User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 55

Chủ đề: Trong tình yêu có nên ích kỷ?

svBK's Newbie

Mặc định Trong tình yêu có nên ích kỷ?

Bạn sẽ làm gì nếu tình cờ phát hiện người yêu của bạn vẫn còn liên lạc với người cũ của anh ấy ? Nếu anh ấy biện minh rằng họ chỉ còn tình bạn nhưng mà lại giấu bạn sự liên lạc đó?

Quân Nhân Danh Dự

Bình tĩnh nào. Có thể hai người chỉ là bạn thật nhưng anh ta sợ bạn hiểu nhầm nên mới dấu. Ai ngờ dấu không kĩ nên lại càng bị nghi ngờ :p
    www.openandfree.org <--Blog for C/C++/Unix subjects

Độc Thân Bang Hội Avatar của jang_dong_lanh

trong tình yêu có nên ích kỉ ko ư???????
    nên chứ sao lại ko nhỉ
    trong tình iu ai cũng có it hay nhìu sự ích kỉ
    meomun à điều quan trọng trong vấn đề của bạn đó là bạn fair nhận ra điều khác biệt
    MY BLOG[/SIZE]

Registered User Avatar của cryingmoon0511

Em thấy con gái là chúa hay ghen bóng gió+ích kỉ+hay suy nghĩ linh tinh.Nếu như thế sao ko hỏi anh ấy cho rõ ràng ra nhỉ?

svBK's Newbie

Ai mà chẳng có 1 chút ích kỷ trong người chứ, đặc biệt là trong tình yêu
    Chẳng ai muốn người yêu mình có liên lạc với người mà người đó đã từng yêu cả, lỡ có gì thì người chịu thiệt là mình chứ.
    Tôi có 1 ng bạn, đã chia tay ng yêu hơn 1 năm rồi, vậy mà dạo này ng yêu cũ của nó (đã có ng yêu mới) vẫn cứ liên lạc và rất quan tâm, rồi rủ nó đi chơi. Nói chung là rất nhiều chuyện
    Bởi vậy, phải hết sức cẩn thận và cảnh giác trong chuyện này. Phải bảo vệ những gì mình đang có chứ. Thà ghen còn hơn là để chuyện đấy tiếp diễn. Nhưng cũng đừng gay gắt quá, phải thật khéo léo, ko sẽ mất cả chì lẫn chài đấy.
    Yêu là phải tin tưởng nhưng ko nên tin tuyệt đối.
    No one is as worth as your tear
    But if someone is, he'll never make you cry

Độc Thân Bang Hội Avatar của Nova

Quote Nguyên văn bởi sherry
    Ai mà chẳng có 1 chút ích kỷ trong người chứ, đặc biệt là trong tình yêu
    Chẳng ai muốn người yêu mình có liên lạc với người mà người đó đã từng yêu cả, lỡ có gì thì người chịu thiệt là mình chứ.
    Tôi có 1 ng bạn, đã chia tay ng yêu hơn 1 năm rồi, vậy mà dạo này ng yêu cũ của nó (đã có ng yêu mới) vẫn cứ liên lạc và rất quan tâm, rồi rủ nó đi chơi. Nói chung là rất nhiều chuyện
    Bởi vậy, phải hết sức cẩn thận và cảnh giác trong chuyện này. Phải bảo vệ những gì mình đang có chứ. Thà ghen còn hơn là để chuyện đấy tiếp diễn. Nhưng cũng đừng gay gắt quá, phải thật khéo léo, ko sẽ mất cả chì lẫn chài đấy.
    Nghe giọng này là của người đã yêu rồi. Kinh nghiệm đầy mình! TK ưng nhất câu này: "Yêu là phải tin tưởng nhưng ko nên tin tuyệt đối."
    Ê! Sao tò mò quá vậy?

Suỵt... Avatar của munmun

Quote Nguyên văn bởi Tắc kè hoa
    Nghe giọng này là của người đã yêu rồi. Kinh nghiệm đầy mình! TK ưng nhất câu này: "Yêu là phải tin tưởng nhưng ko nên tin tuyệt đối."
    Câu này hay thật đấy! Nhưng mà nói chung cũng khó làm lắm! TK làm được chưa???
    "Tình yêu làm nên những vị anh hùng, nhưng tạo ra những thằng ngốc nhiều hơn"

Độc Thân Bang Hội Avatar của Nova

Nói nhỏ nhé (M2 đừng kể cho ai): Đã yêu bao giờ đâu mà bít. :2)

svBK's Member Avatar của telecomhut

chẳng có gì là tuyệt đối cả. Trong tình yêu cũng vậy, tin tưởng tuyệt đối lại càng không. Tất nhiên, khi đã yêu nhau là phải có lòng tin về nhau. Nhưng tin tưởng một cách tuyệt đối thì không nên bà con ạ. Ai chẳng có lúc nói dối, với người yêu cũng không ngoại lệ. Đôi khi nói dối là cần thiết để tránh sự hiểu lầm thì cũng nên .nhưng nếu điều đó là quan trọng và có ảnh hưởng tới tình cảm của 2 người thì hãy chân thành và thẳng thắn. Có như vậy thì mới giữ được tình cảm bền lâu. Còn cái chuyện vẫn liên lạc với "người cũ" thì hãy cẩn thận đấy. Có thể coi họ là bạn, nhưng ko bao giờ có thể là bạn thân và đương nhiên như vậy thì phải tránh những sự gặp mặt cũng như những sự quan tâm không cần thiết. Điều đó có thể ảnh hưởng lớn tới tình cảm của "người mới đấy", Lửa gần rơm lâu ngày cũng bén và " ai biết ma ăn cỗ " mà. Đấy không phải là ích kỷ, là không "cao thượng" mà đấy chỉ chứng tỏ người ta rất yêu bạn mà thôi. Tất nhiên là không phải lúc nào cũng mang máu " hoạn thư " ấy mang ra sử dụng được. Cái cốt yếu là biết như thế nào là hợp lý. Gia vị của tình yêu đấy. Nếu không có nó thì TY cũng tẻ nhạt đôi chút đấy.

svBK's Newbie

Thực ra tôi chưa gặp phải chuyện này bao giờ nên ko biết thế nào, chỉ nói theo suy nghĩ của mình thôi. Đúng là nói thì rất hay, nhưng để thực hiện được lại là một vấn đề hoàn toàn khác.
    Dù thế nào thì cũng phải chứng tỏ cho người yêu của mình biết rằng: Việc người ấy chia tay với người yêu cũ và lựa chọn hiện nay của anh ta (cô ta) là hoàn toàn chính xác.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề