User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề: Hỏi ý kiến cái!

Registered User Avatar của cryingmoon0511

Icon7 Hỏi ý kiến cái!

Người ta thường cứ nói thời gian là phương thuốc hữu hiệu nhất để làm và chứng minh tất cả mọi thứ!Nhưng chính thời gian cũng làm hoen mờ đi những gì là tốt đẹp cũng như xấu xa của ngày hôm qua!Nhưng cũng có có cái mà thời gian ko thể làm lu mờ đi được.Vậy đó là cái gì?
    Người ta thường nói muốn yêu thì dễ nhưng muốn quên đi người mình yêu thì rât khó.Cũng giống như yêu chỉ cần 1 ngày nhưng để quên thì mất cả đời.Bạn có phải là người biết vượt lên số phận ko?Hãy cho tôi và mọi người biết bạn là 1 người mạnh mẽ như thế nào?...
    Có câu này chia sẻ cho mọi người "Ko có những nỗi buồn mà chỉ có những người ko biết tạo niềm vui cho chính bản thân mình"...
    Mong là ai từng 1 lần vấp ngã cũng sẽ đứng dậy được...

HUT's Engineer Avatar của girlKTQD

Thật ko bít mọi người nghĩ thế nào, chứ với em,tình iêu chẳng là gì cả( chắc tại chưa iêu)hay ít ra nó chẳng quá quan trọng như mọi người vẫn nghĩ!Bên cạnh tình cảm trai gái đó, còn tồn tại rất nhiều các tình cảm khác nữa mà, nhiều tình cảm còn cần mình nâng niu, giữ gìn hơn, ví dụ như:tình bạn nè... !Mình sống trong một xã hội với rất nhìu mối quan hệ,tại sao cứ phải nối tiếc về một cái mà nó đã chẳng thể thuộc về mình nhỉ?Còn có rất nhìu người yêu quý mình, việc gì cứ phải suy sụp vì một người nhỉ?Nếu người đó chẳng coi mình là quan trọng trong cuộc sống của người ta nữa thì chẳng còn gì để nối tiếc cả!Mà ko iêu được thì ta là bạn, ko là bạn được thì là người dưng, nhìn chung là chẳng đáng quan tâm,chẳng đáng để cho mình để ý, suy nghĩ nhìu làm gì, tốn năng lượng, tốn calo!
    If I had H,R,T; I cound add E,A to have HEART, but i could add U to have HURT
    I accept to have U to get Hurt and refuse E,A to have Heart without U

svBK's Member Avatar của mr_vinhk44

Đọc bài của em GirlKTQD mà thấy đáng thương cho em thật. Em có thể hồn nhiên nói tình yêu chả là gì với em cả. Người như em có lẽ lên chọn một cái chùa tồi tàn nào đó mà tu. Nhưng đừng có quyến rũ sư thầy đấy. Phải tỗi chết.
    Chính vì ngược gió chứ không phải xuôi gió mà diều bay lên, đời cũng vậy!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

TY hả? Tan vỡ hả?
    Sẽ quên nếu người đó ko xứng đáng với sự nhớ của mình
    Sẽ nhớ nếu họ mãi xứng đáng
    Còn vấn đề xứng đáng hay ko thì người trong cuộc hẳn sẽ nhận biết được rõ nhất
    Nếu mãi luyến tiếc, nhưng nhớ về những người ko hề xứng đáng với tình cảm đó thì mình là người ngốc nghếch mê muội
    Còn với những người mà có thể họ ko thể ở lại bên ta vì 1 hoàn cảnh nào đó nhưng vẫn xứng đáng với tình cảm mà ta dành cho họ thì xếp họ vào trong trái tim, để họ ở lại đó. Quên ư? chắc ko thể. Tôi ko muốn nói ra vì nó sẽ đụng chạm lại nỗi đau của người khác, nhưng tôi đã biết, ko thể quên...và cũng ko việc gì phải quên cả
    Còn điều gì là mãi mãi ư?
    TY
    Ty có thể chỉ là khoảnh khắc thoáng qua với 1 số người, nhưng cũng là mãi mãi
    (cái này bi giờ thì tin). Mà TY ko chỉ giới hạn trong TY đôi lứa đâu nhé
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

svBK's Member Avatar của mr_vinhk44

Quan điểm của vinh rất rõ ràng. Tình yêu là thiêng liêng,không được phép so sánh, suy nghĩ, phân tích. Nếu không thì đừng có yêu.

HUT's Master Avatar của thủy lôi

Toàn những đứa nói linh tinh! Mỗi đứa nói một phách, chẹp!!!
    ------

HUT's Engineer Avatar của Jun

Đang đi tìm topic thì mò thấy cái này.Có lẽ ko phải thêm topic mới nữa đâu nhi?Oài!
    Thằng bạn em hôm qua nó vừa hỏi em làm thế nào để quên người yêu cũ nhỉ?Hik em chưa trả lời nó vì sẽ ko biết phải nói như thế nào cả.Em còn bé chưa có kinh nghiệm.Hik! Nhờ các bác vậy!
    Quên sao được cánh hoa gầy trước gió
    Thổn thức lòng chờ đợi ánh bình minh
    Trong đêm thâu vạn vật cũng chung tình
    Trong xa cách vẫn lung linh niềm nhớ

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Bạn em tức là cũng sinh năm 87 hử! Chậc! Ở cái tuổi này thì cần tìm một cái gì đó hấp dẫn hơn là quên tuốt ! Ví dụ như người yêu mới chẳng hạn !

HUT's Engineer Avatar của Jun

Quote Nguyên văn bởi ot_khong_cay
    Bạn em tức là cũng sinh năm 87 hử! Chậc! Ở cái tuổi này thì cần tìm một cái gì đó hấp dẫn hơn là quên tuốt ! Ví dụ như người yêu mới chẳng hạn !
    Vấn đề là nó sinh năm 86.Hè!Khổ cái em chơi với toàn những thằng chung tình ko thể nào chịu nổi.Chẹp!Chẳng nhẽ lại khuyên nó :ông cứ vớ đại đứa nào trông lớp mình đi.Yêu được nó thì cứ xúc tiến còn ko thì bỏ.Ẹc!Có lí ko nhẩy?Phải copy cho nó bài này mới được.:biggrin:

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Quote Nguyên văn bởi girlKTQD
    Thật ko bít mọi người nghĩ thế nào, chứ với em,tình iêu chẳng là gì cả( chắc tại chưa iêu)hay ít ra nó chẳng quá quan trọng như mọi người vẫn nghĩ!Bên cạnh tình cảm trai gái đó, còn tồn tại rất nhiều các tình cảm khác nữa mà, nhiều tình cảm còn cần mình nâng niu, giữ gìn hơn, ví dụ như:tình bạn nè... !Mình sống trong một xã hội với rất nhìu mối quan hệ,tại sao cứ phải nối tiếc về một cái mà nó đã chẳng thể thuộc về mình nhỉ?Còn có rất nhìu người yêu quý mình, việc gì cứ phải suy sụp vì một người nhỉ?Nếu người đó chẳng coi mình là quan trọng trong cuộc sống của người ta nữa thì chẳng còn gì để nối tiếc cả!Mà ko iêu được thì ta là bạn, ko là bạn được thì là người dưng, nhìn chung là chẳng đáng quan tâm,chẳng đáng để cho mình để ý, suy nghĩ nhìu làm gì, tốn năng lượng, tốn calo!
    Ơ, bà chị nghĩ giống em nhở, em từng yx rồi, mà chẳng biết có phải không nữa, rưng mà đại loại là có nhúng chàm, rưng mà bây giờ công nhận ... chẳng tin vào cái j gọi là TY nữa, đứng dậy hả mình ? có ngã đâu mà dậy ... :biggrin: :biggrin: :biggrin: @mr Vinh : bác thì biết j .. hic... thiêng liêng, rưng mà nó có thật sự như thế không ... tất cả chỉ là cảm nhận của hai người ... :44: :44: :44:
    @Mình : Công nhận một điều quên đi người yêu là một chuyện cực kì khó, đến bây giờ anh cũng hơi gai gai ... :100: :100: :100: hức hức ... ngày này năm ngoái đang chuẩn bị đi chơi Noel sớm < hic 24 em còn phải đi em khác ... ấy chết các bác đừng hiểu nhầm nhé, chẳng qua trót hẹn với con bạn 24 ra bờ hồ đếm couples ... :p >

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề