phản hồi hết chỗ mà??

Theo lịch kết thúc từ tuần 2 nhưng mà đến khi nào đăng kí lớp học bị sập thì mới ko điều chỉnh dc nữa. Năm nào cũng vậy mà. Kéo dài thêm 1 2 tuần nữa so với lịch

Quote Nguyên văn bởi minhquycva Xem bài viết
    nhưng nó phản hồi hết chỗ mà??
    Đúng vậy. Anh nói là thời hạn Hủy đăng ký chứ không phải là điều chỉnh đăng ký nên sẽ không trực tiếp sửa đổi trên sis được nữa. Trong vòng 1 tuần sau là thời hạn Hủy đăng ký học phần không phù hợp và quá khối lượng (chứ chưa chắc đã đăng ký thêm được).

Quote Nguyên văn bởi sinhco1 Xem bài viết
    Theo lịch kết thúc từ tuần 2 nhưng mà đến khi nào đăng kí lớp học bị sập thì mới ko điều chỉnh dc nữa. Năm nào cũng vậy mà. Kéo dài thêm 1 2 tuần nữa so với lịch
    Chính xác là kéo dài thêm một tuần anh ạ (theo quy định là 6 tuần đầu học kỳ chính - trích Quy chế TC 2010). Nhưng đợt kéo dài này là Hủy đăng ký chứ không phải điều chỉnh đăng ký nên việc có được đăng ký thêm được hay không thì phải lên gặp trực tiếp PĐT chứ không thông qua sis được nữa. Một tuần kéo dài đó là tuần sau, đã có trên Biểu đồ học tập rồi đó ạ. Và tất cả các thủ tục đó cũng phải hoàn thành sớm để trường còn chốt danh sách chứ, chúng ta cũng học được 2 tuần rồi còn gì.
    Lần sửa cuối bởi Monkey.HUST; 31-08-2012 lúc 12:15 AM

Chính xác là kéo dài thêm một tuần anh ạ (theo quy định là 6 tuần đầu học kỳ chính - trích Quy chế TC 2010). Nhưng đợt kéo dài này là Hủy đăng ký chứ không phải điều chỉnh đăng ký nên việc có được đăng ký thêm được hay không thì phải lên gặp trực tiếp PĐT chứ không thông qua sis được nữa. Một tuần kéo dài đó là tuần sau, đã có trên Biểu đồ học tập rồi đó ạ. Và tất cả các thủ tục đó cũng phải hoàn thành sớm để trường còn chốt danh sách chứ, chúng ta cũng học được 2 tuần rồi còn gì.
    Hi em. A vẫn từng ngày từng giờ xóa với đổi lớp java android em ah? nên a mới thắc mắc bạn kia sao ko xóa dc

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề