User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: cho em ý kiến để chọn trường với ạ

svBK's Newbie

Icon4 cho em ý kiến để chọn trường với ạ

em thi kế toán của bách khoa va kinh tế tài nguyên của ktqd thì em nên học bên nào ạ. đa số mọi người khuyên em học bk vì ngành kt tài nguyên có vẻ khó xin việc. có người lại khuyên em học ktqd rồi học văn bằng hai.bây giờ em đang rất phân vân. em không biết khoa kt-qli của bk đào tạo có được hay không. nếu học ra có dễ xin việc không ạ. các anh chị giúp em với. tuần sau là bk nhập học rồi mà bây giờ em vẫn chưa quuyết định. mong mọi người cho em ý kiến sớm nhất có thể nhé. em cảm ơn.

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Mặc định Re: cho em ý kiến để chọn trường với ạ

Vào đây hỏi thế vậy rồi thì chắc là cũng thích Bk rồi đây
    Sống là động, nhưng lòng luôn bất động.
    Tâm bất biến, giữa dòng đời vạn biến.

svBK's Newbie

dạ. em thi bk là khối chính nà. còn ktqd là sơ cua

master chém gió Avatar của chickenboy

Em nên học BK. Con gái học BK sẽ bản lĩnh hơn nhiều đấy

Xin việc sau này không phụ thuộc nhiều vào bằng cấp nữa, năng lực của em mới là quan trọng
    Chia sẻ kiến thức là một cách để tiết kiệm thời gian cho nhân loại!

Cùng tham gia xây dựng Bách Khoa toàn thư thuần Việt http://bktt.org/

svBK's Newbie

nói là không phụ thuộc bằng cấp nhưng nhiều nơi họ chỉ nhận sinh viên ktqd, nt, hvtc đó chứ anh. em chỉ biết bên bk kĩ thuật có giá, không biết về kinh tế thì như nào. còn em thì vẫn nghĩ học kế toán bk hơn kinh tế tài nguyên của ktqd nhưng nếu học thêm văn bằng hai của ktqd thì có tốt hơn không ạ.

HUT's Student Avatar của sinhco1

A nghĩ là do em thích học kế toán nhưng lại ko đủ khả năng thì vào ktoan ktqd nên mới vậy . Nếu em đã yêu thích và đi theo con đường kế toán thì ở đâu em cũng phát triển dc thôi. Còn kế toán bách khoa chắc cũng ko phải tồi. 1 số nhà tuyển dụng họ tuyển vậy thôi chứ còn rất nhiều cơ hội khác. Còn nếu em theo tài nguyên môi trường mà ko có lòng đam mê. Mà học KTQD thì chơi dài dài thì liệu có đạt dc gì sau này hay ko? và thị trường có cần em hay ko?

7. Tớ cảm ơn sinhco1 đã chia sẻ.

svBK's Newbie

cảm ơn anh nhiều nha. chắc là tham khảo như này em cụng biết nên chọn gì rồi

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Quote Nguyên văn bởi Quynh Nhu Xem bài viết
    cảm ơn anh nhiều nha. chắc là tham khảo như này em cụng biết nên chọn gì rồi
    Anh nói thật, em sang Kinh tế quốc dân học thì môn Thể dục có khi em cũng phải "đi" thầy, tức là phải đưa phong bì cho thầy thì mới qua được. Nói như vậy là em hiểu nên chọn trường nào rồi đấy
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

10. Tớ cảm ơn 1973 đã chia sẻ.

Le chevalier du ciel Avatar của luugu

Hi em, chị họ anh cũng là dân kế toán BK (K41) đây, giờ đang làm ở Viettel, công việc chắc là ổn, lương cũng cao, mỗi tội đi làm xa thôi.

Anh nghĩ là kế toán của BK có thể cạnh tranh sòng phẳng với kế toán của KTQD, mặc dù KTQD có lẽ có truyền thống hơn. Kinh tế tài nguyên thì cơ hội không nhiều bằng kế toán rồi, nhưng anh nghĩ (lại là anh nghĩ) là học gì thì học sau chưa chắc đã làm đúng ngành, nếu vậy thì nên chọn ngành có nhiều triển vọng nhất.

À, học BK có nhược điểm là (có vẻ) hơi nặng hơn KTQD, nhất là học đại cương, lại còn học 5 năm nữa chứ, cái này cũng nên cân nhắc.
    On ne voit bien qu'avec le coeur, l'essentiel est invisible pour les yeux ~ ♥

12. Tớ cảm ơn luugu đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề