User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Yêu thích phần cứng nên học ngành, khoa nào của khối Công nghệ thông tin

svBK's Newbie

Mặc định Yêu thích phần cứng nên học ngành, khoa nào của khối Công nghệ thông tin

Câu hỏi của mình như title, hiện mình đã tốt nghiệp xong 1 bằng đại học nhưng không phải bằng mình mong muốn. Hiện tại mình đã tìm hiểu ở BK có đào tạo tiếp vb 2 ngành công nghệ thông tin. Từ bé đã thích táy máy nghịch máy móc, nhưng hiện tại chưa rõ nên học chuyên sâu theo hướng nào để theo nghiệp phần cứng. Rất mong mọi người, anh, chị và các bạn giải đáp. Mình xin cám ơn
    Go Bk

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Mặc định Re: Yêu thích phần cứng nên học ngành, khoa nào của khối Công nghệ thông tin

Muốn "táy máy" nhiều thì phải học điện điện tử chứ, cntt được "táy máy" ít lắm. Mà bạn nên xem các học phần ở các khoa/ngành ấy, tên tín chỉ cũng hiểu thêm được khối thứ đấy
    Sống là động, nhưng lòng luôn bất động.
    Tâm bất biến, giữa dòng đời vạn biến.

[ -~] Avatar của bino1810

Mặc định Re: Yêu thích phần cứng nên học ngành, khoa nào của khối Công nghệ thông tin

Quote Nguyên văn bởi iamreloaded Xem bài viết
    Câu hỏi của mình như title, hiện mình đã tốt nghiệp xong 1 bằng đại học nhưng không phải bằng mình mong muốn. Hiện tại mình đã tìm hiểu ở BK có đào tạo tiếp vb 2 ngành công nghệ thông tin. Từ bé đã thích táy máy nghịch máy móc, nhưng hiện tại chưa rõ nên học chuyên sâu theo hướng nào để theo nghiệp phần cứng. Rất mong mọi người, anh, chị và các bạn giải đáp. Mình xin cám ơn
    1 vote cho tự động hóa của Viện Điện
    SVBK.VN Kết nối bạn bè - Bách Khoa tụ hội

Điều hành viên Avatar của Infoboy

theo nghiệp phần cứng thì vào ĐTVT đê bạn , chuyên đề 3 \m/
    hiện nay viện ĐTVT có khá nhiều phòng lab về mảng phần cứng như FPGA , nhúng , IC .....
    Chúa trao cơ hội cho người đã chuẩn bị

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề